• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic thành lập nhóm Việt hoá Game_S60v5

Lori_hd

Mong các mod đừng xoá bài này của mình nhé!!!
Mình viết bài này để tập họp những người muốn đưa những game nước ngoài gần gũi bằng tiếng việt
đến tay mọi người.Nhất là những game trung quốc có đồ hoạ đẹp, lối chơi hấp dẫn, thu hút biết bao game thủ nước ta.
Nên những bạn nào muốn tham gia việt hoá game có thể đăng kí tại topic này.Những người có kinh nghiệm sẽ chia sẻ cho người chưa có kinh nghiệm.Nhũng người biết ít sẽ chỉ cho người chưa biết.Như vậy tất cả sẽ đều có kinh nghiêm quý báu khi vh, cũng như góp sức làm cho diễn đàn ngày một lớn mạnh hơn.Bản thân mình cũng là người chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này,nhưng không thư làm sao biết mình có thể làm không đúng không các bạn \-/.Cám ơn vì đã đọc tin.Thân

Các thành viên đã đăng kí tham gia
1/ thanh1990t
2/ cakiemcia
3/ banhmj
4/ deconleonui
5/ hieuna
6/huaminhquan
.....

==========
Các game nguồn

Game nguồn 1
==========
Công cụ và hướng dẫn
Xem chi tiết cách hướng dẫn việt hoá vào đây nhé
video hướng dẫn vh bằng mã hex
[video=youtube;oXTaMNKE_r0]http://www.youtube.com/watch?v=oXTaMNKE_r0&feature=player_embedded[/video]
hướng dẫn vh game trên điện thoại
cài đặt font tiếng trung và hướng dẫn

phần mềm hỗ trợ vh
mobile translate
notepad++
phần mềm edit hex
trang web convert text :utf-8: http://macchiato.com/unicode/convert.html

==========​

Các sản phẩm của team
1/ Game đầu tiên do bác banhmj làm.link:http://upvn.mobi/?id=7213

2/AngryBirds NEW VERSION like original-kanta68
3/game việt hoá đủ chơi- by banhmj
bản demo Xuân Nguyên Kiếm demo by banhmj
[Việt Hoá] Xuân Nguyên Kiếm vh by banhmj full lời thoại
gunny offline vh menu by banhmj
gunny offline vh đủ chơi & cr@ch by huaminhquan

Last edited by a moderator:

cakiemcia

mình 1 chân : cung cấp game china
mọi người đăng kí nói rõ xem đảm đương đc công việc gì nhé !
Chiều mai mình sẽ bắt đầu up game

Lori_hd

mình 1 chân : cung cấp game china
mọi người đăng kí nói rõ xem đảm đương đc công việc gì nhé !
Chiều mai mình sẽ bắt đầu up game

bác cưa từ từ up nhé, up những game nhẹ nhàng trước cho a e làm quen vh dần đã:-??

banhmj

haha hôm qua mình vừa lục trong cái kho china có game java cho v5 17mb thể loại arpg , mình xin 1 vé học vh và cấp game nhé. tiện thể bro nào cung cấp cho mình mấy soft vh java trên pc luôn nhé.

Lori_hd

haha hôm qua mình vừa lục trong cái kho china có game java cho v5 17mb thể loại arpg , mình xin 1 vé học vh và cấp game nhé. tiện thể bro nào cung cấp cho mình mấy soft vh java trên pc luôn nhé.
ok, để mình kiếm rồi post lên luôn

banhmj

thôi đang máu, mình tìm đc r thớt, để mình thữ đánh lẽ 1 game trước nhé.

Dragon459

Manager
Mình cũng ủng hộ ý tương lập team việt hóa game của bạn.tuy nhiên cần có sự bàn bạc thống nhất để tránh trường hợp tan ra sớm như 1 số team.
Theo như ý mình thì các bạn nên có 2 topic
1 topic dể post các bản đã việt hóa của team (topic này sẽ không được thảo luận tại đây, bất kể là vấn đề gì. nếu có thể thì sau khi cập nhật game việt hóa mới thì sẽ lock lại ngay. )
1 topic là nơi để các bạn post game "nguồn" và thảo luận về các vấn đề về việt hóa cũng như các vấn đề về file dịch, các yêu cầu về các bản việt hóa game sau này...
Tuy nhiên lưu ý 1 chút : các game "nguồn" phải được up bằng link Data: MF, Box.com... chứ k phải là các bạn dẫn link đến các diễn đàn khác

Đó là những góp ý của mình.
Chúc team việt hóa game thành công
Note thêm 1 chút. các thành viên tham gia thì chủ thớt nên cập nhật trên #1 của topic

banhmj

tình hình là mình vừa vh 1 game , mình vh hết gile class, rất nhiều file ngôn ngữ, nhưng khi thữ test thì ôi thôi, ngôn ngữ toàn bị mã hoá hình ảnh,rút dc kinh nghiệm cho mấy lần sau...

hieuna

mình đăng kí với: hieuna.
Các bạn muốn việt hóa hình ảnh thì tham khảo thêm bên openitvn.net

Lori_hd

đã test, nói chung là sản phẩm đầu tay đáng hoan nghênh, nhưng mà chuỗi lời thoại vẫn chưa dc bạn ạ, vẫn bị loi...rút kinh nghiệm những lân sau ^^, cố gắng nhé =D>

thanh1990t

tối nay mình bắt đầu làm, tại công việc lu bù quá, ko có thời gian, sẽ sớm thôi. Mà mình chỉ biết dịch file .sis thôi. Bác nào chỉ giáo em việt hóa java với.

Lori_hd

bác nào cho mình biêt cai này với, khi nén lại về đuôi jar rồi mà k bật lên dc, ai bít chỉ với

nhockfc

@thanh ngày trc mình cũng nghịch mod java vs việt hoá. nhớ mang máng là dùng Mobitrans vs chinese :D