• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Diamond đang nghe gọi bị mất loa và âm thanh?

lambo

Chào các Pro, ko hiểu sao dạo này con touch Diamond của em đang nghe gọi bình thường lại mất hết loa ko nghe thấy gì nữa, cả loa trong và loa ngoài luôn, reset xong, lai đc một lúc, xong lại bị chán quá. Em đã Hardreset và up lai Rom xong vẫn vậy ko cải thiện được chỉ được 1 lúc lại tái phát.

Các Pro gặp trường hợp này chưa giúp Em với.
Thanks.!

DucLong

Super V.I.P
bạn thử dùng loa nghe nhạc xem nó thế nào, nếu nghe nhạc được thì loa không bị gì, bạn tìm bản rom hợp với máy của mình mà up thử. nếu nghe nhạc cũng bị ngắt quãng như dùng phone thì chắc là bị phần tiếp xúc giữa chân micro không tốt. chuyện này bác phải đến cửa hàng họ kiểm tra dùm.

lambo

Ko bác ơi nó tịt hết luôn cắm tai nghe cũng vẫn thế ko nghe thấy gì, khởi động lại ok đc 1 lúc xong gọi điện là ko nghe thấy gì luôn, mất cả mic

lambo

em cũng mới up lại bản tiếng ĐỨc nhưng chỉ gọi đc 1-2 cuộc xong lại mất âm thanh luôn, phải khởi động lại để 1 lúc lại bị, bệnh này khó hiểu quá,ko hiểu do phần cứng hay phần mềm, (mất cả loa trong và loa ngoài mới tức chứ)

DucLong

Super V.I.P
bạn up bản rom mình mới send link thử coi, up xong hardreset(vào system/setting/clear storage rồi đánh 1234). xong tải phần mềm switch off GPRS về cài vào. kích hoạt nó và disable chức năng GPRS đi xem nó thế nào. sở dĩ có chuyện này vì khi sóng đt kích hoạt có lúc nó kích hoạt luôn GPRS nhưng nó kg kích đc nên nó làm hỏng luôn cuộc gọi.
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=102990&d=1217497942
cho chắc ăn bạn xem lại cái này:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33109
trước khi up rom mới đặc biệt là khâu unlockcid.
sau khi làm đúng quy trình và các chiêu như trên mà vẫn bị lỗi coi như máy của bác phải coi lại phần cứng.

Chỉnh sửa cuối:

lambo

cảm ơn Bác Em thử cái này xem sao hôm qua em down bản Rom của bác xong bác ko cho em cái pass giải nén, đành phải vào XDA down lại
up và vẫn ko cải thiện đc, bây giờ em bỏ GPRS đi xem có đc ko
hy vọng là bi bệnh này.
cảm ơn bác nhiều.