• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V44 & V45 - Build 19960.1.2.2 & 19965.1.2.3 (ELF & ELFin)

PhamQuang

Manager
ROM 2.20.707.44 CHO ELF/ELFin

= CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2 =

Phiên bản V44, WM6.1 dành cho HTC Touch và Touch II (ELF và ELFin) dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2

Được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của HTC Raphael.

- ROM phát triển từ V42, với giao diện Diamond, 2 màu trắng đen làm chuẩn.
- Tích hợp ConnectionSetup_1_5_34317_1 mới
- SIM Manager v6.49
- DialPad màu trắng thay màu đen quá tối.
Cùng các thay đổi nhỏ khác.

ROM được Build trên cơ sở phiên bản ROM Ship của HTC nên sự ổn định khá cao.
RAM khá ổn hơn so với các Build trước, các kết nối hoạt động tốt.

================================================================

LINK TẢI ROM V44

Mã:
http://rapidshare.com/files/128714027/TouchII_2.20.707.44_WM6.1_B19960.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Link tải từ Mediafire của thaibao23

Mã:
http://www.mediafire.com/?zpzwywdw5xm

ROM 2.20.707.45 CHO ELF/ELFin

= CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 =

Phiên bản V45, WM6.1 dành cho HTC Touch và TouchII, dựa trên:
- Phát triển V44 trên, có chỉnh sửa nhỏ vài chi tiết, còn cơ bản giữ nguyên
- Nâng cấp OS với CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 được port Full XIP và SYS từ ROM Ship WM6.1 của HTC Diamond.

===================================================================

LINK TẢI ROM V45

Mã:
http://rapidshare.com/files/130184505/TouchII_2.20.707.45_WM6.1_B19965.rar

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

sms_sms

Chú Quang oai up bản ROM hoàn toàn thành công nhưng chỉ có việc khi quay màn hinh lại thì bị lỗi today của HTC diamond với lại vào web được 1 chút xíu đơ màn hình tự reset lại may lun :D<<<

mr_ding

1 thing I noticed, the bottom bar covers a name when in (Contacts) application if you keep pressing 'down'
Not sure if i changed it to 18MB PP, or the new ROM. It does seem to be faster than V41 PDAViet.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

1 thing I noticed, the bottom bar covers a name when in (Contacts) application if you keep pressing 'down'
Not sure if i changed it to 18MB PP, or the new ROM. It does seem to be faster than V41 PDAViet.

Yeah! I've flashed this ROM.It's faster than that one(v41), Dialpad is lighter. Thanks so much, MAN PhamQuang.

PhamHien

ý bạn là ẩn số đt trong thẻ SIM phải không?! Sau khi chọn xong, bạn SR máy để cài đặt có hiệu lực, bạn thử xem sao.

thanhmobile

Đúng.nhưng chọn Show SIM contacts :no rồi khởi động lại mãi mà ko đc.chắc phải dùng soft khác thôi.

Sonblack

Super V.I.P
Đúng.nhưng chọn Show SIM contacts :no rồi khởi động lại mãi mà ko đc.chắc phải dùng soft khác thôi.

Đơn giản mà bạn, chỉ tại sau khi làm bạn không chịu chọt vào chữ Done bên dưới mà chọt vào OK thì cho dù khởi động đến Tết cũng hỏng được à nha :)):)):))

masterhoang

Có một lỗi nhỏ như thế này đã xảy ra với máy của em thế này pác Quang ạ!
Khi có một cuộc gọi đến, nếu bị lỡ hoặc không bắt kịp, sau khi kết thúc cuộc gọi sẽ nhảy lên phần Super Sim, không biết tại sao nữa??? :-/

Chỉnh sửa cuối:

computer_2net

Bác Quang giúp mình về việc nghe nhạc với.
Lúc trước xài rom gốc thì mình vẫn nghe bình thường.
Sau khi up V44 này thì khi nghe nhạc mà tắt màn hình thì khoảng 5" hay 7" thì nhạc bị giựt 1 lần. Mà mình thì nghe nhạc thường xuyên :( nên rất bực mình về việc này. Mong bác chỉ cách khắc phục với

thanhmobile

Đơn giản mà bạn, chỉ tại sau khi làm bạn không chịu chọt vào chữ Done bên dưới mà chọt vào OK thì cho dù khởi động đến Tết cũng hỏng được à nha :)):)):))

Làm đủ kéch rồi bạn ơi.Mình là chuyên gia vọc phần mềm mà.Chỉ có chưa cài mới lại thôi.Đều ko sao !!!!! Nó ko cần thiết lắm.Thanks

Sonblack

Super V.I.P
Làm đủ kéch rồi bạn ơi.Mình là chuyên gia vọc phần mềm mà.Chỉ có chưa cài mới lại thôi.Đều ko sao !!!!! Nó ko cần thiết lắm.Thanks

Bạn đã nói bạn là chuyên gia ròi thì có lẽ nhờ Schap trên XDA vậy! :D

PhamHien

Đúng là vào show SIM contacts, chuyển sang NO, chọn Done và Restart...sau khi khởi động lại vẫn hiện SIM contacts. Lại vào Show SIM contacts thì vẫn thấy hiện YES chứ không phải là NO như đã chọn!

làm lại mấy lần vẫn thế!!!

willy792003

hi pham quang. i saw on other forum they already have aku 1.3.1 ported from rafael. i hope to see your new release soon :)