• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V83 (Core 21884) + LEO's OEM

caothanhhai

Phải nói giao diện tuyệt đẹp! =D> Thank bác Quang! Tuy nhiên Manila có thêm 4 Tab mới nhưng chưa sử dụng được. Ko biết trên HTC Leo 1.49.841.1 Telstra sử dụng các Tab này như thế nào? Bác nào có con này demo cho anh em xem ko nhỉ?? :-/ Mà HTC Leo Telstra dành cho thị trường nào các bác nhỉ?? "Telstra" có phải tên nhà Mạng nào ko nhỉ?

Giao diên đẹp nhưng nếu thanh Icon trên và dưới mà chuyển được màu xanh luôn thì màn hình sẽ có cảm giác rộng ra
Bác nào đã dùng được 4 tab mới chưa, sử dụng thế nào nhỉ

À, các bác hướng dẫn cho tôi làm thế nào để duyệt web ( ví dụ như diễn đàn của PDAViet ) mà lên đầy đủ ảnh (ví dụ như ảnh minh họa Rom V83 của bác Quang) như các bản Rom của kwbr . Rom này chỉ hiển thị rút gọn cho mobile nên bỏ ảnh

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

Bản này giao diện đẹp và mượt mỗi tội Message thì chuối quá, quá chậm :-? có cách nào khắc phù c không mọi người?

báo cáo chú Quang là cháu rất thích giao diẹn của bản room này. nhủng mà có 1 vấn đê sau 2 ngày sử dụng là khi mở 1 tin nhắn để xm thì màn hinh trắng toát.... có ai bị giống mình ko? giải quyết làm sao xin chỉ giúp. cám ơn

doquangduc

Well-Known Member
mình xài v76 ngon lành dâu bị gì
Em dùng bản này cũng bị tự nhiên tắt nguồn nè, không biết tại sao nữa. Ấn nút Power thì khởi động lại luôn. Bản này em mê nhất là bộ theme. Nhìn đẹp thật.

caothanhhai

Các bác dùng bản này có vào được GPRS không, tôi dùng Mobifone không kết nối được.
Thanks
Posted via Mobile Device

imj

Member
Anh Quang à, có vấn đề này em hỏi nhờ anh nếu ko phải anh bỏ qua giùm, máy của em từ khi up bản rom v80-82 thì khi em dùng resco audio recorder auto ghi âm cuộc gọi luôn bị tình trạng treo máy khi gọi đi hoặc khi có cuộc gọi đến, phai reset mới dùng tiếp được , anh có cách gì chỉ dùm em hoặc chỉ cho em dùng soft nào để thay thế ko ạ ?
cám ơn anh nhiều

thomastn

gửi chú Quang: cháu mới phát hiện thêm một lỗi nhỏ nũa là tin nhắn đền ko có chuông, chỉ báo rung thoi đã set đủ cách. cháu nhớ là có một ai đó trên diễn đàn nào đó đã có ai bị giống như vậy thì phải. cũng với bản V83 này... có khắc phục dc ko chú?

vbminh

gửi chú Quang: cháu mới phát hiện thêm một lỗi nhỏ nũa là tin nhắn đền ko có chuông, chỉ báo rung thoi đã set đủ cách. cháu nhớ là có một ai đó trên diễn đàn nào đó đã có ai bị giống như vậy thì phải. cũng với bản V83 này... có khắc phục dc ko chú?

Bạn Hard reset lại xem, máy mình có bị đâu, sau khi Hard reset lại bạn nên bắt tay vào set chuông tin nhắn luôn, đừng cài đặt gì thêm vội!

vbminh

Thanks bác Quang ! Rom chạy rất mượt . Messenger vẫn chậm . Hix

Cách khắc phục tạm thời là xóa bớt tin nhắn đi bạn ạ, kể ra cũng không hay lắm vì có nhiều tin mình muốn lưu lại, nhưng biết làm sao được thích dùng Manila2.5 giao diện đẹp mà! Được cái này mất cái kia!

thomastn

Bạn Hard reset lại xem, máy mình có bị đâu, sau khi Hard reset lại bạn nên bắt tay vào set chuông tin nhắn luôn, đừng cài đặt gì thêm vội!

Hard reset làm sao nhỉ? có phải là lấy cây bút chọt vô cái nút đỏ sau lưng máy, gần cục pin ko bạn?

thomastn

Đó là SoftReset bạn àh!
HardReset = SoftReset + Vol Up + Vol Down

Như vậy thì sau khi Hardreset thì phải Hard SPL rồi up ROM lại từ đầu hả? theo mình biết thì Hardreset sẽ đưa máy về tình trạng nguyên thủy khi mời mua... cám ơn... xin chỉ giáo thêm....

NhatToai

Super V.I.P
Như vậy thì sau khi Hardreset thì phải Hard SPL rồi up ROM lại từ đầu hả? theo mình biết thì Hardreset sẽ đưa máy về tình trạng nguyên thủy khi mời mua... cám ơn... xin chỉ giáo thêm....
HardReset chỉ là quay về khởi điểm đầu của bản ROM bạn đang dùng,chứ không phải về nguyên thủy khi mới mua(nếu bạn đã up ROM) và không làm thay đổi SPL,không cần HardSPL lại nhé.

kethat_tinh

Cho e hỏi là bản này có bỏ đi HTC messages ko vậy?vì e thấy cái này đẹp nhưng làm mấy chậm quá.

HoangVanC34

Nếu "My Location" hoạt động chuẩn thì múi giờ luôn đúng với khu vực của bạn kia mà, sao nhảy loạn được? :-?

Em tìm ra rồi ạ, hóa ra Automatic change time zone and clock nằm trong Settings/Personal/Phone/Time Zones chứ không phải tại Settings/Clock & Alarm. Sorry bác Quang nhé. Em bỏ dấu tích đi là lại OK.

tungvu1987

Bác Quang cho em hỏi, sang bản này tại sao không vào được mục system seting của wm như ngày xưa nữa. Em muốn chỉnh Lock button để khi có cuộc gọi đến, không bị chạm nhầm vào call và end mà ko biết chỉnh thế nào :(

D

ddhessen

Guest
i´ll try it

i like the 23xxx and 28xxx builder more than the 21xxx

blackbear

cam on nhieu nhung sao lai nhieu lan the du sao cung cam on bac quang

Thank kkkkkkkkkkkkkkkkkkk bac Quang

co ai tét thu ban nay chua zay

ban nay dep nhung kg bit co hao pin kg

Dang can up ban nay nhung kg bit chay ok kg

Last edited by a moderator:

lemmy

Great Rom...

any idea how to use the appls&downloads tab or the Tv or the News&Sport tab??

and the social web?!!