• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TORNADO WM6.1 V05 PDAVIET - Build 19593.1.1.7

PhamQuang

Manager
ROM 1.11.08.05 CHO HTC Tornado

= CE OS 5.2.19593 Build 19593.1.1.7 =

Phiên bản V05, WM6.1 dành cho HTC Tornado, xây dựng trên cơ sở:

CE OS 5.2.19593 Build 19593.1.1.7

ROM gần như Clean, giao diện WM6.1 với 1 thay đổi:
- Giao diện Diamond cho WMP
- Bộ fonts TV.
- Loại bỏ MS Office (nhằm mục đích đủ chỗ cho WM6.1)
- Port full XIP và SYS 19593.1.1.7.

LINK TẢI ROM:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/143916411/TORNADO_WM6.1_1.11.08.05_B19593.rar

Pass. giải nén: PhamQuang

zzzMSNzzz

cho em hỏi chút 8-| em đã up cái rom này xài rất cool , nhưng sao lúc play win media là màn hình cứ thế là sáng rực rỡ hết cỡ ko tắt(đến cả mờ đi nó cũng ko mờ) thế nên đi đâu chơi ko thể nghe nhạc đc vì pin nào chịu cho thấu, hixc :(( mong bác fix lại vụ này dùm em với :|

PhamQuang

Manager
cho em hỏi chút 8-| em đã up cái rom này xài rất cool , nhưng sao lúc play win media là màn hình cứ thế là sáng rực rỡ hết cỡ ko tắt(đến cả mờ đi nó cũng ko mờ) thế nên đi đâu chơi ko thể nghe nhạc đc vì pin nào chịu cho thấu, hixc :(( mong bác fix lại vụ này dùm em với :|

Giật cả mình !!! :O
Vừa kiểm tra lại trên Qtek 8310 (Tornado), chơi nhạc MP3 bằng WMP, đâu có hiện tượng đó.
Khi chơi nhạc lâu khuyên bạn nên dùng AudioManager, thú vị và ổn hơn.

zzzMSNzzz

Giật cả mình !!! :O
Vừa kiểm tra lại trên Qtek 8310 (Tornado), chơi nhạc MP3 bằng WMP, đâu có hiện tượng đó.
Khi chơi nhạc lâu khuyên bạn nên dùng AudioManager, thú vị và ổn hơn.

oạch bác test trên Qtek 8310 ah, em dùng dopod 577w thi là 1 mà... :| sao lại thế nhỉ có khi em phải format up lại room phát 8-| thx bác nhiều

cu_zin

Bác Quang cho em hỏi tí. Em cài bản rom này của bác được rồi. Trước mãi ko unlock cid được. Giờ ngon rồi. Nhưng bản WM 6.1 của bác bảo tích hợp bộ font tiếng Việt rồi mà chỉ được có mấy font. Em vào trang dantri.com.vn vẫn lỗi font. Liệu em có thể copy font như trước em vẫn làm với bản WM 5.0 của em ko? Bản rom này đúng là dùng Windown media thì màn hình sáng mãi thật. Nhưng em thích nó vì nó gần như blank. Bác có bản rom nào sửa được lỗi đó ko? mà đồng hồ hẹn giờ mỗi lần dùng lại phải đặt lại chuông. Thiếu Java còn nói chung em thấy ngon. Thanks bác.

kiet_xu

Bác Quang cho em hỏi tí. Em cài bản rom này của bác được rồi. Trước mãi ko unlock cid được. Giờ ngon rồi. Nhưng bản WM 6.1 của bác bảo tích hợp bộ font tiếng Việt rồi mà chỉ được có mấy font. Em vào trang dantri.com.vn vẫn lỗi font. Liệu em có thể copy font như trước em vẫn làm với bản WM 5.0 của em ko? Bản rom này đúng là dùng Windown media thì màn hình sáng mãi thật. Nhưng em thích nó vì nó gần như blank. Bác có bản rom nào sửa được lỗi đó ko? mà đồng hồ hẹn giờ mỗi lần dùng lại phải đặt lại chuông. Thiếu Java còn nói chung em thấy ngon. Thanks bác.

Bạn có thể vào đây để tham khảo bản ROM này
http://pdaviet.net/showthread.php?t=34055
Bản này có tích hợp java
Nói chung dùng bản này cũng thú vị,nên xem thử

kiet_xu

bản Rom này có thể dùng cho i-mate Spl của cháu được ko ạ!

Đây là ROM của dòng HTC Tornado, i-mate spl thuộc dòng HTC Tornado nên có thể dùng được bản ROM này.Quan trọng nhất là bước up ROM

phamlonghthien

Bác cho em hỏi chút cài này cài cho con SDA T-MOBILE Music ko Bác, phiền bác hướng dẫn em cài được không ạ ,