• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G - HardSPL V4.1 for ROM 2.32.XXX by OLINEX

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
HTC Touch 3G (JADE) - HardSPL V4.1

===== By OliNex =====

Phiên bản mới HardSPL V4.1 của tác giả OliNex dành cho HTC Touch 3G (JADE) để nâng cấp lên các ROM mới hiện nay: 2.32.XXX.
Các ROM mới 2.32.XXX sẽ không thể Up được nếu máy của bạn mặc dù đã chạy HardSPL 1.40. Phiên bản mới sẽ giải quyết tốt vấn đề này.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

1/ Tải phiên bản HardSPL V4.1 về và giải nén, sẽ gồm 1 file Jade Hard-SPL_V41.exe
2/ Máy của bạn cần đang chạy trong Windows Mobile, kết nối và Sync đã hoàn chỉnh với PC
3/ NEW: internet access is required as the program checks online for updates and license
Đây là bước mới mà tác giả đã tích hợp để kiểm tra trình cài đặt và bản quyền.
4/ Cho Tool HardSPL trên chạy, nó sẽ ẩn trên Task bar dưới, trên PPC sẽ hỏi bạn chỉ cần nhấn YES để tiến hành cài đặt Enable.cab trên máy.
5/ Bước tiếp theo sẽ tiến hành như Up ROM bình thường.

Sau khi quá trình hoàn chỉnh, bạn hãy đưa máy vào Bootloader và sẽ thấy hiển thị SPL: 2.32.OliNex
Máy của bạn đã chạy xong HardSPL.
Giờ đây bạn đã có thể Up bất kỳ ROM mới 2.32.XXX nào bạn muốn.

LINK TẢI HardSPL V4.1:
Mã:
http://www.mediafire.com/?5ekbwkwttmj

Thank CMONEX !!!

dammeppc

chạy như Bác Quang ma nó ko thấy ji luôn

bước số 3 là biên mất luôn không úp date

ecoli

xin bác PhamQuang giải thích cặn kẽ giúp: HardSPL là gì? nó đóng vai trò gì vậy? có cần thiết phải nâng cấp HardSPL không?
Em vào bootloader và có thông tin sau:
JADE100 64M
SPL-1.01.OliNex
MicroP-Jade (LED) v5

bác giải thích giúp e cái.
Cám ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

savvasn

When i am running this program it said that HARD SPL is for non commercial purposes use only......

and i can not unlock my JADE 110

Any ideas?

Thanks very much

Status
Không mở trả lời sau này.