• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V86 (Core 21887) với HD2's MANILA

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
- Me 2! But not for my wife! haha :D

Việc thay đổi giao diện màu xanh như trong V83 cho Manila mới này không phải đơn giản, muốn là làm được đâu.
Khá mất thời gian và đòi hỏi sự tỷ mỷ kiên trì lắm đấy.

QuangAK

Việc thay đổi giao diện màu xanh như trong V83 cho Manila mới này không phải đơn giản, muốn là làm được đâu.
Khá mất thời gian và đòi hỏi sự tỷ mỷ kiên trì lắm đấy.

- Nghe bác nói cháu đoán có lẽ phải thay mã màu cho tất cả các file Manila tương ứng rồi?? Nếu các file đó có thể edit bằng trình soạn thảo thì có thể kiên trì được nhưng nếu phải edit Hex thì đúng là mệt thật! Vì mỗi khi có Manila mới lại phải edit lại từ đầu :(

- Ko biết có bro nào có thể tạo một file Cab thay đổi màu sắc của Manila ko nhỉ?? ;)

teminadar

will you make a version with start icon placed in the bottom?
your roms are excllent speed and stable.

pbotloh

like to try ythis one, manilla wide !

don't know why i lót e muy credits hể

hope i can dơload thí one nơ ! strange letters on a vs keyboard

zona3dos

cảm ơn.
rom lời chúc mừng tốt đẹp đến từ Venezuela rom của bạn rất tốt.

hoanjing

Không biết mấy bác sử dụng Rom mới có vấn đề gì không? Riêng em thì thấy Music Tap có vấn đề thế này, nghe khoảng gần nữa bài nhạc thì đứng luôn, hic hic.

PhamQuang

Manager
Không biết mấy bác sử dụng Rom mới có vấn đề gì không? Riêng em thì thấy Music Tap có vấn đề thế này, nghe khoảng gần nữa bài nhạc thì đứng luôn, hic hic.

Nếu hiện tượng nghe nhạc bị đứng thì đừng vội đổ lỗi cho ROM bạn ạ.
Hãy tháo thẻ nhớ, format lại hoặc sử dụng thẻ khác xem sao. Vấn đề thẻ chất lượng kém có thể gây cho máy không đọc được đấy.

hoanjing

Nếu hiện tượng nghe nhạc bị đứng thì đừng vội đổ lỗi cho ROM bạn ạ.
Hãy tháo thẻ nhớ, format lại hoặc sử dụng thẻ khác xem sao. Vấn đề thẻ chất lượng kém có thể gây cho máy không đọc được đấy.

Vấn đề ở đây là nếu em nghe nhạc trong WMP thì không bị, chỉ bị khi nghe trong Music Tap thôi bác Quang ơi. Có cần phải hard reset lại vài lần không?
Thanks

dch07

sorry for the double post; wanted Pham to know that some of the Twitter settings are missing in V86. thanks!

rom rất tốt, thích dùng build của COM2 nhưng giao diện đồng hồ xấu quá. mong bác Phạm Quang giúp đỡ cái đồng hồ tròn. con không cài được, hình như không sử dụng cho W6.5

stathis

V86 í much faster than V87 and mỏe stable. Âprt from some cómetic bugs i believe it's a far better release.

ngocpda

Vẫn thích cách bố trí các icon kiểu này hơn so với bản v87. Tốc độ cảm giác cũng nhanh hơn. Cảm ơn Chú Phạm Quang.

Status
Không mở trả lời sau này.