• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V27 (Core 28002) với MEGA's OEM

tropicalcactus

[QUOTE = kkkkbn; 1008095] It is a V23 that! you have not check?
If necessary I will update for you .. [/ QUOTE]

Tôi nhảy ROM. Nó được V24! Bạn có thể vui lòng kiểm tra? Cảm ơn.

misa617

\!
Tôi cũng vậy mà! Tuy nhiên tôi thấy pin cũng không tới nỗi nào đâu, các bản khác sau này cũng vậy thôi! Tất nhiên là cảm nhận cá nhân! Tôi đã có bài so sánh giữa rom COM2 và COM5 rồi đó.... http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=312
Mình thì lại vẫn phải dùng bản V21 vì một số ứng dụng quen thuộc như bàn phím tiếng Việt spb keyboarb 4.11 ...sử dụng trong bản này ổn ....Các bản sau đều đã up thử nhưng rồi lại quay về V 21 !
Thật rất cám ơn Bác Quang vì đã liên tục bỏ nhiều công sức cho diển đàn và anh em ....

tropicalcactus

Đó là bản V23 mà! bạn đã kiểm tra kỹ chưa?
Nếu cần tôi sẽ update lại cho bạn..

Không bao giờ tâm trí, tôi có V23 bây giờ. Không có vấn đề cho M2d trong V23. Bản cập nhật màn hình chủ và lịch làm việc tất cả thời gian. Trong V24 - V27, chỉ đôi khi. Các công trình lịch ok từ các chương trình nhưng không phải từ màn hình chủ. Có lẽ vì giao diện mới không? Nhưng trong tất cả các khía cạnh khác, PhamQuang's roms là tốt nhất. Tất cả ổn định, mọi công việc! Pin trong V23 cũng tốt hơn.:)

kkkkbn

Tôi vừa chạy lại ban ROM V01. hihihihi. Lại thấy có nhiều điều thú vị, chạy thấy cũng rất mượt, có điều không có giao diện đẹp và ít phần mềm đặt sẵn, bù lại không bị lỗi một số chức năng.... như những bản V27. Lâu lâu không thấy bác Quang ra Rom mới để test, chạy lại Rom chơi cho vui! Cảm ơn Bác Quang.Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

kkkkbn

Chào bác Quang! Lâu không thấy bác UP ROM mới! Hihihihi! Theo tôi, các bản ROM bác đã UP đều tuyệt vời! Tuy nhiên nếu có thể bỏ bớt các phần mềm tích hợp, mọi người có thể tùy ý cài đặt những phần mềm mà mình thích dùng! Tất nhiên đây là ý kiến đề nghị thôi, ROM của bác tạo ra mà; mong bác thông cảm nếu có gì không phải!...

lapnghiep_t

Member
bác quang ơi, có cách nào khắc phục hiện tượng múi giờ trong rom v27 và v26 của bác nó cứ tự động về giờ london không ạ?thanks bác nhìu
em up rom của bác rùi ,tuyệt vời

PhamQuang

Manager
bác quang ơi, có cách nào khắc phục hiện tượng múi giờ trong rom v27 và v26 của bác nó cứ tự động về giờ london không ạ?thanks bác nhìu
em up rom của bác rùi ,tuyệt vời

Hỏi thì hỏi, tại sao bạn cứ có thói quen QOUTE cả 1 bài dài như vậy, làm sao theo dõi được? :-?

Đã trả lời rồi kia mà:

Bạn hãy vào: Settings >>> Personal >>> Phone >>> Time Zones rồi bỏ dấu trong "Automatic change time zone and clock" đi là được.

hcqp

Chào bác Quang! Lâu không thấy bác UP ROM mới! Hihihihi! Theo tôi, các bản ROM bác đã UP đều tuyệt vời! Tuy nhiên nếu có thể bỏ bớt các phần mềm tích hợp, mọi người có thể tùy ý cài đặt những phần mềm mà mình thích dùng! Tất nhiên đây là ý kiến đề nghị thôi, ROM của bác tạo ra mà; mong bác thông cảm nếu có gì không phải!...

He he... phải hát bài này thôi:
"...chờ Quang hoài, chờ Quang mãi, sao Quang cứ hững hờ...."

Xin lỗi bác Quang cho em xì pam một tý nhé! Tại vì lâu rồi vắng bóng Rom của bác mà lỡ ghiền rồi nên hát nghêu ngao! ...

kkkkbn

Đúng quá!

Nhìn giao diện mới này tuyệt thật!! Cứ up đi up lại bao lần rôi! Hehehe! Đúng là từng ngày đợi chờ, để mà phá máy! Chắc sắp chuyển sang dùng dòng khác đây! Hehehe!
=)) =D> :)) :D ;;)

kkkkbn

Lâu lắm không thấy bac Quang up bản rom mới, cũng thấy bùn ghê. Chắc sắp hết thời sung touch 3 G roi! Bây giờ không biết up lại bản nào nữa, chạy lại những ban V01 - V10 cũng thấy hay. Cảm ơn bác Quang.

hcqp

Lâu lắm không thấy bac Quang up bản rom mới, cũng thấy bùn ghê. Chắc sắp hết thời sung touch 3 G roi! Bây giờ không biết up lại bản nào nữa, chạy lại những ban V01 - V10 cũng thấy hay. Cảm ơn bác Quang.

Hay là cậu thử làm một bản ROM do chính tay mình sào nấu thử xem?! Mình ủng hộ hai chân, hai tay luôn á!

PhamQuang

Manager
Hay là cậu thử làm một bản ROM do chính tay mình sào nấu thử xem?! Mình ủng hộ hai chân, hai tay luôn á!

Vậy hcqp không thể tự "nấu" được hay sao vậy? Sao lại xui người khác như vậy?
Cứ vào bếp dần rồi quen đi thôi mà.
Dạo này mình bận với mấy dòng mới quá cho nên cũng ít để ý tới Touch3G.

kkkkbn

Chào bác Quang! Đúng như tôi nhận định rồi. Hihihihi! Sắp phải chuyển đổi ppc rồi! Còn hcqp nữa, nghe bác Quang nói chưa?? Hì! Cũng là một ý tưởng hay.... Mấy ngày nay tôi đang chạy ROM v1, oh! cũng mượt lắm, hihihihi, lại ít phần mềm sẵn trong ROM, tự do cài đặt những gì mình thích. Có điều giao diện không đẹp lắm, nhưng không sao vì tôi vẫn sử dụng giao diện kiểu 6.1, không dùng touch mà cũng chẳng dung manila. thanks!

Chỉnh sửa cuối:

kkkkbn

Hi! Có lẽ tôi tập tành chỉnh sửa riêng oem vậy, nhưng là những ROM bác làm thôi! Nhờ bác UP cho chút công cụ để chỉnh sửa OEM. Thanks!

hcqp

Em mà làm được thì em làm lâu rùi!... không cần đợi bác Quang nhắc!
Tuy nhiên, suốt ngày ở công trường, rảnh tý là vào xem có gì mới không thôi...điều kiện không cho phép ngồi lâu trên máy được. Vì vậy, xu hướng cá nhân thích cái điện thoại nào thật sự hiệu quả trong công việc, không quá cầu kỳ. Hiện tại sử dụng V23 cũng rất ổn cho Touch 3G. Tuy nhiên, vì nhu cầu công việc, thiếu bàn phím Qwerty, màn hình ra đường hiển thị kém, Camera 3.2 nhưng không lấy nét tự động nên không thể thay thế máy Scan tài liệu khi cần thiết.... là những hạn chế mà Touch 3G không thể khắc phục được. Đôi khi... tính chuyển sang Black Berry 9700 ... nhưng vẫn còn cân nhắc. Vì dù sao WindowMobile vẫn có sự hấp dẫn khó lòng bỏ qua....mà cuộc đời này không có gì tròn vẹn cả. Điện thoại cũng thế!
Cảm ơn diễn đàn và các anh chị em trong gia đình PDAVIET.

lethang121

cám ơn Phạm Quang rất nhiều :D ROM này của bạn đúng là rất tuyệt vời. Thanks bạn 1 lần nữa