• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Pro không nạp (Update) ROM vào được?

killer711

Em hồi trước bên bõ Diamond, mọi thao tác up rom,...em đều vọc ok hết...nhưng từ ngày chuyển wa touch pro, em ko hiểu sao máy em ko up rom dc, màn hình tri-colors thì hiện SPL là 1.90 (vậy hình như là hard SPL rùi fai ko ạ?) Em cũng mún làm lại cho chắc, nhưng mà cửa sổ up rom và up SPL chỉ dừng lại ở loading 0% (em đã thử cáp mới, up rom bằng thẻ nhớ,... nhưng vẫn ko dc) tất cả đều quay về rom gốc sau khi bấm reset=.=' Em đang khá nản và chưa tìm dc giải pháp, mong các cao thủ ra tay giúp đỡ đàn em này ạ....thanks các bác trước 1 tiếng:)

PhamQuang

Manager
Bạn thử đưa máy vào Bootloader lại và kiểm tra lại xem ghi chú thế nào???
SPL ghi là 1.90 hay ghi là 1.90.Olinex???
Nếu ghi là 1.90.Olinex thì mới là máy đã có HSPL, còn ghi khác tức là chưa có HSPL thì nạp ROM lung tung sao được???

killer711

ồ! vậy là máy em chưa Hard SPL rồi, nhưng mà sao em ko up SPl dc vậy anh? Máy connect bình thường, nhận bản image để chạy bthg, nhưng mà load vẫn cứ 0% mãi, khoảng 5-10p sau thì CustomRUU báo error(hình như là một lỗi gì đó về kết nối) và yêu cầu mình làm theo các hướng dẫn để quay về tình trạng ban đầu( rút cáp, tháo pin 3s, reset)

PhamQuang

Manager
ồ! vậy là máy em chưa Hard SPL rồi, nhưng mà sao em ko up SPl dc vậy anh? Máy connect bình thường, nhận bản image để chạy bthg, nhưng mà load vẫn cứ 0% mãi, khoảng 5-10p sau thì CustomRUU báo error(hình như là một lỗi gì đó về kết nối) và yêu cầu mình làm theo các hướng dẫn để quay về tình trạng ban đầu( rút cáp, tháo pin 3s, reset)

Bạn hãy qua Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?32291-★-HTC-RAPHAEL-(Touch-Pro)-HardSPL-1.90.OliNex-★

Cố gắng đọc và làm theo để chạy HSPL cho máy đí đã nhé, rồi hãy Up ROM sau.

killer711

hix, dạ cho con xin lỗi bác nếu con....dở quá, nhưng thiệt tình là những bước này con đã làm thành thạo từ lúc còn dùng diamond rồi ạ:( bây h tất cả các cách theo hướng dẫn, từ cách bình thường đến cách dùng SSPLManual của bác, con đọc hướng dẫn từ PdaViet đến XDA-developers, nhưng sao vẫn ko được:(( lúc nào cũng báo lỗi eror 260 hoặc 262 hết ạ, chỉ còn mỗi cái là chạy mtty là con chưa thử (mà hình như mtty ko ảnh hưởng đến SPL thì phải) thôi ạ

killer711

up! Có bác nào giúp đc em thì em sẵn sàng đem máy đi cho các bác xem và hướng dẫn ạ