• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.80 Alpha14_Skin+ Hiệu ứng Mới_VI-SymPViet!

AlyCuong

Active Member
cho mình hỏi mấy cái splash kia dơnload về chép vào thư mục nào thế ?mình unzip rui chép sạch thư mục splash_diy vô TTPOD\splash ko bít đúng ko và chẳng xem đc j:(( (mới chuyển qua V3 dung nên còn gà wa!!) :))

Splash thì bỏ vậy là đúng, skin thì bỏ vào TTPOD\Skins\V4

laocai_city

chủ topic cho mình xin cái hình cô gái múa cột đi mấy link kia lỗi hết rùi.cho mình xin link mediafire nhá:D thanks:D

AlyCuong

Active Member
Ban nay co patch 4run roi ma..minh dung e61i.. Anly cuong cho minh xin link down patch 4run cai vao xem sao. May lam virut qua cai lai tu dau nan @@

Patch 4 run, mới format máy thì dủng phần mềm trợ giúp cài soft đó bạn, nó tự động cài cho mình, chứ k cần phải ngồi bấm mấy trăm cái Ok.

mafiavn

nhấn qua phần lời rồi nhấn chế đọ cái là bị thoát ttpod. Chỉ có lổi đó thôi.
À chuyển bài ko có hieu ứng mờ dần. Chỉ có khi tạm dừng rui play thì có. Fix dc 2 cai đó thì bản này good nhất. Ko cần cập nhật. Tk chủ top va anh em.

Windowslovely

mình bị lỗi cái skin này ròi, nó không còn động nữa mà đứng yên cái đĩa lẫn cây kim mặc dù mình đã cài lại, lúc trước thì bình thường

cho mình hỏi cái skin này là gì thế, làm sao mở được

THANKS !!!!!!!!!!!!

leminhhai111

mình bị lỗi cái skin này ròi, nó không còn động nữa mà đứng yên cái đĩa lẫn cây kim mặc dù mình đã cài lại, lúc trước thì bình thường

cho mình hỏi cái skin này là gì thế, làm sao mở được

THANKS !!!!!!!!!!!!

SKIN 1 đổi qua skin khác >> quay lại SKIN đó sẽ dc , hoặc bấm dừng bài hát rồi bấm phát thi nó sẽ quay

SKIN 2 , Tương tự , lưu ý SKIN đó chỉ xài cho 240 x 320 nếu xài cho 320 x 240 sẽ bị out

locthuyforever

Gần đây theo dõi các phương tiện thông tin đại chúng thấy TQ ngày càng láo xược trong vấn đền tranh chấp đảo với VN, nhất là sự kiện cắt cáp tàu Bình Minh 02, mình thấy căm ghét TQ vô cùng, trước mắt đã remove tất cả các phần mềm china ra khỏi điện thoại và cài phần mềm khác cùng chức năng mà xài. Cụ thể:
1. Bỏ TTPod chuyển sang xài PowerMp3 hoặc JukeBoxLCG nghe nhạc đã tai.
2. Bỏ UCWeb thay bằng Operamini 6.xxx chạy vù vù.
3. Bỏ NetQin chuyển sang dùng KMS quét virus ầm ầm.
4. Bỏ luôn NetQin Mobile Manager thay vào đó là X-explorer xài sướng.
5. Gỡ bỏ tất cả các themes trước đây đã tạo từ trang Ownskin.com,
6. Gở bỏ hẳn GGheat.
Đó là tinh thần dân tộc!

AlyCuong

Active Member
Gần đây theo dõi các phương tiện thông tin đại chúng thấy TQ ngày càng láo xược trong vấn đền tranh chấp đảo với VN, nhất là sự kiện cắt cáp tàu Bình Minh 02, mình thấy căm ghét TQ vô cùng, trước mắt đã remove tất cả các phần mềm china ra khỏi điện thoại và cài phần mềm khác cùng chức năng mà xài. Cụ thể:
1. Bỏ TTPod chuyển sang xài PowerMp3 hoặc JukeBoxLCG nghe nhạc đã tai.
2. Bỏ UCWeb thay bằng Operamini 6.xxx chạy vù vù.
3. Bỏ NetQin chuyển sang dùng KMS quét virus ầm ầm.
4. Bỏ luôn NetQin Mobile Manager thay vào đó là X-explorer xài sướng.
5. Gỡ bỏ tất cả các themes trước đây đã tạo từ trang Ownskin.com,
6. Gở bỏ hẳn GGheat.
Đó là tinh thần dân tộc!

Rất là hay, tẩy chay hàng Tàu, nhưng mà cái TTpod này nó hay quá, thôi dùng mỗi cái này thôi vậy.

locthuyforever

Rất là hay, tẩy chay hàng Tàu, nhưng mà cái TTpod này nó hay quá, thôi dùng mỗi cái này thôi vậy.

Mình đã thay thằng TTpod bằng PowerMp3 v1.18, bản này có tới 100skin cực đẹp chẳng hề thua kém thằng TTpod. Nếu đã là tẩy chay hàng tàu thì dù nó hay cỡ nào cũng vứt đi bác ạ! cứ Jukebox hay PowerMp3 mà xài!

mafiavn

Mình đã thay thằng TTpod bằng PowerMp3 v1.18, bản này có tới 100skin cực đẹp chẳng hề thua kém thằng TTpod. Nếu đã là tẩy chay hàng tàu thì dù nó hay cỡ nào cũng vứt đi bác ạ! cứ Jukebox hay PowerMp3 mà xài!

Ủng hộ 1 phiếu!
Cho link đổi cái đó đi! ghét ttpod của CN rồi

MrwOrm

Mấy cái này free mà các bác. Dùng nó k có lợi cho tàu. Mà mình lại đc hưởng lợi. Sao phải tẩy chay. Chỉ nên tẩy chay những cái đem lại lợi cho cn thôi.

locthuyforever

Ủng hộ 1 phiếu!
Cho link đổi cái đó đi! ghét ttpod của CN rồi

Một số bác bảo rằng TTpod nghe nhạc hay nhất nhưng thật sự cài các phần mềm khác vào nghe và so sánh thì thấy cũng vậy, chẳng có gì khác biệt. Thật ra thằng tàu nó cũng lấy code mặc định của máy để phát nhạc thôi. Còn về giao diện, chưa chắc cái PowerMp3 này thua TTpod, cò hiệu ứng, thật sự mà nói thì PowerMp3 không bằng, nhưng nên nhớ, chúng ta nghe nhạc chứ không xem nhạc bao giờ! Hiệu ứng chỉ tổ tốn pin thôi! Còn ngốn RAM thì TTPOd là sư phụ rồi, chả ai sánh kịp.
Hình minh họa là bản tiếng Anh

Còn đây là link tải Bản 1.18 Việt hóa Full, có 99 skinn nên cài vào thẻ, dung lượng khoảng 14Mb, thích skin nào thì vào E/Shared/powerMp3/Skin và tìm tên skin muốn xóa để xóa! Mình xóa một số skin không ưng ý đi thì hiện còn khoảng 5Mb, đặc biệt phần mềm này ít ngốn ram hơn TTpod, khi đang chạy phần mềm này thì RAM máy mình còn trống gần 45-50MbMb, trong khi chạy thằng TTpod thì còn khoảng 35Mb,
http://www.mediafire.com/?0rzxh55jauu23hq

Chỉnh sửa cuối: