• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V64 - Build 20757.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.07.720.64 CHO HTC ELF & ELFin

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V64, WM6.1 dành cho HTC Touch và Touch2 (ELF & ELFin):
- Dựa trên OEM của ROM ship WM6.1 cho ELFin mới nhất: 3.07.720
- XIP và SYS từ Ship ROM của HTC Touch HD
Tất cả đều dùng từ các ROM chính hiệu.
Phiên bản ROM này tích hợp đầy đủ các ứng dụng cơ bản mà 1 ROM bình thường cần có.
Với Touch2 (ELFin) chạy khá ổn và nhanh.

LINK TẢI ROM V64 (ELF & ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/161822599/TouchII__3_07_720_64__WM6.1__B20757.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/2kww0n
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

quocthai

Bản này rất tốt, chạy mượt mà nhanh, cải thiện dc cảm ứng dễ chịu hơn V63 khi chọn mở ct, tuy nhiên khi có cuộc gọi đến vẫn k thể nhận cuộc gọi từ màn hình mà fải nhấn fím cứng trả lời. Nói chung những bản rom của bác Phạm Quang vẫn là sự lựa chọn tốt cho người VIỆT.=D>=D>

HungManh

ROM này kết nối GPRS rất tốt nhưng không thể check mail = GPRS được. Tôi đang dùng 1 mail server và 1 mail vnn.vn. Không biết có ai bị thế ko ??

nhunguyen12

sặc, rom phiên bản mới của pdaviet ra liên tục, mà không biết sẽ khắc phục nhiều lỗi ,nhưng chưa biết bản nào ổn định và có lỗi gì

với lại cho e hỏi chút, vừa rồi em đã uprom 6.1 thành công và SPL của em đang là: 2.28.0000, vậy giờ em phải nâng cấp lên 3.07.7200 thì mới uprom được, vậy em có cần làm lại các bước Unclock CID, chẳng hạn như cài 2 file cab hay bỏ qua 2 bước này.
mong giúp đỡ, cám ơn các bác

quocthai

với lại cho e hỏi chút, vừa rồi em đã uprom 6.1 thành công và SPL của em đang là: 2.28.0000, vậy giờ em phải nâng cấp lên 3.07.7200 thì mới uprom được, vậy em có cần làm lại các bước Unclock CID, chẳng hạn như cài 2 file cab hay bỏ qua 2 bước này.
mong giúp đỡ, cám ơn các bác

Đã unclock CID rồi thì bác k cần fải làm lại nữa, có thể lên 3.07.7200 để up những bản rom ship sau này.

hmthang

mình đã up lai rom 64 của bác Phạm Quang. cảm ứng có dể chịu hơn nhưng cũng đang con trục trặc. Phần Allprogram vẩn bị đứng khi đã vào vài lần. Dù sao vẫn cảm ơn bác Quang rất nhiều vì nếu ko có bác thì anh em buồn tẻ lắm. chúc babs mạnh khoẻ

thanhtamhtc

Có ai biết phần mềm nào không? Mấy bản ROM trước thì khi co cuộc gọi thì nó hiện ra như vậy nhưng bản ROM mới này thì phải nhấn phím cứng để trả lời

savvasn

v64 problems
1) active sync stays open. I tap X to close and the after a while it opens again
2)Connection set up opens everytime i restart the htc saying my provider is not on the list (CYTAMOBILE-VODAFONE in CYPRUS)
3) spell corection does not exist in ABC mode only in T9
4) is it possible to make a clean version? without OPERA, AUDIO BOOSTER, RESET MANAGER, PHM REGISTRY, SYNCHRO TIME, SIP CHANGE, JBLEND because i don't think they are used a lot. This will make the HTC a lot faster
and last 5) as you have something open sometimes it just closes with no reason.

namic

có Pác nào down rùi up line khác giúp em. Rapid em Potay rùi. đang nóng lòng mún thử. Mong các Pác giúp đở.

tuyetan

Có ai biết phần mềm nào không? Mấy bản ROM trước thì khi co cuộc gọi thì nó hiện ra như vậy nhưng bản ROM mới này thì phải nhấn phím cứng để trả lời

Touch qua trái để trả lời và qua phải để từ chối cuộc gọi bạn à! Vì như vậy sẽ chống chạm phím ấy mà!

thanhtamhtc

Mình biết nhưng mình muốn hỏi làm sao được như vậy? Bản ROM của mình khi nhận cuộc gọi không hiện lên hình trên, cũng không có nút nhận cuộc gọi trên màn hình mà phải nhấn phím gọi để nhận cuộc gọi.

thanhtamhtc

Mình không muốn đổi bộ Dialpad khác, ý mình chỉ muốn hỏi chức năng còn thiếu của Opal PhoneCanvas như hình trên thôi, tại mấy hôm trước mình dùng ROM Opal R2 cho Touch II thì có chức năng kéo qua trái để trả lời đó nhưng khi up lên ROM mới thì chỉ có phần Dialpad và phần Process khi gọi đi là giống thôi, thiếu mất chức năng nhu mình đã mo tả ở trên. Còn link bạn đưa thì mình đã tìm rồi nhưng không thấy cái mình cần. Mình lên xda-developers tìm và đã tìm được rồi. Giờ mình thử cài xem sao.

Mã:
http://mbarvian.freehostia.com/2008/10/22/all-extracted-opaljade-applications-cab-and-oem-package-included/

hongkien89

Mình không dùng dòng này nhưng thấy ROM của bác Phạm Quang up lên đẹp thật, trông gần như Touch Diamond vậy. Không biết bản ROM này có hỗ trợ giao diện Touch FLO 3D k nhỉ? Mọi người dùng rồi trả lời giúp cái.

PhamQuang

Manager
Mình không dùng dòng này nhưng thấy ROM của bác Phạm Quang up lên đẹp thật, trông gần như Touch Diamond vậy. Không biết bản ROM này có hỗ trợ giao diện Touch FLO 3D k nhỉ? Mọi người dùng rồi trả lời giúp cái.

Muốn chạy TouchFLO 3D thì phải có 3D Driver hỗ trợ.
Hiện tại chưa có Driver này bạn ạ, chưa thấy ai đưa lên Driver chuẩn cho Touch, mặc dù có 1 vài Driver có thể ap dụng, tuy nhiên kết quả không được như mong muốn.

qnthh090

Đang sài bản rom 64 của bác quang trên Touch elf (1) chạy đã thật. chỉ có 1 lỗi là phải trả lời điện thoại bằng phím nóng.
để khắc phục thì nên cài Dialpad của bác thanhtamhtc
sau khi cài xong lại gặp 1 lỗi nhỏ là biểu tượng báo bin luôn luôn đầy dù bin đã gần hết.
CÓ BÁC NÀO KHẮC PHỤC DC XIN HUONG DẪN NHÉ'

savvasn

some programs don't close!
Is there a clean version coming up in the near future?
Would it be possible to have next to the SMS the E-MAILS like before?
THANKS