• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

duck_vit

cho e hỏi sao máy em không cài đc phần mềm vào thẻ nhớ ( dictionary, coreplayer....nói chung là tất kể cả installserver khi cài bằng .sis cũng kô đc ) máy báo install file is corrupt

motoboy

có bác nào nhét thẻ vào mà máy báo Memory corrupt ko? dùng đầu đọc thẻ thì máy tính đọc bình thường....chẳng hiểu sao nữa !

tommynguyen1961

có bác nào nhét thẻ vào mà máy báo Memory corrupt ko? dùng đầu đọc thẻ thì máy tính đọc bình thường....chẳng hiểu sao nữa !

Back up dữ liệu vào máy vi tính. Sau đó bỏ thẻ nhớ vào điện thoại format để dt của bạn định dạng lại thẻ nhớ là ok. Trước khi format bằng dt nên format bằng vi tính trước để khi bỏ vào dt nó sẽ format nhanh hơn.

dongbeo90

mọi người cho em hỏi. hình như p990 ko có chức năng copy số từ danh bạ để nhắn tin cho người khác phải không nhỉ :-?

krapdicen

mọi người cho em hỏi. hình như p990 ko có chức năng copy số từ danh bạ để nhắn tin cho người khác phải không nhỉ :-?

có mà
btw, cho hỏi cái, hiện tại cái nút Jog Dial của cái P990i của em bị điên :| tức là cuộn một cái nhưng mà nó nhảy tùm lum? cái đó tự sửa được ko? nếu đem ra tiệm thì bao nhiêu?

shadow141206

có mà
btw, cho hỏi cái, hiện tại cái nút Jog Dial của cái P990i của em bị điên :| tức là cuộn một cái nhưng mà nó nhảy tùm lum? cái đó tự sửa được ko? nếu đem ra tiệm thì bao nhiêu?

Cái đó bung ra vệ sinh cho sạch là Ok lại liền !!! Nhưng nên đem ra tiệm cho chak ăn, kêu người ta vệ sinh lại chắc ko mắc đâu !!

duck_vit

bác ơi định kì là 1 tháng em up lại firmware 1 lần hôm qua up xong máy k khởi động được, híc up lại thì nó báo máy xủa bạn đã có pm mới nhất là sao, thử lại vài lần vẫn thế

shadow141206

bác ơi định kì là 1 tháng em up lại firmware 1 lần hôm qua up xong máy k khởi động được, híc up lại thì nó báo máy xủa bạn đã có pm mới nhất là sao, thử lại vài lần vẫn thế

Bạn dùng máy gì thế ?? Nếu là M600 hay W950 thì hay bị tình này lắm, bạn xem bài viết này để thực hiện nhé ! Còn nếu không phải thì bạn thử change CDA rồi up lại xem sao !

P/S: lần sau, bạn chỉ cần hỏi một vấn đề ở một nơi thôi nhé !!! Hỏi nhiều lần cũng không giúp có được câu trả lời sớm hơn đâu ! Vì khi vào đây, mọi người đều xem hết tất cả các bài viết mới mà ! Thân.

robindavid

cho e hỏi với: e dùng P9 cài Iphonelock nhưng không hiểu sao font chữ của dòng ngày tháng không thể đọc được, có ai giúp e với.

duck_vit

Bạn dùng máy gì thế ?? Nếu là M600 hay W950 thì hay bị tình này lắm, bạn xem bài viết này để thực hiện nhé ! Còn nếu không phải thì bạn thử change CDA rồi up lại xem sao !

P/S: lần sau, bạn chỉ cần hỏi một vấn đề ở một nơi thôi nhé !!! Hỏi nhiều lần cũng không giúp có được câu trả lời sớm hơn đâu ! Vì khi vào đây, mọi người đều xem hết tất cả các bài viết mới mà ! Thân.

cám ơn bác, em sẽ rút kinh nghiệm em xài p990i. tình trạng là bật máy ko nhúc nhích chỉ có đèn mờ

shadow141206

cám ơn bác, em sẽ rút kinh nghiệm em xài p990i. tình trạng là bật máy ko nhúc nhích chỉ có đèn mờ

bạn thử change CDA xem :-? Không được nữa chỉ còn cách up bằng box chuyên dụng ở cửa hàng thôi !

nguyenhieuct

Em mới mua 1 con P1i cũ.còn tem chính hãng.Mà em thì chưa xài máy nay bao giờ,em có vài điều muốn hỏi:
-Em muốn biết máy này có hack hay mod chua thi e phai làm sao ạ.
-Em muốn nâng cấp firmware mới có được kô.
-Và chỉ em cách fomat máy và thẻ về hiện trang ban đầu luôn nha
Phiên bản của máy là:

phone:
CXC 162037 R9K009
Bluetooth:
CXC 162143 R1D
Oganiser:
CXC 162108 R6G04
CDA:
CDA 162024/87 R5A

duck_vit

Em mới mua 1 con P1i cũ.còn tem chính hãng.Mà em thì chưa xài máy nay bao giờ,em có vài điều muốn hỏi:
Phiên bản của máy là:

phone:
CXC 162037 R9K009
Bluetooth:
CXC 162143 R1D
Oganiser:
CXC 162108 R6G04
CDA:
CDA 162024/87 R5A

bạn vào đây xem nhá. chúc bạn may mắn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?27791-Hướng-dẫn-update-Firmware-điện-thoại-Sony-Ericsson

http://www.pdaviet.net/showthread.p...tin-Firmware-ĐTDĐ-W960i-P1i-M600i-P990i-W950i

lời khuyên là khi mới mua máy, hàng secondhand thì bạn tốt nhất là up lại FW rồi hack (nếu muốn cài thêm phần mềm) và mod
format thẻ thì bạn nên format trên máy tính. còn format máy bạn làm lên * xuống* xuống xuống * ( lên và xuống bạn dùng bánh xe- jog dial đó)

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Phiên bản của máy là:

phone:
CXC 162037 R9K009
Bluetooth:
CXC 162143 R1D
Oganiser:
CXC 162108 R6G04
CDA:
CDA 162024/87 R5A

bạn vào đây xem nhá. chúc bạn may mắn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?27791-Hướng-dẫn-update-Firmware-điện-thoại-Sony-Ericsson

http://www.pdaviet.net/showthread.p...tin-Firmware-ĐTDĐ-W960i-P1i-M600i-P990i-W950i

lời khuyên là khi mới mua máy, hàng secondhand thì bạn tốt nhất là up lại FW rồi hack (nếu muốn cài thêm phần mềm) và mod
format thẻ thì bạn nên format trên máy tính. còn format máy bạn làm lên * xuống* xuống xuống * ( lên và xuống bạn dùng bánh xe- jog dial đó)

À, nếu format thẻ thì tốt nhất là forrmat trên phone nhé bạn ! Vì khi format xong, điện thoại sẽ tạo ra vài folder mặc định, đồng bộ chung với ở C của máy cho dễ kiểm soát !

dengrumingzi

Máy ok chưa hay vẫn thế? Ok rồi thì tốt rồi.

Nếu chưa thì up lại fw. Máy tính báo đã có pm mới nhất. Mình cứ chọn up lại. Up xong là ok thôi. Trừ mấy trường hợp sau:

Lỗi phần cứng (khả năng này ít xảy ra nếu máy bạn trước khi up fw vẫn hđ ổn định)
Lỗi thẻ nhớ.( Khi up fw tốt nhất bỏ thẻ nhớ ra)
Pin yếu.
Đường truyền internet trục trặc khiến fw ko được load hoàn chỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhieuct

Anh ơi,sao em fomat bằng master reset tren máy nhập code :0000 ,thì máy báo là sai mật khẩu.A biết cách nào lấy lại mạt khẩu kô anh

dengrumingzi

Anh ơi,sao em fomat bằng master reset tren máy nhập code :0000 ,thì máy báo là sai mật khẩu.A biết cách nào lấy lại mạt khẩu kô anh

Chú ở đâu chui ra thế??? Hỏi mà ko nói rõ chú dùng máy gì à? Nhỡ đâu chú từ S60 nhảy vào uiq thì các anh cũng thua.

Last edited by a moderator: