• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trên tay asus p835

anhquang70

Mình mới tậu được 1 chú p835 từ Hồng Công về , nhưng thật buồn vì vẫn là rom chữ trung quốc , nay viết bài này nhờ các cao thủ giúp mình với . nếu lang thang trên mạng mà thấy bản rom tiếng Anh cho em nó thì báo cho mình biết nhé . Sau 1 thời gian sử dụng mình cảm nhận , máy có kích thước giống như IP vì thế việc nhập liệu dễ dàng hơn HD ( HD có chiều rộng hơn nên đôi khi ngón tay ko với được phía bên kia bàn phím , màn hình có độ nét cao , máy ảnh 5mp chụp ảnh đẹp . Bao quanh là 1 viền thép đen bóng rất cứng cáp, điểm nổi bật là asus p835 thiết kế thêm viên bi như bb rất thuận tiện. nói chung p835 là phiên bản sử lỗi của 2 em x1 và HD , với ổ cứng 4g thích hợp nên việc sử lý dữ liệu nhanh hơn . (nếu bác nào tìm được rom thì báo e với nhé dt :0905756666
Đây là vài hình ảnh về em nó.

anhquang70

Cảm ơn bạn rất nhiều , mình vào tìm thử xem có ko. con này là 1 người bạn mang từ Hồng Công về mình mua lại 12 tr chẳng biết đắt hay rẻ vì đã có giá bán đâu mình cũng chẳng hiểu sao nó kiếm được. Nhưng vẫn chưa cài được rom , nên dùng hơi khó chịu. tôi qua lọ mọ vào trang của ASUS mình đã dwo được 2 bản rom cả HK và WWE của em nó . nhưng chăng biết up như thế nào ,đang nhờ các cao thủ giúp .

zungnn

Em đang phân vân giữa em này và Touch HD, con này thì phải đợi nhưng không biết chứng nào mới có. bác đã dùng rôi cho em hỏi âm thanh (loa ngoài ) của con này có to và hay không? so với HD nới riêng và các PPC khác thì loa ngoài của con này thế nào? Cảm ơn bác

anhquang70

Chào bạn , đối với dòng asus thì mình khẳng định nghe nhạc bằng loa ngoài kém hơn HTC rồi. qua sử dụng mình thấy , asus p835 sử dụng 1 loa ở giữa phần trên gần camera loa có kích thước nhỏ. nghe nhạc chuông thì rất to và hay .nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài thì bình thường , tôi chỉ thích màn hình của nó rất phù hợp . vì chiều rộng của nó nhỏ hơn HD nên việc nhập liệu rất tốt .

zungnn

Khi nào chán bạn để lại cho mình nhé (0903 670079), mình kết con này quá nhưng chỉ mới có bán ngoài HN (cty Gia Vũ) mình hỏi thôngtin v/v ship hàng nhưng họ không trả lời, nên chưa mua được

ancola66

Super V.I.P
... asus p835 sử dụng 1 loa ở giữa phần trên gần camera loa có kích thước nhỏ. nghe nhạc chuông thì rất to và hay .nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài thì bình thường ...
He he he vậy thì không có cớ gì mà nghe nhạc lại không hay được :)). Chỉ có điều là file nhạc chưa chuẩn đó thoai :)). Hồi trước mình dùng P535 đi offline bật nhạc lên các chú HTC tự giác cất vào túi quần =))

qqonline33

He he he vậy thì không có cớ gì mà nghe nhạc lại không hay được :)). Chỉ có điều là file nhạc chưa chuẩn đó thoai :)). Hồi trước mình dùng P535 đi offline bật nhạc lên các chú HTC tự giác cất vào túi quần =))

Hi. Bác Ancola down nhạc ở đâu,giới thiệu cho a c e cùng down với. P835 ---> quá đẹp...

ancola66

Super V.I.P
Hi. Bác Ancola down nhạc ở đâu,giới thiệu cho a c e cùng down với. P835 ---> quá đẹp...
Tất nhiên là cũng từ những nguồn trên NET thôi (như baamboo, Zings.....) Chỉ có điều là tải về thì cũng phải dùng phần mềm chỉnh sửa nhạc GoldWave chỉnh sửa tí ti thì mới ngon được:p. Chứ cứ tải về roài nhét vô máy thì hay làm sao cho được :))

anhquang70

Chào bạn zungnn . tôi ở hn nên khẳng định với bạn là ,hiện nay chưa cửa hàng nào bán p835 cả , tôi cũng đã hỏi cửa hàng Gia Vũ và được trả lời là đang định giá em nó nên chưa có giá bán. Bạn ở đâu nhỉ , nếu ở hn thì lúc nào cafe để ngắm tận mắt em nó , như vậy sẽ tốt hơn để bạn lựa chọn p835 hay HD , Chuc bạn 1 ngày làm viêc hiệu quả.

tinhtinh86

em cũng đang băn khoăn em này có rom WWE chưa nên còn đang đợi chờ...cuối tháng 6 này có cô bạn bên Đài Loan về nên đang tính làm vài em, chủ topic cho em hỏi camera của em này chụp hình và quay phim thế nào vậy anh...anh so thử với touch HD hay X1 để đánh giá thử nha (em thích camera )

dotuananh88

theo các bro thì con này và touch HD, con nào hơn vậy, xét về rom, tốc độ, ổn định, dễ dùng.
em đang phân vân chọn 1 trong 2 chú này.
thanks các bro đã đọc

alanlee

Kế hoạch tương lai ban đầu là HTC HD Touch Pro hay Diamond 2 gì đó, nhưng bực nhất là không có phiếm điều hướng b-)

Nhưng sau khi mình vừa xem một bản đánh giá của chú này mà mình mê tít thò lò :p, nhất là các PM đặc trưng kèm theo của nó =D>, mặc dù PDA đầu tiên đã là ASUS P535 đã từng sướng có khổ có.:-?

kua

em cũng đang băn khoăn em này có rom WWE chưa nên còn đang đợi chờ...cuối tháng 6 này có cô bạn bên Đài Loan về nên đang tính làm vài em, chủ topic cho em hỏi camera của em này chụp hình và quay phim thế nào vậy anh...anh so thử với touch HD hay X1 để đánh giá thử nha (em thích camera )

Camera em nghĩ có thể tốt hơn HD một chút.

VuPhong187

Đúng là camera của asus chụp đẹp hơn các các dòng ppc khác 1 chút và kém hơn nhiều so với các dòng chụp ảnh SE hay Nokia.Mình có cảm nhận như vậy.Chỉ có điều là Touch HD thì duyệt web màn hình rộng sướng hơn và rom của nó cũng nhiều hơn là asus p835.Nếu vừa được cả công nghệ lẫn thú chơi rom thì mình vẫn thấy HD ổn hơn cả.Nếu giá p835 này rẻ hơn thì mình mới chọn nó.:))

tinhtinh86

P835 rẻ hơn nhiều đó bạn khoảng 10tr máy mới còn touch Hd những 11tr lận nhưng thực tế bên Đài Loan hay Hồng Kông thì bé này cực rẻ luôn khoảng trên dưới 9tr chút thôi...nhưng nó cũng có vài vấn đề đấy nha anh em nên tìm hiểu kĩ trước khi quyết định.