• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TrustMobi MobiShield v1.3 symbian S60v3

MinhThang

Manager
Vừa quét thử hơn 2 ngàn file mà có 5 con Virus, không đáng kể. Chắc cái pm này nó tìm không ra hết thì phải, máy vẫn còn chậm.

Kojiro

Super V.I.P
Vừa quét thử hơn 2 ngàn file mà có 5 con Virus, không đáng kể. Chắc cái pm này nó tìm không ra hết thì phải, máy vẫn còn chậm.

Thiệt ko đó, liệt kê tên 5 con virus đó em xem coi :p

hnt20042000

kinh khủng. làm gì chứa tới 5000 file luôn anh thắng. mà hồi giờ quét qua quét lại hoài chả thấy con nào cả. nếu có thì bỏ máy tính kaspersky nó luột trước rồi.:D

2356

kinh khủng. làm gì chứa tới 5000 file luôn anh thắng. mà hồi giờ quét qua quét lại hoài chả thấy con nào cả. nếu có thì bỏ máy tính kaspersky nó luột trước rồi.:D

2K mà bạn? Bạn đọc làm sao ra 5K thế ^^!

NHATDUOBLET

sao khi em cài pm này vô thì không sử dụng dc pm chặn cuôc gọi dc nữa (vd: black and white) ko bít phải làm sao

levietcuong08

Kaspersky của máy tính diệt cả virut điện thoại nữa hả? Vậy nó ra kaspersky mobile chj nhj?

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Kaspersky của máy tính diệt cả virut điện thoại nữa hả? Vậy nó ra kaspersky mobile chj nhj?

Posted via Mobile Device

Đừng post bài phong cách teen, nhắc lần 2 nha :)

Kas cho mobile ra đến bản 9 rồi nhưng ko khả thi lắm nên cũng ít thấy được đề cập :D

hnt20042000

Posted via Mobile Device

không tin bạn bỏ 1 con bất kỳ vào thẻ nhớ rồi quét xem. nó luột chín ngay. tuy nhiên nó không thể quét bộ nhớ máy và bảo vệ máy. vì thế kaspersky mobile ra đời. thực ra bản virus cho mobile không khả thi lắm vì khả năng đồng bộ và kết nối của điện thoại với mạng và các điện thoại không được toàn diện lắm. vì thế khả năng lây lan rất chậm, cùng với việc virus điện thoại chưa nhiều do điện thoại chưa phải là mảnh đất màu mở để tin tặc kiếm lời từ đó. symbian cũng không phải là hệ điều hành chiếm đa số cùng với khả năng bảo mật cao trừ việc hack phone. mà dân hack phone thì việc bảo vệ điện thoại và sử dụng có thừa. vì thế nên antivirus mobile không khả quan cho lắm. đa số các ứng dụng diệt virus tải về đa phần là để test cùng với việc diệt không thấy con nào. khả năng bị lây thấp, ngốn một lượng ram cao. vì thế thường bị xóa khỏi điện thoại sau một thời gian

Chỉnh sửa cuối: