• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD vào Internet bằng GPRS hay wifi

nguyenngocanh80

Các bác ơi giúp em với. sau khi em up rom lên bản V9 thì tình hình truy cập internet của con HD của em rất không ổn định. Rất ít khi vào được. và vào được thì load dữ liệu cũng rất chậm. Em cung không biết là lúc nào thì nó vào bằng GPRS và lúc nào thì nó vào mạng bằng wifi. ở nhà em bật wifi thế mà khi vào mạng chữ G trên cột sóng cũng báo là đang connect. Hình như em có nghe nói là nó sẽ automatic lựa chọn tín hiệu náo mạnh hơn để váo phải không các bác. Muốn setup lại cái đó thì váo mục náo để chỉnh sửa vậy. Mong các bác sớm giúp em. Em xin đa tạ các bác nhiều=D>

binhhdda

Mình cũng đang dùng bản V9 nhưng không bi hiện tượng này, hay bác thử Up lại và HR cản thận lại xem!

HuynhThanh

Lâu nay mình không test wifi bữa nay mới test máy chạy khá good! Bạn thử Hard Reset xem sao nha!

PhamQuang

Manager
Các bác ơi giúp em với. sau khi em up rom lên bản V9 thì tình hình truy cập internet của con HD của em rất không ổn định. Rất ít khi vào được. và vào được thì load dữ liệu cũng rất chậm. Em cung không biết là lúc nào thì nó vào bằng GPRS và lúc nào thì nó vào mạng bằng wifi. ở nhà em bật wifi thế mà khi vào mạng chữ G trên cột sóng cũng báo là đang connect. Hình như em có nghe nói là nó sẽ automatic lựa chọn tín hiệu náo mạnh hơn để váo phải không các bác. Muốn setup lại cái đó thì váo mục náo để chỉnh sửa vậy. Mong các bác sớm giúp em. Em xin đa tạ các bác nhiều=D>

Nếu chưa Connect được với WiFi mà bạn đã bật Internet lên thì GPRS sẽ bật lên thay thế (chữ "G" đó chính là GPRS).
Còn nếu đã kết nối WiFi tốt thì GPRS sẽ không tự bật lên đâu.
Chức năng ưu tiên cho Internet này ở bản ROM nào cũng vậy mà thôi, do vậy để GPRS không tự động bật (đỡ tốn tiền) mà bạn sử dụng WiFi thì nên lưu ý để WiFi chạy tốt hãy truy cập NET.

nguyenngocanh80

Nếu chưa Connect được với WiFi mà bạn đã bật Internet lên thì GPRS sẽ bật lên thay thế (chữ "G" đó chính là GPRS).
Còn nếu đã kết nối WiFi tốt thì GPRS sẽ không tự bật lên đâu.
Chức năng ưu tiên cho Internet này ở bản ROM nào cũng vậy mà thôi, do vậy để GPRS không tự động bật (đỡ tốn tiền) mà bạn sử dụng WiFi thì nên lưu ý để WiFi chạy tốt hãy truy cập NET.

Dưng mà các bác ơi, em không biết bản rom của em có phải là bản V9 của bác Phamquang không nữa vì em down bộ cài theo đường link của bác huynhthanh day ma
(Ấy chà, bro nên up bản ROM khác nhé. Có thể tham khảo từ link dưới đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=481388
Đọc cẩn thận nhé. Chúc bro thành công.)

Bác Quàn ơi, bác kiểm tr xem phải đây chình lá bản rôm của bác không nhé. nếu không phải thì cho em xin cái đường link để tải với. Com máy của em hôm qua vào được mạnbawnawngf wifi rồi nhưng mà hình như PIN của em nó bị lám sao ấy. lươt web đượ khoảng 15 phút mà pin đanh từ 100% xuống còn có 80%==> :((,
đay là thông số của máy của em:
rom version:.1.19.831(25581) wwe
rom date:02/10/09
radio version:1.10.25.25
protocol version:52.57.25.30u
Các bác check giúp em xem đây có phải là bản V9 vủa bác quang không nhe
cảm ơn các bác nhiều

HuynhThanh

Dưng mà các bác ơi, em không biết bản rom của em có phải là bản V9 của bác Phamquang không nữa vì em down bộ cài theo đường link của bác huynhthanh day ma
(Ấy chà, bro nên up bản ROM khác nhé. Có thể tham khảo từ link dưới đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=481388
Đọc cẩn thận nhé. Chúc bro thành công.)

Bác Quàn ơi, bác kiểm tr xem phải đây chình lá bản rôm của bác không nhé. nếu không phải thì cho em xin cái đường link để tải với. Com máy của em hôm qua vào được mạnbawnawngf wifi rồi nhưng mà hình như PIN của em nó bị lám sao ấy. lươt web đượ khoảng 15 phút mà pin đanh từ 100% xuống còn có 80%==> :((,
đay là thông số của máy của em:
rom version:.1.19.831(25581) wwe
rom date:02/10/09
radio version:1.10.25.25
protocol version:52.57.25.30u
Các bác check giúp em xem đây có phải là bản V9 vủa bác quang không nhe
cảm ơn các bác nhiều

Mình không hề đưa cho bạn link này, bản V9 của bác Quang ở đây nha bạn:

http://rapidshare.com/files/194260901/BLACKSTONE__1_19_831_09__B20769.rar

Giải nén pass PhamQuang! Chúc bạn thành công!

nguyenngocanh80

Mình không hề đưa cho bạn link này, bản V9 của bác Quang ở đây nha bạn:

http://rapidshare.com/files/194260901/BLACKSTONE__1_19_831_09__B20769.rar

Giải nén pass PhamQuang! Chúc bạn thành công!

Sory bác huynhthanh nhe, em bị nhầm link đấy là bác Huysmall gửi cho em. Em gà mờ nên cứ tửong đó là bản V9 nhưng kiểm tra theo link thì nó lại là bản này: Februari 18 * L26_THDV7.5_WWE.
Tối nay về em sẽ up rom theo đừong link bác gủi xem có tốt hơn không.
:-?

HuynhThanh

Sory bác huynhthanh nhe, em bị nhầm link đấy là bác Huysmall gửi cho em. Em gà mờ nên cứ tửong đó là bản V9 nhưng kiểm tra theo link thì nó lại là bản này: Februari 18 * L26_THDV7.5_WWE.
Tối nay về em sẽ up rom theo đừong link bác gủi xem có tốt hơn không.
:-?

Bản V9 hỗ trợ khá tốt từ kết nối GPRS đến Wifi. Bạn cứ úp thử xem sao! Nhớ úp xong Hard Reset máy lại sẽ tốt hơn!

nguyenngocanh80

Bản V9 hỗ trợ khá tốt từ kết nối GPRS đến Wifi. Bạn cứ úp thử xem sao! Nhớ úp xong Hard Reset máy lại sẽ tốt hơn!

em đẫ down xong rồi, đến tối mới thử nghiệm được vì con laptop của em cài win vista nên không cài activesyn được, phải mượn máy thằng em cài XP mới được.
Nếu so sánh thì bản V7.5 của Lausen và bản V9 của bác Quang thì bản nào nhanh và ổn định hơn vậy các bác. bản than em so sánh thì thấy bản V7.5 này cũng tạm ổn, hơn bản rom ship theo máy vì từ khi up tới giò chưa bi treo lân nào. Mỗi tội wifi là hơi bi chậm thôi.

HuynhThanh

em đẫ down xong rồi, đến tối mới thử nghiệm được vì con laptop của em cài win vista nên không cài activesyn được, phải mượn máy thằng em cài XP mới được.
Nếu so sánh thì bản V7.5 của Lausen và bản V9 của bác Quang thì bản nào nhanh và ổn định hơn vậy các bác. bản than em so sánh thì thấy bản V7.5 này cũng tạm ổn, hơn bản rom ship theo máy vì từ khi up tới giò chưa bi treo lân nào. Mỗi tội wifi là hơi bi chậm thôi.

Mình cũng đang xài cái Vista vẫn úp bình thường! Cấm cáp vào chọn Activesyn là ok mà bạn không cần phải xài XP đâu!