• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trong suốt Taskbar va clock cho HD2?

jfk2000

các bác có cách nào làm trong suốt thanh taskbar, thanh menu và đồng hồ nhưng vẫn giữ lại đường viền bao cho đồng hồ ko ? cho em xin với. Em đang cần . Chân thành cám ơn

binhmogas

chuyển về màng hình home (mặc định) MENU->SET WALLPAPER->chọn vào REQUIRES A SOFT RESET TO TAKE EFFECT rồi chọn đúng hình nền bạn đang sử dụng rồi YES reset là trong suốt. D)

jfk2000

chuyển về màng hình home (mặc định) MENU->SET WALLPAPER->chọn vào REQUIRES A SOFT RESET TO TAKE EFFECT rồi chọn đúng hình nền bạn đang sử dụng rồi YES reset là trong suốt. D)

bạn ơi ko được , Mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng mà nó chỉ có hình nền của taskbar thoi còn màn hình vẫn đen thui .hu....hu.......Bạn có soft nào cài vào làm nó trong suốt 100% ko? chỉ trừ các nút bấm cảm ứng thôi

MrBeOaRT

bạn ơi ko được , Mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng mà nó chỉ có hình nền của taskbar thoi còn màn hình vẫn đen thui .hu....hu.......Bạn có soft nào cài vào làm nó trong suốt 100% ko? chỉ trừ các nút bấm cảm ứng thôi

down CHT 1.8.5 về. MENU -> WALLPAPER -> TASKBAR & SOFTBAR -> CHỌN HÌNH -> SOFTRESET -> KO dc thì chịu !

jfk2000

Thì bạn vào set Wallpaper->skin taskbar and sofkey bar-> chọn hình nền là hình bạn đang sử dụng giống mục All Tab là OK
View attachment 183053

mình đã làm rồi mà nó ko có hình nền nó chỉ có mỗi hình cho taskbar thôi còn màn hình ở giữa vẫn đen thui . Mình có gửi hình . các bác xem ở dưới

phamthaitl

View attachment 183053

mình đã làm rồi mà nó ko có hình nền nó chỉ có mỗi hình cho taskbar thôi còn màn hình ở giữa vẫn đen thui . Mình có gửi hình . các bác xem ở dưới

ý của bạn đó là làm trong suốt cái hình nền của đồng hồ và tất cả các icon trên home chứ gì.
bạn tải rom này về up là ok này.Tại Đây