• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V65 - Build 20931.1.5.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.10.710.65 CHO ELF & ELFin

= CE OS 5.2.20931 Build 20931.1.5.0 =

Phiên bản V65, WM6.1 dành cho HTC Touch & Touch II (ELF & ELFin):
- OEM và OS mới từ ROM Ship WM6.1 mới ra mắt cho ELFin: 3.10.710 WWE
- Build mới: CE OS 5.2.20931 Build 20931.1.5.0

LINK TẢI ROM V65 (ELF & ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/164722902/TouchII__3_10_710_65__WM6.1__B20931.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

hmthang

Mình đã up rồi. Chạy mượt hơn V64, ALL program đã được khắc phục. Thank bác quang nhiều

qnthh

bác quang cho hỏi:
Có cải tiến gì so với bản 64 không vậy?
em cài bản 64 lên con touch1 chạy ngọt lắm chỉ có stor còn hơi ít thui.

namic

tụi nghiệp em qué, down hông được mấy pro ui, vui lòng up lên line khác dùm, cởm ơn nhìu nhìu:D

qnthh

mấy bác ơi? Up rồi sai ko giới thhieeuj gì hết vậy?
Bộ nhớ còn bao nhiêu? có thể up cho Touch1 được ko?
Tui đang nóng r quá nề?
Từ trước giờ up ko bít bao nhiêu bản của bác Q rồi nhưng dao nay kko dám thử vì càng ngày rôm của bác quang càng nặng ký? chỉ sợ con touch1 ko chạy nỗi thui

dinhnn

sao em download về rồi mà uprom thì nó bảo là wrong file size. Không biết là máy em có bị sao không. Máy em la elf.

Các bác có biết là bị sao không? giúp dùm em với, em máu up rom quá rồi, liều luôn

blacklouse

ROM rất đẹp. Chạy mượt. Tuy nhiên thỉnh thoảng cảm ứng vẫn bị đơ. Chọt đùng đùng mà vẫn trơ ra, dùng phím cứng bấm thì vẫn chạy, sau đó thì cảm ứng lại ăn. Hơi khó hiểu. Mong bác Quang nghiên cứu và hoàn thiện.

thaibao23

sao em download về rồi mà uprom thì nó bảo là wrong file size. Không biết là máy em có bị sao không. Máy em la elf.

Các bác có biết là bị sao không? giúp dùm em với, em máu up rom quá rồi, liều luôn

Mình xài Touch 2 bị như vậy. không biết tại sao nữa

nhunguyen12

hỏi về uprom V65

em vừa rồi đã up rom 6.1 cho HTC touch 2 ElFin, bây giờ em muốn up len V65 thì cho e hỏi chút là phai SPL bao nhiêu và có cần up radio không? và up nhiêu thì được? em có cần phải tiến hành cài 2 file để hackphone giống như ban đầu hay chỉ tiến hành nâng cá6p SPL 3.07 thôi, rồi tiến hành uprom, không cần hack phone nữa, mong chỉ giáo nhiều hơn,cám ơn

kimnam_2005

em vừa rồi đã up rom 6.1 cho HTC touch 2 ElFin, bây giờ em muốn up len V65 thì cho e hỏi chút là phai SPL bao nhiêu và có cần up radio không? và up nhiêu thì được? em có cần phải tiến hành cài 2 file để hackphone giống như ban đầu hay chỉ tiến hành nâng cá6p SPL 3.07 thôi, rồi tiến hành uprom, không cần hack phone nữa, mong chỉ giáo nhiều hơn,cám ơn

bạn cứ donw về up lên kô cần chạy lại mấy cái đó ,còn bạn muốn nâng SPL 3.07 thì có bài hướng dẫn cụ thể cho bạn ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=37443&page=2 =D>=D>=D>

qnthh

Đợt này bác quang nha mình ra rom 65 mà không hề bình loạn gì về nó. Không bít anh em có thấy lạ không? Hay bác Q ốm rồi không bít. Nếu thế thì phải keo gọi anh em mua quà thăm bác thui.

headone

ROM rất đẹp. Chạy mượt. Tuy nhiên thỉnh thoảng cảm ứng vẫn bị đơ. Chọt đùng đùng mà vẫn trơ ra, dùng phím cứng bấm thì vẫn chạy, sau đó thì cảm ứng lại ăn. Hơi khó hiểu. Mong bác Quang nghiên cứu và hoàn thiện.

Bạn coi lại phần screen (setting/system/screen), align screen vì có thể bạn chưa chọc đúng bút vào các hình chữ thập

Mình xài Touch 2 bị như vậy. không biết tại sao nữa

file chưa download hoàn chỉnh hoặc chưa up SPL, IPL lên 3.07, có thế thôi

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cả nhà mình cùng choi trò dự đoán đi?
BẠN HÃY CHỌN ĐÁP ÁN ĐÚNG.
1. Bác quang đang bị dính vào vụ MocXXX.com
2. Bác Quang bị ốm phải nhập viên (bác sĩ ko cho bác sài máy tính nữa)
3. Bác Quang Đang bị điều đi công tác vùng Trung Du
4. Bác Quang đang ráo riết chuẩn bị cho bản ROM mới với nx tính năng chưa bao giờ xuất hiện.

Sai hết !!!
Lý do là bác PhamQuang tạm thời "chán" dùng Touch II đấy. :D
Đang nghịch Kaiser, Opal và Omnia i900. Opal giống như Touch2 nhưng thú vị hơn nhiều. :D
Hơn nữa thời điểm hiện nay cũng chưa có gì mới dành cho Touch cả. :-?

viethalsing

Lạ nhảy? máy tớ đã up SPL rùi , up tới V62 kg sao, giờ up V65 bị "invalid file size"
Why why?

anhbaba

Sao bản rom này up cho Touch I có bộ nhớ Storage và program ít quá Bác Quang ơi, em mới cài có Resco Explorer và Picview thế mà storage còn 2-3MB, vậy sao mà xài đây.
Bác Quang cho xin 1 bản rom Clear được không? Cái Manila làm tốn bộ nhớ quá, mà nhìn riết cũng chán

Cêết em rồi, sau khi up bản V65 này thì thấy ram và rom còn lại ít quá, em muốn về lại bản TouchROM_2.20.456.31B_WM6.1_ELF thì không tài nào làm được chắc là do nâng SPL lên 3.10 thì không thể xuống được. Bác Quang chỉ dẫn giúp em với

Chỉnh sửa cuối: