• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TPCElite series ROM 6.5 từ twopumpchump/xda

NhatToai

Super V.I.P
Trong thời điểm WM 6.5 phát triển liên tục,phong cách ROM từ mỗi t/g mang mỗi vẻ hay đẹp khác nhau,nhu cầu test ROM của mọi người càng cao....mình xin giới thiệu với các bạn dùng Kaiser một phong cách ROM từ twopumpchump.
Cho tới hiện nay thì t/g đã Release tới v9,cho nên trong Topic này mình chỉ giới thiệu và đưa link từ v8(2 bản) và v9(2 bản) cho các bạn cùng test.Nếu như thời gian qua các bạn sử dụng ROM xda của Abusalza thì bây giờ chắc sẽ hài lòng hơn với ROM của twopumpchump!

V9 wm6.5 23009 build 23009.4.0.0.TPC​

Trong ROM đều tích hợp các ứng dụng cơ bản cần thiết,không có Office Mobile và các bạn có thể tự cài nếu muốn(có tích hợp trong file download).
Mỗi version có 2 bản,CHome only và Full(có M2D)

Download TPC Elite V8 FULL WITH M2D HERE

Download TPC Elite V8 Chome only HERE

Download TPC Elite V9 FULL WITH M2D HERE

Download TPC Elite V9 Chome only HERE

- V10 tại đây.
- V10.9 tại đây
- V11 tại đây

Chỉnh sửa cuối:

millenary

lúc mới úp xong, chờ lâu lắc, sốt ruột á.
trời, đẹp kinh khủng, tone màu đen đúng như mong muốn, nhìn rất pro
có vẻ mướt ác, trải nghiệm xong sẽ sì pam tiếp

cupidon192

thấy nhiều người khen rom tpc lắm,bác cho thêm vài cái hình nữa đi.

Vào đây coi thêm một số hình ảnh của chính tác giả. Ai có trải nghiệm với ROM này rồi cho xin một số ý kiến nhé. Thấy hình rất mướt, tải về up xem thế nào

hunggau75

Test rom TPC Elite V9 FULL WITH M2D, cảm nhận :
- Chạy "mượt mà", đẹp. Tuy nhiên, khá hao pin (chạy Radio 1.71.09.01)
chụp hình có 1 sọc chỉ ngang màn hình (các phiên bản khác không bị). Nhận cuộc gọi hơi chậm.

(Mới có nhiêu đó, tìm hiểu thêm)

thinh_td

mình chạy radio 1.70, pin cũng chỉ cầm cự được hơn 1 ngày! với có 1 vấn đề là sau khi cài soft vào nó làm việc chậm đi 1 chút! load vietmap khá lâu ( ko biết có phải tại máy của mình? )

(thấy thêm được nhiêu đó, vấn đề chụp hình thì bị giống như bác ở trên đã nói)

NhatToai

Super V.I.P
Test rom TPC Elite V9 FULL WITH M2D, cảm nhận :
- Chạy "mượt mà", đẹp. Tuy nhiên, khá hao pin (chạy Radio 1.71.09.01)
chụp hình có 1 sọc chỉ ngang màn hình (các phiên bản khác không bị). Nhận cuộc gọi hơi chậm.

(Mới có nhiêu đó, tìm hiểu thêm)

mình chạy radio 1.70, pin cũng chỉ cầm cự được hơn 1 ngày! với có 1 vấn đề là sau khi cài soft vào nó làm việc chậm đi 1 chút! load vietmap khá lâu ( ko biết có phải tại máy của mình? )

(thấy thêm được nhiêu đó, vấn đề chụp hình thì bị giống như bác ở trên đã nói)
Thật sự cũng còn lỗi nhưng mình không có vấn đề về Camera như các bạn.Pin thì dùng nghe gọi bình thường được 2 ngày,còn việc nhận cuộc hơi chậm có lẽ do Rhodium dialer.
Tested SPL3.34 / Radio 1.65.xx.xx / flash via SD-Card :)

cupidon192

Hello Thịnh, nhận ra ai chứ hả

Đang test V9 TCP, chụp hình không lỗi như vậy (radio 1.70...). Nghe gọi bình thường 2 ngày (có nghe nhạc, coi video clip 1 chút). Hôm qua bị lỗi gì rất kì, không biết có phải do máy chậm không (mới cài 3 4 cái phần mềm à).

Hôm qua đang ngồi thay đổi mấy cái theme ngoài màn hình today được một lúc ra noài màn hình today thì các phím cứng không còn điều khiển đợc nữa nhưng cảm ứng vẫn chạy tốt, lúc soft reset vào màn hình today hiện lên đầy đủ, nhưng khi vào menu thì tự nhiên chẳng thấy cái icon nào (chỉ thấy cái vòng elip sáng đứng ngay chính giữa màn hình trên cùng, dùng các phím đều không di chuyển được). Đành lấy cây viết chọt vào lỗ reset, vào lại hoạt động bình thường. Chả hiểu lỗi gì

Còn việc nhận cuộc gọi hơi lâu hình như ROM nào cũng bị mà, kể cả 6.1. Tôi lấy máy bàn gọi, nghe thấy máy bàn đổ chuông cuộc gọi 2 đển 3 con Kaiser mới bắt đầu đổ chuông, ngay cả khi cúp máy cũng vậy. Máy bàn cúp lâu rồi mà nghe chuông con Kaiser còn đổ chuông 2 3 tiếng nữa

Ai biết kết nối Kaiser qua máy tính không nhở, chỉ mình với

thinh_td

nhìn nick cupidon thì chắc là bác Linh roài :D, cái vụ camera chắc là do mình xài dòng Tilt nên mới bị! đã test thử! thấy con Tynt II up thì ko sao mà con Tilt thì có sọc! nhìn chung cũng ko ảnh hưởng gì! có điều lâu lâu, cuộc gọi đến, nhấn phím cứng để trả lời thì ko đc! touch màn hình mới trả lời đc! ko biết nguyên nhân do đâu! (lúc bị lúc ko)

p/s: con Tilt của mình up bản ROM này xong thì cái keybroad ko còn đúng chức năng nữa! (mấy phím tắt của Fn ấy) bác mod có cách fix ko?

cupidon192

nhìn nick cupidon thì chắc là bác Linh roài :D, cái vụ camera chắc là do mình xài dòng Tilt nên mới bị! đã test thử! thấy con Tynt II up thì ko sao mà con Tilt thì có sọc! nhìn chung cũng ko ảnh hưởng gì! có điều lâu lâu, cuộc gọi đến, nhấn phím cứng để trả lời thì ko đc! touch màn hình mới trả lời đc! ko biết nguyên nhân do đâu! (lúc bị lúc ko)

p/s: con Tilt của mình up bản ROM này xong thì cái keybroad ko còn đúng chức năng nữa! (mấy phím tắt của Fn ấy) bác mod có cách fix ko?

ROM này còn lỗi nhiều lắm, mới chạy được mấy ngày mà bộc lộ khuyết điểm nhiều. Ghét nhất là đang chạy tự nhiên đơ cả màn hình, lúc thì đơ phím cứng. Chắc là lỗi đơ phím cứng làm cho Thịnh không nhận được cuộc gọi chăng.

Mới up ROM UltimateX2 V8 của Abusalza thấy khá đẹp, giao diện có vẻ bóng bẩy hơn. Đang chạy được mấy ngày nay chưa thấy khuyết điểm gì

thinh_td

ROM này còn lỗi nhiều lắm, mới chạy được mấy ngày mà bộc lộ khuyết điểm nhiều. Ghét nhất là đang chạy tự nhiên đơ cả màn hình, lúc thì đơ phím cứng. Chắc là lỗi đơ phím cứng làm cho Thịnh không nhận được cuộc gọi chăng.

Mới up ROM UltimateX2 V8 của Abusalza thấy khá đẹp, giao diện có vẻ bóng bẩy hơn. Đang chạy được mấy ngày nay chưa thấy khuyết điểm gì

uhm! có lẽ vậy. mà Linh cho hỏi thăm con Tynt của Linh đang xài SPL phiên bản bao nhiêu thế? đang định up cái SPL lên mà ko biết chọn bản nào cho chuẩn :-??

cupidon192

uhm! có lẽ vậy. mà Linh cho hỏi thăm con Tynt của Linh đang xài SPL phiên bản bao nhiêu thế? đang định up cái SPL lên mà ko biết chọn bản nào cho chuẩn :-??

Mình đang sử dụng SPL-3.29, của ai thì không nhớ nữa, cái này lâu quá không up lại nên không nhớ. Khi hard SPL thì cẩn thận nha Thịnh. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

NhatToai

Super V.I.P
Mình đang sử dụng SPL-3.29, của ai thì không nhớ nữa, cái này lâu quá không up lại nên không nhớ. Khi hard SPL thì cẩn thận nha Thịnh. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
Hard SPL 3.29 cũng tốt,nhưng theo đánh giá chung thì WM6.5 thì cứ SPL3.34 là OK.
Cách thực hiện thì rất đơn giản và không việc gì phải lo lắng một khi làm đúng.Sẽ dễ dàng hơn nếu thực hiện qua sd card.

thinh_td

Hard SPL 3.29 cũng tốt,nhưng theo đánh giá chung thì WM6.5 thì cứ SPL3.34 là OK.
Cách thực hiện thì rất đơn giản và không việc gì phải lo lắng một khi làm đúng.Sẽ dễ dàng hơn nếu thực hiện qua sd card.

kiếm trong 4rum thấy toàn - HardSPL 3.29,HardSPL 3.56,HardSPL 3.31 chứ ko thấy bản mà bác NhatToai đề cập đến.:-??

thinh_td

sau khi Hard SPL này vào thì màn hình ko còn hiện tượng đơ! nhưng mà lúc trượt ngang thì cái màn hình nó chuyển sang chế độ ngang hơi bị chậm! Máy em đang xài radio 1.70.19.09 ROM X2 V8 của Abusalza. Màn hình Bootloader hiển thị như sau:
-KAIS1*0
-SPL-3.34.hard
-CPLD-8
bác NhatToai có cách nào fix cái lỗi trượt ngang này ko ạ? (Máy em là HTC Tilt (8925) AT&T )

NhatToai

Super V.I.P
sau khi Hard SPL này vào thì màn hình ko còn hiện tượng đơ! nhưng mà lúc trượt ngang thì cái màn hình nó chuyển sang chế độ ngang hơi bị chậm! Máy em đang xài radio 1.70.19.09 ROM X2 V8 của Abusalza. Màn hình Bootloader hiển thị như sau:
-KAIS1*0
-SPL-3.34.hard
-CPLD-8
bác NhatToai có cách nào fix cái lỗi trượt ngang này ko ạ? (Máy em là HTC Tilt (8925) AT&T )
Thông số BL vậy là ổn rồi.Còn lỗi Landscape load chậm là một trong những lỗi của WM6.5 trên dòng Kaiser đấy.Bạn thử cài Fix sau xem có cải thiện hơn không nhé...:-?

millenary

sao chờ hoài ko có bản Rom mới vậy ta

hãy trả lời em, bác toại ạ!

NhatToai

Super V.I.P
sao chờ hoài ko có bản Rom mới vậy ta

hãy trả lời em, bác toại ạ!

Phải hỏi twopumpchump chứ :))
Tình hình là anh ta đang build cho Touch Pro nên lơ là Kaiser,và quan trọng nhất là donate hơi bị vắng...:p