• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOPIC tổng hợp Series Theme WP7 edited by Ace_hp7

ace_hp7

Active Member
mình lập topic này để tổng hợp tất cả những theme mình mod từ trc đến giờ ,cả theme mới lẫn cũ ,mình muốn tổng hợp tất cả vào 1 topic cho gọn ,mọi người dễ theo dõi và khi có theme mới mình sẽ post luôn vào đây ,tránh post nhiều gây lãng phí tài nguyên 4rum và mình quản lý cũng dễ hơn

Theme WP7 Icon Metro

http://www.mediafire.com/?egd72h17uwv0iz0

update theme WP7 metro colour vs 1 vài thay đổi

http://www.mediafire.com/?yo5684ioty41zbx

Theme WP7 icon 1102

Theme WP7 black

Theme WP7 bokeh colour

Theme Magenta Metro

Theme WP7 Teal Dark & Orange Dark

Theme WP7 Icons IP

Theme khủng long T_REX 46M với bộ icon 3D độc đáo
WARNING ae cân nhắc kỹ lưỡng trước khi cài nhé ,tránh tình trạng shock và bắt đền chủ thớt :p

mình post luôn cho mọi ng mấy cái hình nền đẹp cho nó giống WP7 nhé

Đây là bộ nhạc chuông mặc định của Lumia 800 ,N9 và 1 vài bản #

RINGTONES

update theme mới với bộ icon của theme colour of Music của Blue_Ray mình edit lại chút

WP7 colour of musick

Đã hoàn thành xong 2 theme WP7 với bộ icon Reversal Plus ,mình đã cố gắng add đầy đủ nhất icon có thể ,ai còn thiếu j thì dùng tạm nha

theme zig zag mình thay đổi pin ,sóng 1 tí cho lạ mắt

WP7 ZIG ZAG

Bản Reversal Plus thì pin sóng thẳng

WP7 Reversal Plus

THEME EXPRESS MUSIC

WP7 EXPRESS MUSIC

Theme sửa icon pin ,sóng

THEME LUMIA 800 COLORFUL HUB
Sau 1 time vắng bóng do ăn Tết ,mình đã quay lại ,tặng ae theme Lumia 800 với những hub màu sắc đặc trưng
icon mình phải mod và edit = tay nhé ,chứ k phải = những thứ khác >:) vất vả lắm ( :-? nghe quen k nhỉ =)))

THEME LUMIA 800

BẢN FIX ICON PIN ,SÓNG
http://www.mediafire.com/?pq4b4rm3nz61p0b

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
cũng đâu khó khăn gì để xử lí vụ "phải gỡ theme cũ đi rồi cài theme mới"
cứ set cho nó cái uid mới là chạy tẹt ga.lúc ấy thì cài bao nhiêu chả được.

JohnyNguyen

cũng đâu khó khăn gì để xử lí vụ "phải gỡ theme cũ đi rồi cài theme mới"
cứ set cho nó cái uid mới là chạy tẹt ga.lúc ấy thì cài bao nhiêu chả được.

t set rồi nó báo lỗi cậu ạ ,thế mới ảo

ớ.sao tớ set cả đống ra có vấn đề gì đâu nhỉ.hiện tại trong máy tớ có 4 bản từ theme gốc này ra lận
Lỗi vì UID thì cậu thay đổi nhưng các đường dẫn chưa file theme thì cậu chưa sửa nên nó chả báo lỗi còn gì :p
------------
Cậu làm thế này nhá ;) View detail cái file .skn của skin đó lên rồi cậu nhìn ở tab General đầu tiên ý
--> nhấn Generate vào mục Relative installation path
--> Rồi đóa,cậu sẽ thấy nó thay đổi linh tinh lại ngay :)) Thế là ko bị đụng với path cũ nữa thì lỗi làm sao đây ;))

ace_hp7

Active Member
Lỗi vì UID thì cậu thay đổi nhưng các đường dẫn chưa file theme thì cậu chưa sửa nên nó chả báo lỗi còn gì :p
------------
Cậu làm thế này nhá ;) View detail cái file .skn của skin đó lên rồi cậu nhìn ở tab General đầu tiên ý
--> nhấn Generate vào mục Relative installation path
--> Rồi đóa,cậu sẽ thấy nó thay đổi linh tinh lại ngay :)) Thế là ko bị đụng với path cũ nữa thì lỗi làm sao đây ;))
thank kiu sếp ,mình đúng là chicken ,cứ đi đổi ở tab General Infomation :mad:)

JohnyNguyen

thank kiu sếp ,mình đúng là chicken ,cứ đi đổi ở tab General Infomation :mad:)
Ne pass problem 8-} Ko làm thì góp sức chém gió cổ vũ cho ae thôi chứ tớ lười sửa lắm =.= Có chăng thì chỉ sửa vài cái cho full đc mỗi máy tớ thôi vì tớ dùng ít app quá T.T Từ lúc có cậu sửa theme share thì v5 mới có thêm nhiều theme "khủng long" đó chứ =))

saccerwin

Theme khủng long T_REX 46M với bộ icon 3D độc đáo
đúng là hàng khủng long wa bác ace ơi.....đepk nhưng 46M nhìn là thấy choáng váng liền:O:O:O:O:O:O:O:O:O

0978020586

à được rồi mình vua dowl cái của bạn thì được lúc trước dowl ở chỗ khác chắc nó bị lỗi :D thank cái;;)

Delzie

Cái theme thứ 2 bị lỗi vài cái icon :D Lỗi chỗ "Nhật Ký", "Cài Đặt", Quản lí tập tin"... :D Tớ thấy thế ;))

ace_hp7

Active Member
Cái theme thứ 2 bị lỗi vài cái icon :D Lỗi chỗ "Nhật Ký", "Cài Đặt", Quản lí tập tin"... :D Tớ thấy thế ;))
lỗi sao hả bạn ??? ,của mình vẫn bt mà ,mấy icon hệ thống đấy là phải làm đầu tiên mà

Ntv_79

Các dòng máy khác nhau, có thể sẽ hiển thị icon khác nhau. Thậm chí các file matrixmenudata.xml khác nhau cũng hiển thị icon khác nhau!

Dragon459

Manager
lỗi sao hả bạn ??? ,của mình vẫn bt mà ,mấy icon hệ thống đấy là phải làm đầu tiên mà
cậu up cái matrixmenudata từ máy cậu lên.ai k cài bị lỗi k hiện thị hết icon thì sử dụng cái matrixmenudata là ok.đảm bảo trăm phần trăm là hiện thị tốt các icon ở máy khác nếu máy cậu đã hiện thị tốt

leminhhai111

theme của chủ thớt sao mình kg xài dc cái nào trên X7 hết ta , toàn bị lỗi như vậy kg , hình như mình kg có duyên dc xài hay sao ý

Có anh em nào biết uid của pm COMMUNICATOR ở hình trên là bao nhiêu kg vậy ? cho mình xin vớ ,i mình kiếm hoài mà kg dc . thanks anh em

ace_hp7

Active Member
k fai đâu ,1 phần vì bác dùng nhiều app mà bộ icon nó k có ,với lại e dùng CFW ,nhiều app hệ thống đã bị lược bỏ bớt nên e cũng chẳng biết đường nào mà mod cả ,thường thì mỗi bộ icon e lấy về chỉ có khoảng 150icon ,vừa app hệ thống lẫn app cài thêm ,mà v5 nó có hàng nghìn app ,thế nên chẳng theme nào là full icon đâu ,có time e sẽ fix lại 1 lượt xem có thể set thêm đc icon nào thì set thôi

Chỉnh sửa cuối:

rosica

sao cái theme khủng long của mình nó ko hiện cột sóng cả cột pin như bạn nhỉ :-?