• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp khẩn cấp HTC Snap S521

tuyensteel

Bác Quang ơi,

Em up rom về 6.1 cho con HTC snap S521, nhưng có một lỗi nặng quá.
-Pin nhanh hết,
-Máy thỉnh thoảng báo invalid sim ( nhưng vẫn gọi và vào 3g tốt).
-Thỉnh thoảng máy tự động khởi động lại.

Em đã hard reset rồi nhưng không sửa được lỗi này.

Bác tư vấn cho em xem có cách sử lý gì không!!!!

Cảm ơn bác nhiều

tuyensteel

dùng 6.5 rồi. chán lắm, máy ở chế độ standby thì nghỉ luôn, ko bật lại lên được. rồi thỉnh thoảng lại mất sóng, Thế nên mới quay lại 6.1

TuDien123

dùng 6.5 rồi. chán lắm, máy ở chế độ standby thì nghỉ luôn, ko bật lại lên được. rồi thỉnh thoảng lại mất sóng, Thế nên mới quay lại 6.1

máy bạn sao ấy chứ, máy mình sài có sos sóng bjo đâu
vì mình sài mobi nên ko dám khẳng định là sóng lúc nào cũng căng
nhưng chưa bị out sóng bao giờ
còn về phần chế độ standby máy mình vẫn bt mà nhỉ, bạn úp Rom cook rùi á :)

tuyensteel

UHm, máy mình là máy unlock hàng châu âu mà, có phải phiên bản quốc tế bán ở trong nước đâu

tungfnv

Máy của mình Up lên 6.5 rồi nhưng mình thích 6.1 hơn nên mình quay về 6.1. Không hiểu vì sao khi trở về thì không gửi được tin nhắn trong khi tin đến vẫn nhận bình thường. Chắc là do sai Rom nhưng mà không biết tìm Rom gốc chuẩn thế nào nữa. Chán thiệt.

tungfnv

Lúc chạy bản rom 6.5 mình không thấy lỗi gì cả nhưng mà tin nhắn cũng vẫn không gửi được.

PhamHien

Máy của mình Up lên 6.5 rồi nhưng mình thích 6.1 hơn nên mình quay về 6.1. Không hiểu vì sao khi trở về thì không gửi được tin nhắn trong khi tin đến vẫn nhận bình thường. Chắc là do sai Rom nhưng mà không biết tìm Rom gốc chuẩn thế nào nữa. Chán thiệt.
Bạn cài lại số trung tâm dịch vụ tin nhắn nhé