• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V63 - Build 19974.1.2.8

PhamQuang

Manager
ROM 3.07.720.63 CHO ELF & ELFin

= CE OS 5.2.19974 Build 19974.1.2.8 =

Phiên bản V63, ROM WM6.1 dành cho HTC Touch & Touch II, với đặc điểm:
* Cơ sở bản ROM WM6.1 Ship vừa ra lò cho FLFin:RUU_Elfin_hTC_Asia_India_3.07.720.03_4.1.13.71_03.34.90_BLUE_Ship
* OS Ship ROM cho HTC Touch 3G: CE OS 5.2.19974 Build 19974.1.2.8
Hầu hết các chức năng của ship ROM được giữ và chọn lọc.
* Một bản ROM dựa toàn bộ trên OEM và SYS, XIP từ các bản ROM chính thức, rất tuyệt vời.

Lưu ý: sau khi Up ROM xong để các Tab hoạt động đầy đủ, các bạn hãy cài thêm CAB Opera (đã giới thiệu).
ROM này đã Hide (giấu) 2 Tab ít sử dụng là Tab Email & Tab Location
.

LINK TẢI ROM V63 (ELF & ELFin):

* RapidShare (Update):
Mã:
http://rapidshare.com/files/160971719/TouchII__3_07_720_63__WM6.1__B19974.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

blacksun2511

Bac PhamQuang cho e hỏi, khi dùng ROM Manila muốn rotate màn hình từ Landscape qua Postraint và ngược lại như mấy bản ROM cũ trước thì phải làm như thế nào? Thanks bác trước nha.

savvasn

mising link?

mising link for v.63?

is there a clean version of v.63 coming out soon? Thanks

eXPerience

Can't wait for it!! jejej XD

please more info!!
does Audio Booster works?
Do you updated the network wizard database?
PIE really erased??!!
keyboards?
do you add the sliding animation in M2D?
usb to pc drivers?
Voice commander or voice speed dial?
JBlend or full screen Java like JBed?
embed Opera and goole maps?, or we can install it separatelly to install updated versions?
Netframework version?

XDD and the most important thing
Where's the download link?

jajaja keep up the good work!! and thx. a lot, you are my hero!!!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Link tải V63 đã đưa lên.
ROM chỉ có OS cho nên có thể Up bình thường cho cả ELF và ELFin.

laphuong

bác nào down rồi làm ơn up lên mediafire giùm nhé, hết down RS dc rồi, hic mong quá

PhamQuang

Manager
Hy vọng bản ROM V63 này sẽ là bản tuyệt vời nhất ^^

Chắc chắn các bạn sử dụng ELFin (Touch II) sẽ cảm thấy hài lòng bởi sự nhẹ nhàng, ổn định của ROM.
Còn Touch 1, tôi chưa thử, tuy nhiên cũng lưu ý trước là kích thước ROM khá lớn, vì chứa gần đủ những gì mà bản Ship ROM có tích hợp.

savvasn

1) e-mails are missing
2) settings-brightness missing
3) sounds and notifications-cannot select other sound tha california
4) cannot find internet provider from list-didn't have this problem previous versions
5) problem with screen adjustment and touch flow
6) Internet Explorer missing only you tube shows

PhamQuang

Manager
1) e-mails are missing
4) cannot find internet provider from list-didn't have this problem previous versions

Yes!!!

savvasn

thank you. Do emails show with text mesages. Previously u had one for text and one for emails. Also browser doén't start from the internet link

internet explorer doesn't launch from touch flo. Can't wait till new is posted. thanks a mill!!!

PhamQuang

Manager
1) e-mails are missing

- Email Tab - Hide
- Brightness in Power Function.
- Internet: you must setup Opera.
....

PhamQuang

Manager
Link tải bản V63 chỉnh sửa phần định Ringtone đã hoàn chỉnh và đưa lên.
Lưu ý sau khi Up ROM nếu muốn các Tab hoạt động đầy đủ hãy cài Opera
.

HungManh

Anh Quang !!
Tab email anh đã giấu đi vậy em có thể tự cho nó trở lại dc không ? (bằng cách nào ) Nếu em không tự cho nó hiện lại dc thì có thể check mail bằng cách nào ? anh giải thích dùm em nhé !!
Cám ơn anh

PhamQuang

Manager
Anh Quang !!
Tab email anh đã giấu đi vậy em có thể tự cho nó trở lại dc không ? (bằng cách nào ) Nếu em không tự cho nó hiện lại dc thì có thể check mail bằng cách nào ? anh giải thích dùm em nhé !!
Cám ơn anh

Vậy trước kia ROM không có Manila2D, không có Tab Email thì bạn check e-mail bằng cách nào vậy? Một câu hỏi thật sự bó tay !!! :-??:-??:-??
Giảm bớt số Tab ít sử dụng để quá trình load nhanh hơn đó.
Có thể thêm bớt Tab được nếu như bạn biết cách lấy HTCsettings.xml ra Edit lại rồi tạo CAB mà cài đè lên.

HungManh

Vậy trước kia ROM không có Manila2D, không có Tab Email thì bạn check e-mail bằng cách nào vậy? Một câu hỏi thật sự bó tay !!! :-??:-??:-??
Giảm bớt số Tab ít sử dụng để quá trình load nhanh hơn đó.
Có thể thêm bớt Tab được nếu như bạn biết cách lấy HTCsettings.xml ra Edit lại rồi tạo CAB mà cài đè lên.

Vì mail của em là email World cilent hay là gì gì ... đó mà em nghe nhân viên bên cho thuê server (PAVN) nói rằng không thể xem trên HTC vì ko hỗ trợ mà chỉ check dc = Pop3. Em thấy anh nói không có tab đó thì em hỏi vậy thôi bác đừng giận !!
Còn edit cái kia thì em .. pó tay.
Cám ơn bác nhiều .

linhldv

cảm ơn bác PhamQuang đã làm ra bộ room này cho anh em, nhưng bác ơi bác có thể thệm chút thời gian up sang mediafire cho ae dễ down hơn chút dc ko bác rapid khó down wa

achille2k

Vì mail của em là email World cilent hay là gì gì ... đó mà em nghe nhân viên bên cho thuê server (PAVN) nói rằng không thể xem trên HTC vì ko hỗ trợ mà chỉ check dc = Pop3. Em thấy anh nói không có tab đó thì em hỏi vậy thôi bác đừng giận !!
Còn edit cái kia thì em .. pó tay.
Cám ơn bác nhiều .
Chưa nghe thấy web server nào kén máy bi giờ cả bạn à? Chỉ có chương trình check mail (qua web hoặc qua chương trình vd outlook trên cả PC và PPC đều có dùng để check mail đó) pop3 chính là chuẩn để check mail từ chương trình lên mail server đó bạn à. Bạn váo Messaging -> Setup Email -> điền các thông số yêu cầu đúng thì là ok nhớ điền đúng địa chỉ incoming và out going username pass... Bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn trên in thơ lét.

HungManh

Chưa nghe thấy web server nào kén máy bi giờ cả bạn à? Chỉ có chương trình check mail (qua web hoặc qua chương trình vd outlook trên cả PC và PPC đều có dùng để check mail đó) pop3 chính là chuẩn để check mail từ chương trình lên mail server đó bạn à. Bạn váo Messaging -> Setup Email -> điền các thông số yêu cầu đúng thì là ok nhớ điền đúng địa chỉ incoming và out going username pass... Bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn trên in thơ lét.

Nó không hỗ trợ cho PPC có thể check mail trên web thôi ông anh ơi !
còn trên PC thì vô tư .