• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TrustMobi MobiShield PRO v3.40(0) S60v5 UnSigned-Chống virus và nhiều hơn nữa

duylinh27884

Moderator
TrustMobi MobiShield PRO v3.20(0) S60v3v5 S^1^3/Anna/Belle
UnSigned

MobiShield chống vi-rút cung cấp cho bạn bảo vệ đầy đủ chống lại phần mềm độc
hại, virus và các phần mềm gián điệp. Nó bảo vệ điện thoại thông minh Symbian S60 của bạn bằng cách chạy trên nền tảng của điện thoại của bạn trong thời gian
thực. Cũng giống như một cơ quan giám sát:
MobiShield Virus Anti-có thể ngăn chặn và lọc các kết nối bluetooth đến, kết nối internet và tin nhắn từ điện thoại của bạn mà đảm bảo không bị gián đoạn và dịch vụ bảo vệ nâng cao từ điện thoại di động của bạn.

Các tính năng chính:
* Bảo vệ điện thoại của bạn từ vi
rút gây hại như Yxe.D (***
yspace) và LanPackage và tin nhắn SMS trojan tự động;
* Một scanningengine rất nhanh đảm bảo một kết quả nhanh chóng hướng dẫn sử dụng
và quét toàn diện
* Phát hiện và xóa các malware và
không biết các mối đe dọa khác; tương đối đi kèm với một bộ nhớ thấp trong 24 giờ
bảo vệ nền
* cập nhật trực tuyến để cung cấp nhất cho
đến nay bảo vệ có thể
* Mạng lưới bảo vệ tường lửa cho phép bạn lướt web và các ứng dụng tải về mà
không cần quan tâm của virus tấn công
* Quy trình quản lý và quản lý App optimizeresources cho hiệu suất thiết bị tốt hơn

Đăng nhập: Sao lưu và phục hồi liên lạc, Cloud Scan và nhiều hơn nữa chức năng mạnh mẽ hiện nay có sẵn!

Download

Chỉnh sửa cuối:

silvercomet

cái này backup contact online an toàn k duylinh? Mình backup được 1 tiếng lên server del file contact đi sợ có vấn đề bảo mật :D Lỡ nó release contact người dùng hoặc xài vô mục đích k tốt sao ta?

JohnyNguyen

cái này backup contact online an toàn k duylinh? Mình backup được 1 tiếng lên server del file contact đi sợ có vấn đề bảo mật :D Lỡ nó release contact người dùng hoặc xài vô mục đích k tốt sao ta?
T.T Lo lắng quả không thừa :)) Cho anh chị em thêm vài thông tin về TrustMobi :p Coi lịch sử hình thành và phát triển của site :p Nói chung là nghe qua cũng "khủng long ăn thịt" đấy :))

Mã:
[URL="http://www.trustmobi.net/trustmobi/About.html"][SIZE=4][FONT=Times New Roman][COLOR="#006400"]http://www.trustmobi.net/trustmobi/About.html[/COLOR][/FONT][/SIZE][/URL]

Ứng dụng này của Tàu khựa đó T.T

nikoabe

Thực ra mình nghĩ Symbian nhà mình Virus nó không thèm đụng đâu, bằng chứng là mình có cài diệt Virus đâu mà máy chạy vẫn ok, cài vào thì chỉ tốn Rame thôi, híc

max1397

Member
hồi h mình xài mấy cái dùng s60v5 r.mà chẳng có cái nào cài phần mêm diệt virus cả.mình nghĩ cũng diệt virus cho s60v5 ko cần thiết lắm.dù sao cũng thanks chủ thớt!!!

Dragon459

Manager
Hôm qua đọc 1 bài trên vietnamnet nội dung nói về các phần mềm diệt virut trên điện thoại.
nội dung bài viết ở link dưới.tuy nhiên ông này k đề cập tới Symbian.mọi người đọc tham khảo thêm chứ bây giờ thì thực tế cho thấy.các smartphone symbian nhà ta vẫn chạy tốt mà k có hiện tượng gì cả.ae ta flash máy suốt ngày thì cũng như cài lại win rồi.hết virut

phucthu456

Mình cũng dùng mấy cái phần mềm diệt vius cho sym nhiều mà chưa khi nào dùng đến chức năng chính của nó là diệt vius cả:)). toàn là dùng mấy chức năng phụ như quản lí dữ liệu, quản lí dung lượng, dọn rác, mà cũng chả thấy ai nói gì đến máy sym dính vius cả, chắc là uống vắcxin liều cao nên không bị>:)>:)

duylinh27884

Moderator
Mình cũng vậy,từ hồi dùng symbian trên 3 năm rồi mà dùng mấy pm quét virus mà có “cắn” được con nào đâu,cài vào test xong cũng gỡ ra hết,chủ yếu nghịch soft là chính :D

ace_hp7

Active Member
chuẩn !!! app diệt virus cho dt cài chủ yếu cho vui thôi ,cài nặng máy lắm ,từ trc đến h cài đủ các loại soft anti virus vào rồi lại remove ,mình còn chọn cả chế độ ổ đĩa chung cho dt xong vác Kaspersky máy tính ra quét mà có bắt đc con j đâu

AyTeeZ

e bị nặng hơn mấy bác,dùng xplore đổi mấy cái hình nền của skin mykeylock.làm xong thấy máy đơ,reset lại,vào photo thấy mất hết ảnh luôn.cài mấy soft diệt vi rút vào diệt mà không thấy gì.đưa lên laptop diệt gần 100 con.

AyTeeZ

toàn ảnh ngưừi thân vớ mấy cái dt mượn test thôi,tiốc là chưa kịp lưu vào laptop thì bị mất,từ giờ chắc không dám cắm vào máy lung tung nữa

silvercomet

T.T Lo lắng quả không thừa :)) Cho anh chị em thêm vài thông tin về TrustMobi :p Coi lịch sử hình thành và phát triển của site :p Nói chung là nghe qua cũng "khủng long ăn thịt" đấy :))

Mã:
[URL="http://www.trustmobi.net/trustmobi/About.html"][SIZE=4][FONT=Times New Roman][COLOR="#006400"]http://www.trustmobi.net/trustmobi/About.html[/COLOR][/FONT][/SIZE][/URL]

Ứng dụng này của Tàu khựa đó T.T

Tàu khựa xưa nay nhà mình vẫn xài đầy đấy thôi, như UCWeb nè, ggheart nè, có sao đâu. Có đei62u thằng trustmobi này info nó k có mấy, đánh giá review cũng chả có nhiều nên lo vậy thôi. Chứ còn virus xưa nay symbian có làm sao đâu, chủ yếu cũng như mấy bác mình xài chức năng phụ khác của nó xem có gì hay k thôi

JohnyNguyen

Tàu khựa xưa nay nhà mình vẫn xài đầy đấy thôi, như UCWeb nè, ggheart nè, có sao đâu. Có đei62u thằng trustmobi này info nó k có mấy, đánh giá review cũng chả có nhiều nên lo vậy thôi. Chứ còn virus xưa nay symbian có làm sao đâu, chủ yếu cũng như mấy bác mình xài chức năng phụ khác của nó xem có gì hay k thôi
=.= Ạch,tớ có nói câu nào là app Tàu khựa thì ae ko nên dùng đâu nhỉ >"< SlideUnlock,nunlock,mykeylock,ET pocketlock ... (Loạt app khóa mở khóa đt nhé )
Ttpod,UCplayer,dingdong,360ting ....(multimedia)
Vhome,Ndesk ...
.....
Toàn các app mà ae vẫn dùng ngày đấy thôi T.T Như UCBrowse tớ đang duyệt web nữa đây :)) Tầm ảnh hưởng của Tàu khựa ko chỉ trong chiếc đt,quần áo,chăn màn ...everything đều có sự hiện hữu của Tàu
Nhưng tóm lại thực lòng tớ ko yên tâm khi để danh bạ,tin nhắn của mình lên website dù cho đó là nokia chứ đừng nói site của tàu :))
ĐT yêu SIM,yêu thẻ nhớ,và yêu cái MT cùi mía,vậy thôi :)) Đồng bộ vào 3 thứ kể trên là quá đủ rồi :))
-------- Chém gió tý >:) Nhà bác nào trong đây khẳng định trong nhà mình ko có tý gì của tàu khựa thì 100% là con nhà Siêu Đại Gia rồi :))=))

nhà nghèo toàn dùng đồ VN có tính k Johny ;;)
ở VN mình bi h gần như tất cả mọi thứ đều của Tàu trừ 1 thứ đó là " vợ ",vì đàn ông Tàu nó còn tranh giành đổ máu bỏ xừ ,với lại bno chưa nghĩ ra công nghệ nhái người , nếu k thì ... có khi vợ mình cũng là hàng Tàu ,hoặc bị Tàu nó nhái mất =))

Chí lý,chí lý \-/\-/\-/:)) Há há,nãy type bài này trên đt mỏi tay vãi +___+ Chọt chọt trên đt mà vẫn cứ thích chém nhiều :|X_X
Cho em chém phát, thực ra mình lợi dụng được hàng của nó cái nào thì mình cứ chơi, tội gì, cái chính là mènh làm sao chơi lại đc nó nè
Ạch,thôi nhá T.T Lại vứt bọ đúng chỗ ngứa của ae rồi =)) Thi nhau chém gió thế phải tội tớ đấy :-<

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
nhà nghèo toàn dùng đồ VN có tính k Johny ;;)
ở VN mình bi h gần như tất cả mọi thứ đều của Tàu trừ 1 thứ đó là " vợ ",vì đàn ông Tàu nó còn tranh giành đổ máu bỏ xừ ,với lại bno chưa nghĩ ra công nghệ nhái người , nếu k thì ... có khi vợ mình cũng là hàng Tàu ,hoặc bị Tàu nó nhái mất =))

nikoabe

Cho em chém phát, thực ra mình lợi dụng được hàng của nó cái nào thì mình cứ chơi, tội gì, cái chính là mènh làm sao chơi lại đc nó nè

ace_hp7

Active Member
chẳng nói đâu xa ,trừ những sp made in China thôn quá lởm , mấy cái hàng như Meizu M8,M9 ,HK phone nó chả nhái cho IP sợ xanh mặt ,mấy cái dt ZTE ,Huawei giá cũng ngất ngưởng 6,7 tr ,bọn lenovo công nghệ h cũng kinh ,pt ầm ầm ,mấy cái dt thương hiệu Việt của nhà mình thì cũng là Tàu mà ra

silvercomet

@JohnnyNguyen: hôm wa mình thử backup danh bạ quăng lên server nó xong k biết là vô server check sao, sợ nó làm gì với cái danh bạ mình nên chừng tiếng sau vô restore thì hóa ra nó nằm chỗ đấy xong del luôn. Có xài cloud scan của nó 1 lần mà k biết nó kịp "thu hoạch" cái gì trong đt mình k nữa, mấy thằng app từ tàu khựa này tìm thông tin về công ty nó khó khủng khiếp, công ti mà cái web có sơ sài vài ba mục với báo giá sp, support toàn mơ hồ k. K biết có cách nào check được mình có bị "gài" bởi phần mềm bọn tàu k nhỉ, vừa rồi người dùng ip cũng bị lấy dữ liệu thông tin cá nhân ra trong server đấy. Xem cái đấy xong bỗng dưng lại sợ, haha