• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V74 - Build 21032.1.6.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.10.710.74 CHO ELF & ELFin

=== CE OS 5.2.21032 Build 21032.1.6.0 ===

Phiên bản ROM WM6.1 V74 dành cho HTC Touch1 và Touch2 (ELF & ELFin):
- Phát triển trên cơ sở OS: 3.10.710 WWE, Ship ROM của ELFin
- Thay đổi thích hợp các OEM, trong đó có Manila2D từ HTC Iolite.
- Thay đổi 1 số OEM từ HTC Topaz...
- Port XIP và SYS từ ROM của HTC Topaz.

ROM hỗ trợ khá cho cả ELF và ELFin.

LINK TẢI ROM V74 WM6.1 (ELF & ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/209954214/TouchII__3_10_710_74__WM6.1__B21032.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

leonthien

Hoan hô bác Pham Quang , phiên bản V74 có thêm chức năng nào hay hơn so với phiên bản V68 không?

Worm

chắc đây là bản chính thức rồi hì hì. Để down về cài phát cho sướng cái nhảy. Thanks bác Phạm Quang thêm một lần nữa

hiepkhachsitinh86

e đang xài v68,gio mún up cái này nhưng lười cài lại soft wa,nên backup lại,up version mơí rùi cài lại backup cũ dc ko hả các bác?

PhamHien

Hoàn toàn có thể bạn ạ! backup và lưu lại file đó, sau khi up bản ROM mới xong thì Restore lại thôi

ntt2006

Tiếc quá, cái này không dùng cho Touch Diamond được.Không biết chừng nào bác Phạm Quang mới phát triễn cho Touch Diamond đây?

hoatngo

tôi đã up rom này thấy máy chạy nhanh ram còn khá nhiều tuy nhien có xảy ra lỗi chương trình activesync nó cứ chạy ngầm vậy tắt đi lại thấy xuất hiện. và khi kết nối USB với máy tính thì không vào internet được. cứ vào inernet là báo disconect. mong bác Quang sửa chữa hoàn chỉnh lại! :-??

B

bugboy09

Guest
Mình vừa up Rom bản này thấy máy chạy nhanh hơn nhưng khổ nỗi máy báo memory low.hic.bác Phạm Quang clean bớt những thứ ko cần thiết được ko ko các a e touch1 như mình thấy khó chịu we':-/.Mình cũng mún hỏi luôn nếu up Rom khác thì có phải up lai Rom cũ ko hay up luôn cũng đc vậy?

leehung126

dĩ nhiên khi up được rom rồi thì bạn có thể up bất kì rom nào khác, chứ nếu up về up cũ (nếu là rom gốc) thì bắt buộc bạn phải unlock CID lại rồi.

songokid

Bảng rom hay nhưng bị lỗi vào danh bạ nhấn chữ "r" search tên thì ngay tức khắc sẽ là nút gọi ngay tên đã chọn. Ví dụ vào danh bạ nhấn "r" sẽ là nút gọi tên đầu tiên trong danh bạ , nếu nhấn "t" rùi "r" sẽ là tên đầu tiên chủa chữ "T" chán wá không biết có ai bị giống mình không nữa ?

leehung126

mấy bản này mình nghĩ chỉ dùng để test chơi cho biết với ngta thôi, chứ lỗi thì còn nhiều, nhất là lỗi về cảm ứng. mình xài con touch 2, ngoài rom gốc 6.0 ra, thì mình cảm thấy bị lỗi về cảm ứng rất nhiều, sau đó là lỗi 1 số chương trình chạy rất khó khăn.

solo883

Chào pác Phạm Quang!

Đầu tiên rât cảm ơn pác vì pác đã hết lòng vi a e pdaviet! thanks you!

Mình rất thích Rom kiểu M2D, nhưng sau khi up bản ROM V.74 và V.68 CHO ELF & ELFin này của Pác, thì có 1 số lỗi như sau :
- Khi mình nhắn tin SMS, thì sau khi nhắn đc vài chữ thì màn hình hiện ra dòng "DO YOU WANT TO SAVE THÍ MESAGE IN THE DRAFTS FOLDER? YES ; NO ; CANCEL " mình click CANCEL thì nhắn đc vài tin nữa lại hiện ra như vậy!!
- Tượng tự khi tìm contact trong phone cũng vậy! khi dò đc 2 chữ thì tự động thoát ra TODAY!

Mình ko bít bị lỗi j nữa! mong Pác Pham Quang chỉ giúp mình cách khắc phục nhe!! thanks!!

speedlife1512

bác PhamQuang quả là pro thật, có os mới là bác cook ngay, nhiệt tình quá ^^.. cho em hỏi câu ngu dốt xíu, cái 3D cube trong con Touch I của em, ko khi nào em xài nó vậy có cách nào để bỏ nó đi ko vậy? cái Touch I ram ít qá ... em mới tham ja 4rum nên chưa đủ bài post để down rom v31, nếu có bản nào nhẹ hơn v31 nữa giới thiệu ju'p em nhé :( ...

jerryvietnam

đi trên đường lụm dc 1 em o2 XDA IIi, nhưng chả bít cách up rom, các bác có thể chỉ dẫn dùm em dc ko tườn tận đến kẽ răng nha các bác, em xin hậu tạ 1 buổi nhậu (nếu bác nào ra đến bình thuận thì nt trên 4rum cho em)
hehehehe, em cám ơn trước
mong nhận dc hồi âm của các bác,

khi chỉ dẫn xin các pro cho luôn công cụ (tool) và 1 vài lời khuyên về rom ổn định (6.5)

đi trên đường lụm dc 1 em o2 XDA IIi, nhưng chả bít cách up rom, các bác có thể chỉ dẫn dùm em dc ko tườn tận đến kẽ răng nha các bác, em xin hậu tạ 1 buổi nhậu (nếu bác nào ra đến bình thuận thì nt trên 4rum cho em)
hehehehe, em cám ơn trước
mong nhận dc hồi âm của các bác,

khi chỉ dẫn xin các pro cho luôn công cụ (tool) và 1 vài lời khuyên về rom ổn định (6.5)
Sao O2 IIi lại post vào đây ? Bạn sang bên Alpine tham khảo nhé. Alpine không nâng cấp được lên cao hơn nên chỉ xài được WM2003SE thôi...