• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TRINITY WM6.1 ROM V44 - Build 20748.1.4.0 (MANILA2D)

bacnemo

Các bác ơi làm ơn cho em hỏi tại sao bản rom nay em không tài nào cài được trên con P3600i của em ạ.
Khi up được 1% là nó lại thoát ra ngoài trong khi em up mấy rom từ xda-developper như
* cmE v0.9 (beta)
* n0610e (beta)
* n072e
* Team CV93+Oggi (17.01.2009)
thì lại được. Liệu có phải bản này chỉ up được cho P3600 chứ không cho P3600i không ạ? Có bác nào biết chỉ giùm em với. Nhìn bản này của bác Quang mà thấy thèm quá
. Thanks trước các bác

cramos

Uo Latnid znariet

Tan pua ziegh riet?
Talming pump rảta zieg. Tryening yalzingrumpul grapintagenz.

=))

Liep
Grunk

dungdl

Bluetooth trong rom HTC Trinity WM6.1 V44

ROM 3.08.61.44 (Manila2D) CHO HTC TRINITY

= CE OS 5.2.20753 Build 20753.1.4.0 =

Phiên bản V44, WM6.1 với chức năng Manila2D dành cho HTC Trinity, dựa trên:
- Cở sở và phát triển bản V43
- Tích hợp chức năng Manila2D được phát triển và giới thiệu bởi XDA-Team
- OS mới: CE OS 5.2.20753 Build 20753.1.4.0

Với Trinity tất nhiên các chức năng Touch hoạt động không toàn diện, nhưng chức năng Manila hoạt động cũng khá nhẹ nhàng và thú vị.
- Thay đổi Version MMS
- Thay đổi Version Audio Manager
- Thay đổi Version CommManager
Tất cả đều hoạt động tốt.

Mã:
* [I][U]Để cài Opera, tải CAB theo Link sau[/U][/I]:
[CODE]http://www.mediafire.com/?jmwjwjwakdz
* Để cài YouTube, tải CAB theo link sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?azmzgzrmwfn
* Để tải GoogleMaps, tải CAB theo link sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?cn1yey3oyjm

* Để có bàn phím EzInput hỗ trợ 5 ngôn ngữ, tải CAB sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?44dyinqe4yk
Hình minh hoạ bàn phím trên Trinity:

[/CODE]

LINK TẢI ROM V44 Manila2D:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/147112558/TRIN_WWE_3.08.61.44_B20753_MANILA2D.rar
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Bác Quang ơi cho em hỏi chút! Sau khi em up rom V44 cho HTC Trinity xong thì kết nối Bluetooth có vấn đề như sau: Gửi file đi thì không có vấn đề gì nhưng các máy khác lại không gửi được file sang máy này được.
Rất mong bác giải đáp hộ em. Cám ơn bác nhiều!

levibinhdinh

Bác Quang ơi cho em hỏi chút! Sau khi em up rom V44 cho HTC Trinity xong thì kết nối Bluetooth có vấn đề như sau: Gửi file đi thì không có vấn đề gì nhưng các máy khác lại không gửi được file sang máy này được.
Rất mong bác giải đáp hộ em. Cám ơn bác nhiều!

xin lỗi nha !!! bạn đã thử kick vào cái mục mà "làm cho các máy khác thấy mình" chưa vậy !!!
- riêng về lổi "răng xanh" thì bản ROM V42 đã sửa rồi, nên không thể bị trên V44 dc. !!!
bạn check thử máy bạn nha !!!

varentive

máy mình kết nối bluetooth với máy khác thì phải mở bluetooth lên rùi search trong phần bluetooth explorer thấy máy người ta rùi thì kết nối (có đòi pass) xong thì vô máy người ta chép gì cũng được hehe.

levibinhdinh

máy mình kết nối bluetooth với máy khác thì phải mở bluetooth lên rùi search trong phần bluetooth explorer thấy máy người ta rùi thì kết nối (có đòi pass) xong thì vô máy người ta chép gì cũng được hehe.
ái chà!! bác này giỏi wa !! chỉ cho tui với !!!!
:D mà bác có xài ppc không mà nói vậy !!!

varentive

-.-' mình xài htc p3600. bởi máy mình gặp tình trạng gửi bluetooth đi thì người ta nhận nhưng người ta gửi thì ko được nên mò một hồi thì được vậy

jundat

Cái bản nỳ hình như pác Quang quên wifi hay là do máy em???8-| :|:( Còn cái V42 thì em zô internet woai` hok đc, cứ bắt cài đặt lại, bro nào giúp em zới! :(

trandaithieugia

Cái bản nỳ hình như pác Quang quên wifi hay là do máy em???8-| :|:( Còn cái V42 thì em zô internet woai` hok đc, cứ bắt cài đặt lại, bro nào giúp em zới! :(

mình thì Bluetooth gửi được chứ không nhận được. còn Wifi thì bình thường =))=))=))

jundat

mình thì Bluetooth gửi được chứ không nhận được. còn Wifi thì bình thường =))=))=))

Bạn nói rom nào zậy? Mình muốn hỏi cái rom 44 thì mình xài wifi hok được, còn rom42 thì mình kết nối GPRS hok đc, nó cứ bắt cài đặt lại. 8-|

levibinhdinh

Bạn nói rom nào zậy? Mình muốn hỏi cái rom 44 thì mình xài wifi hok được, còn rom42 thì mình kết nối GPRS hok đc, nó cứ bắt cài đặt lại. 8-|

có thể vì lý do khác - chứ bản rom v44 thì máy mình xài ok - còn rom v42 thì cũng bình thường (kết nối GPRS - bằng PDAnet + laptop) !!!

jundat

có thể vì lý do khác - chứ bản rom v44 thì máy mình xài ok - còn rom v42 thì cũng bình thường (kết nối GPRS - bằng PDAnet + laptop) !!!
zậy sao bản 44 em mở com manager thì hok thấy wifi. Còn bản 42 thì cài đặt làm sao để zô đc web, anh chỉ em zới! 8-|

levibinhdinh

zậy sao bản 44 em mở com manager thì hok thấy wifi. Còn bản 42 thì cài đặt làm sao để zô đc web, anh chỉ em zới! 8-|

trong comman ko có thì vào setting mà mở chứ có gì đâu - còn ko thì cài cái comman khác !!!
còn bản v42 mình không biết là ý bạn là sao -

absolut2k

hi!

I`ve got a little issue with this rom. I cannot change the call volume? i try with the system and with the ring volume but nothing happens? Any ideas?

Tns

Abs

trucdemo

thấy bản rom này đẹp quá rất thích, nhưng em dùng p3600i nên ko up được, bác quang có bản nào up cho p3600i ko chứ up rom của các trang nước ngoài ko đẹp bằng của bác

daotrungdung81

Chẳng có link nào tải được ngoài rapidshare, Mà free user chậm down cả buổi mới xong....
Có ai up dùm link khác không????