• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM - Build 20270.1.3.1 (ELF & ELFin)

thaaa

room dạo này k lỗi này cũng lỗi kia!bùn wá mình xài bản v42 của bác phamquang là ok nhất!

datppc

Phần giao diện của phone không truy cập được phonebook là lỗi bất tiện nhất, hide keypad chuyển sang call status thì hay hơn là chuyển sang một đống số ĐT mà không phải là phonebook

bestofstrongman

Phần giao diện của phone không truy cập được phonebook là lỗi bất tiện nhất, hide keypad chuyển sang call status thì hay hơn là chuyển sang một đống số ĐT mà không phải là phonebook

mình thấy nút hide đó thật sự ko cần thiết, nó là lạ thôi. vì mở nó ra nó cũng ra contact và kèm theo history nhưng lại ko có mục search. nên fải tự tìm rất vất vả với số lượng contact và history lớn.

thứ 2 là cái win media. giao diện khá đẹp nhưng nó ko load đc hình album của bài hát lên dù bài đó có đầy đủ info. hiccccc

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
mình thấy nút hide đó thật sự ko cần thiết, nó là lạ thôi. vì mở nó ra nó cũng ra contact và kèm theo history nhưng lại ko có mục search. nên fải tự tìm rất vất vả với số lượng contact và history lớn.

thứ 2 là cái win media. giao diện khá đẹp nhưng nó ko load đc hình album của bài hát lên dù bài đó có đầy đủ info. hiccccc

DialPad chỉ là thứ mà người build rom tích hợp. Người build chỉ Mod những gì có thể còn cái không thể thì vẫn nằm ra đó miễn sao nó không phải là lỗi của ROM mà thôi. Người build rom không phải là thánh cho nên cũng làm theo khả năng và trong chừng mực cho phép của những gì đang có để có những bản rom với build mới.
Vì vậy, Hide hay không Hide Keypad lại là cách mà người khác lập trình. Còn Windows Media Player thì người làm là Microsoft. :)):)) Đừng so sánh WMP trên PPC và PC, đã gọi là Pocket thì nó phải là nhỏ gọn.
Sonblack phải làm sao đây???????
:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

ductoan43

máy tôi up xong vào cũng bị đơ sao đó phải reset lại.vào được nhưng lài đơ.phải lần thứ 3 mới được.giao diện phone cũng không search được rất bất tiện.audio manager không có trong program.
có touch rất nhạy cái này thì tuyệt.
mong buider sẽ có thay đổi phù hợp.
cám ơn rất nhiều!

bestofstrongman

Sonblack fải móc bản dialpad khác thui :D:D:D. hi hi

hiện giờ sau khi uprom lên bản của sonblack đc 2 3 ngày, sau 1 lán sạc trưa nay và có tinh chỉnh 1 số cái như chọn hiện cái thanh bar A B C D E... trong contact để khi nt thì lúc search trong contact thì có thanh bar này để dễ tìm tên người cần gửi hơn . thì tự dưng sau khi mình nt 2 3 tin thì giờ máy nó ỳ ra trông thấy, khởi động lại vẫn ỳ ra dáng sợ. nó bị ỳ chứ hem bị treo nha, trong khi trước nó vẫn chạy ngon cành đào. hix

sau khi hard reset thì nó lại nhanh lại ùi... hem bít có fải chạm soft hem nữa, mà trước khi bị ỳ mình có cài gì đâu ta, chỉ nt thui mừ...

Chỉnh sửa cuối:

owlkind

Hình như cái Lock Phone có vấn đề, mình click vào icon mặc định trên Today mà không thấy động đậy gì, trong khi các icon khác (Backlight, Screen Rotate...) vẫn hoạt động bình thướng