• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp vì TD2 không up ROM được?

khong_co_ai

Active Member
Thông tin máy
- Ngôn ngữ: WWE.
- Version: 2.31.841.6 (64646).
- Build: 21849 AKU 5.0.63 WWE
- Radio: 4.48.25.20.

- Manila_Telstra_2_1_19183317_4
- PhoneCanvas_3_50_35695_0

Tình hình là em vừa tậu được con TD2 hàng 2hand về đang vọc để up lên rom mới nhưng máy up được.
Thông tin về bản rom hiện tại thì như ở trên.
Vào trong Bootloader thì thấy ghi:
TOPA118 32M
SPL-1.83.000
MicroP-Topaz (LED) v10
TURBO HW/TURBO SW
-------------------------------
TP MFG DATA
512,554 181,886
829,885 837,214
829,885 Calibrated

phần màu trắng dưới cùng là dòng chữ Serial chứ không phải USB như trong hướng dẫn
khi em up rom ship cũng báo lỗi, thế này
UpRomshiperror.bmp

chỉ up radio không thôi cũng báo lỗi thế này,
errorupdate.bmp

cuối cùng thì báo thế này

Erroupradio.bmp

tiến hành HarSPL bản Topaz-HardSPL_V5_00R5 em tải cả bản HSPL update 251 về copy vào thư mục Topaz-HardSPL_V5_00R5 bản 1.83 rồi chạy thì báo lỗi kết nối vói PC
HSPL bằng cách copy file SSPL-Manual-TopazV5_01 vào thẻ nhớ của máy nhấn vào thì máy treo luôn chờ 5 phút sau chẳng thấy động tĩnh gì.
Cho em hỏi có phải HardSPL nữa không nhỉ, em đọc dòng "SPL-1.83.000" nên em nghĩ là đã HSPL rồi có phải không?
Em không biết phải làm thế nào bây giờ, muốn up lên bản radio mới xem sóng sánh được cải thiện chút nào không và còn dùng các ROM cook nữa chứ. Chôi PPC mà không Up được cái gì thì sài kon 1110 cho lành các bác nhể.
Các pro xem giúp em nhé. em mới tậu con này được 3 ngày, trong đó 2 ngày lên 4rom ngâm cứu rồi mà chưa làm gì được nó đây.
Ah, kon máy này là hàng xách tay thì phải. Thấy còn nguyên tem voice mà không có tem nhà phân phối.
hu.............hu...............

PhamQuang

Manager
Máy của bạn chưa chạy HSPL thành công thì không Up được ROM đâu.
Đã có các Topic hướng dẫn chạy HSPL, hãy đọc và tham khảo thêm để chạy HSPL đã nhé.

login_roi

Chà tình hinh có vẻ căng đấy nhỉ. tui đang học cách sử dụng con Toch crui mà thấy dùng windows mobil khó quá

khong_co_ai

Active Member
Máy của bạn chưa chạy HSPL thành công thì không Up được ROM đâu.
Đã có các Topic hướng dẫn chạy HSPL, hãy đọc và tham khảo thêm để chạy HSPL đã nhé.
Bác PhamQuang Hải Dương nhà mình ơi cái thông tin ở trong bootloader có nghĩa gì vậy? thế dòng chữ SPL-1.83.000
không phải là đã HSPL rồi à. Trước em cũng có dùng O2 Atom nhưng không phải làm thao tác này khi up Rom nên không hiểu phần này, nhờ bác chỉ rúp em với nhá. làm thể nào để HSPL được hả bác.
Cảm ơn bác nhiều

Hoden

Super V.I.P
Bác PhamQuang Hải Dương nhà mình ơi cái thông tin ở trong bootloader có nghĩa gì vậy? thế dòng chữ SPL-1.83.000
không phải là đã HSPL rồi à. Trước em cũng có dùng O2 Atom nhưng không phải làm thao tác này khi up Rom nên không hiểu phần này, nhờ bác chỉ rúp em với nhá. làm thể nào để HSPL được hả bác.
Cảm ơn bác nhiều

Nếu bạn HSPL thành công xong thì nó sẽ hiện dòng này
SPL: 1.83.OliNex

khong_co_ai

Active Member
vậy là máy em chưa HSPL được rồi.
Sao em Syn ngon lành rồi, mở explorer của ppc ra rồi nhé (cái này khẳng định đã connect ngon rồi phải không ạ)
mở file Topaz-HardSPL_V5_00R5.exe hiện thông báo
b3.bmp

b4.bmp

Em chọn NO vì nhấn YES thì thấy mở 1 trang web hỏi xin em tiền thì phải.
Các Pro giúp em với, em làm sai chỗ nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

chung_cb2002

ua theo thong so ban ghi 1.83 olinex la co the up bat ki rom nao roi.....ban thu dua ve bootloader roi chay HSPL 2.51 thu xem sao....co gi hoi minh chi tiep cho......sory vietkey bi loi chua khac phuc duoc

Shinichi

Theo mình là bạn nên HardSPL lại từ đầu và HSPL bằng bản 2.51 trước. Khi đã HSPL thành công thì có thể up lên gì thì up mà không thì thôi cũng được. Nhớ Hard Reset máy và tháo hết cả thẻ nhớ và sim ra trước khi HSPL. Chúc may mắn.

tranvietky

EM ở HN...có bác nào ở HN ko ạ...có bác nào pro chỉ bảo em cái...đc chú em đổi cho con HTC diamond2 mà chả biết hack hiếc gì cả.....cái này có vẻ phức tạp hơn android thì phải....uhuhuh. Làm theo trên XDA thì sợ sợ....vì mình chưa dùng wm bao giờ...cần các pro chi bảo!
yahoo của em: kybeotvk
Ai giúp em với......

EM ở HN...có bác nào ở HN ko ạ...có bác nào pro chỉ bảo em cái...đc chú em đổi cho con HTC diamond2 mà chả biết hack hiếc gì cả.....cái này có vẻ phức tạp hơn android thì phải....uhuhuh. Làm theo trên XDA thì sợ sợ....vì mình chưa dùng wm bao giờ...cần các pro chi bảo!
yahoo của em: kybeotvk
Ai giúp em với......
Không có gì khó đâu bạn, bạn nên sang topic HardSPL V5 by OLINEX - HTC TOPAZ (TD2) tham khảo kỹ rồi thực hiện theo nhé. Có gì khúc mắc cứ hỏi mọi người sẽ giúp bạn. Chúc thành công !

LuonGThanGtk

ui giời máy móc có phải người đâu cứ vọc thả phanh ko chết đâu mà sợ
lỗi này HardSPL lại là up rom ngon lành :DS

khong_co_ai

Active Member
ui giời máy móc có phải người đâu cứ vọc thả phanh ko chết đâu mà sợ
lỗi này HardSPL lại là up rom ngon lành :DS

biết vậy rồi nhưng vẫn pó tay với đau chứ. Như tui đây đã có kinh nghiệp 2 lần hard SPL rồi mà vẫn pó tay trước con này đây nè, kiểu gì cũng phải làm được, không làm được thì ăn không ngon ngủ không yên. Chơi PDA là vậy và.