• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Treo máy, WINDOW không khởi động?

jacktran

Có ai giup mình với. đang nghich với M2D trong bản ROM DXHK3 V08 của bác PhamQuang
thì con OMNIA treo, sau đó mình RESET , nhưng nó chỉ hiện ra màn hình (lúc bị treo). RESET lần nũa thì chit xuất hiện dòng chữ OMNIA , rồi màn hình xuất hiên những châm li ti. không thấy WINDOW khởi động. Đã thủ tháo pin rồi nhưng không được.:(:)(:)(:)((
Chắc tiêu rồi , may mình giư cẩn thận lắm (không bị nước vào..)
KHÔNG BIẾT NẾU UPROM LẠI THÌ CÓ GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VẤN ĐỀ NÀY KHÔNG NHỈ 8-|8-|8-|

PhamQuang

Manager
Có ai giup mình với. đang nghich với M2D trong bản ROM DXHK3 V08 của bác PhamQuang
thì con OMNIA treo, sau đó mình RESET , nhưng nó chỉ hiện ra màn hình (lúc bị treo). RESET lần nũa thì chit xuất hiện dòng chữ OMNIA , rồi màn hình xuất hiên những châm li ti. không thấy WINDOW khởi động. Đã thủ tháo pin rồi nhưng không được.:(:)(:)(:)((
Chắc tiêu rồi , may mình giư cẩn thận lắm (không bị nước vào..)
KHÔNG BIẾT NẾU UPROM LẠI THÌ CÓ GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VẤN ĐỀ NÀY KHÔNG NHỈ 8-|8-|8-|

Theo phán đoán của mình, máy của bạn không sao đâu, có thể do cài c/t nào đó hoặc cạn PIN.
Bạn có thể HR lại kiểm tra xem sao.
Máy đã Up được ROM và chạy Win rồi, tức là phần eboot và OS bình thường.
Lý do này khả năng nhiều do phần nguồn hoặc đụng ứng dụng nào đó, ví dụ như bạn cài các sản phẩm Việt hóa hoặc các ứng dụng đụng với System mà thôi.

jacktran

Theo phán đoán của mình, máy của bạn không sao đâu, có thể do cài c/t nào đó hoặc cạn PIN.
Bạn có thể HR lại kiểm tra xem sao.
Máy đã Up được ROM và chạy Win rồi, tức là phần eboot và OS bình thường.
Lý do này khả năng nhiều do phần nguồn hoặc đụng ứng dụng nào đó, ví dụ như bạn cài các sản phẩm Việt hóa hoặc các ứng dụng đụng với System mà thôi.

em cũng phỏng đoán như vậy , ngày thường dùng không sao (khoảng 1 tháng rồi ) :-?
khổ nổi , OMNIA chỉ hiên chữ OMNIA rồi im bặt:-?? , WINDOW không khởi động , nên không vào để HARD RESET được , RESET nhiều lần mà vẫn không được , có phải CHẾT ROM không anh, em có nghe nói thỉnh thoảng xung đột phần mềm gây chết ROM:((
Chắc chỉ còn nước cuối cùng là UP lại ROM mới của bác . cảm ơn mọi ngườ quan tâm:mad:):mad:)

ZHIHWA

em cũng phỏng đoán như vậy , ngày thường dùng không sao (khoảng 1 tháng rồi ) :-?
khổ nổi , OMNIA chỉ hiên chữ OMNIA rồi im bặt:-?? , WINDOW không khởi động , nên không vào để HARD RESET được , RESET nhiều lần mà vẫn không được , có phải CHẾT ROM không anh, em có nghe nói thỉnh thoảng xung đột phần mềm gây chết ROM:((
Chắc chỉ còn nước cuối cùng là UP lại ROM mới của bác . cảm ơn mọi ngườ quan tâm:mad:):mad:)
Hard reset bằng phím cứng nhé Bác
nhấn nút tắt nguồn chọt lổ reset và nhấn đồng thời cả 2 phím trả lời và không trả lời khoảng 5 giây sẽ hiện ra bảng cho Bác chọn