• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trước khi up FW có cần fomat máy ko?

thanhlongnd

Máy mình cài rất nhìu phần mềm . Giờ muốn up FW mới có cần fomat máy ko hay cứ thế up luôn ?

TomRyan8891_2009

Máy bạn là 5800 thì khi tiến hành cập nhật FW mới , nó vẫn giữ nguyên các chương trình và tùy chỉnh , không mất cái nào cả ...

Kojiro

Super V.I.P
Có trường hợp, up qua NSU thì phải 4mat máy trước khi up fw thì nó mới chạy thành công, KJR đã gặp với N95 thường.

TomRyan8891_2009

mỗi lần up fw mình đều format máy cả. Mà hem bít mình fm mày nhiều có bị sao hem ta

Nghe nói format 4 ngón nhiều ảnh hưởng đến board , nhưng thằng bạn mình nó format cả chục lần nhưng máy chẳng bị gì ...

o0vocuc

Có trường hợp, up qua NSU thì phải 4mat máy trước khi up fw thì nó mới chạy thành công, KJR đã gặp với N95 thường.
cho mình hỏi,mình up firmware bằng NUS (đã thành công) và mình cũng ko format máy.như thế có ảnh hưởng j` ko? Sau khi up xong thi máy mình cũng mất hết ứng dụng đã cài trước đó và khi cài lại thì nó bảo chứng chỉ hết hạn.vậy mình phải hack lại máy sau khi up ah?

anhchanbonmat

cho mình hỏi,mình up firmware bằng NUS (đã thành công) và mình cũng ko format máy.như thế có ảnh hưởng j` ko? Sau khi up xong thi máy mình cũng mất hết ứng dụng đã cài trước đó và khi cài lại thì nó bảo chứng chỉ hết hạn.vậy mình phải hack lại máy sau khi up ah?

sau khi úp filmware xong nên format lại máy nghe bạn và phải hack phone lại nha vì đã mất dữ liệu hết rồi

hhkkll

Posted via Mobile Device
Mình cũng giống y chag a Kjr cũng 95_1.

backbedboy

sau khi úp filmware xong nên format lại máy nghe bạn và phải hack phone lại nha vì đã mất dữ liệu hết rồi

kinh nghiệm của mình là up FW xong , để vậy cài phần mềm thì sẽ chạy nhanh hơn là up xong còn format lại trên máy nữa

anhchanbonmat

vậy bạn có để ý hôn khi chưa úp filware trong máy có mấy mê và khi úp rồi thì mấy mê hôn.mình thử 3 con 3250 và 3 con N73 ,1 con n85 sau khi úp thì mê trong máy tăng lên nhiều lắm

Zenki

Super V.I.P
Kinh nghiệm của mình thì khi Update FW mới thì sẽ Format lại sạch sẽ, đây cũng là cơ hội để chọn lọc lại những PM và Themes cần thiết và không cần thiết, dọn dẹp các thứ không cần thiết và ít khi dùng tới :D