• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v5.01 Việt hóa by LeKhangAn Hiệu ứng 3D víp

LeKhangAn

Chắc các bạn không lạ gì phần mềm này nữa, cũng như tính năng tuyệt hảo của nó !Mình xin mạm phép không giới thiệu đến tính năng nó nữa .Ở bản này fix Âm lượng nghe nhạc lớn hơn, âm Bass tress hay hơn bản 4.4.1 nhiềuthêm Tag nghe nhạc online, rất tiếc là Web tiếng hoa :(
Fix một số lỗi, add thêm 11 hiệu ứng 3D víp , thêm giao diện W7 của ace_hp7

Link Download :https://www.box.com/s/nednagz88qx16q0w54j0
Bản Fix việt hoá theo ngôn ngữ mặc định : https://www.box.com/s/x48vgniruul0qotdzyle
Thêm Patch 4 Run FOR Hacked Unhacked : https://www.box.com/s/wtylnwhhy5pq08gdarp8
Full Skin chuẩn bản này: https://www.box.com/s/z7fmmwtspp7stub6rl4o

Bản Fix một số lỗi nhỏ, Add thêm 11 hiệu ứng 3D víp , thêm giao diện W7 của Bác Ace_hp7
Link :

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Hôm vừa rồi mìh có cài bản 5.1 En của marion73 mod skin tới 30mb cũg ko dùg đc,cài 4.4 thì xài vô tư:( mà bác Khang vh cho ae dùng thì ko nên cá nhân hóa bản vh, cái phần tạm biệt Lekhangan ý,bản share ae nên dịch chuẩn mìh thấy ae dùng sẽ thích hơn:D

LeKhangAn

Hôm vừa rồi mìh có cài bản 5.1 En của marion73 mod skin tới 30mb cũg ko dùg đc,cài 4.4 thì xài vô tư:( mà bác Khang vh cho ae dùng thì ko nên cá nhân hóa bản vh, cái phần tạm biệt Lekhangan ý,bản share ae nên dịch chuẩn mìh thấy ae dùng sẽ thích hơn:D

Vâng để tối mình edit lại nó , mai K up linh fix giờ đang kẹt nhậu không thấy đường dịch .

belle cài ra nháy 1 phát rồi mất luôn.

Mình tesst kỹ lắm mà bạn từ 08/12 tới giờ không lẽ còn lỗi đó nữa đễ khang kiểm tra lại rồi fix luôn

0988369928

thank.... dang cài để test đây.... chờ bản này lâu rồi

thank.... dang cài để test đây.... chờ bản này lâu rồi :))

ch3mistry

mình tự hỏi là muốn hiển thị lời nhạc thì phải làm như thế nào?

hoangkuty1234

[font=comic sán ms]♥có cách nào đặt ttpop làm trình nghe nhạc mặc định k mấy bạn[/font]
[tbody] [/tbody]
:-?

ch3mistry

để hiện lời nhạc mình đã cho 2 file này vào chung ổ: abc.mp3 và abc.lrc nhưng sao vào ttpod vẫn ko hiện lời???
file lời nhạc mình viết = word và notepad????

Radium

Moderator
để hiện lời nhạc mình đã cho 2 file này vào chung ổ: abc.mp3 và abc.lrc nhưng sao vào ttpod vẫn ko hiện lời???
file lời nhạc mình viết = word và notepad????

Thư mục chứa lời nó là !:/TTpod/Lyric mà bạn. Bạn cho file .lrc vào đó xem nó hiện không. :-?

ch3mistry

ok, dc rồi, tks c! phải cho chung file nhạc mp3 vào ổ đấy thì mới dc :| trc mình cho cả 2 file nhạc và lời vào music thảo nào ko thấy

Radium

Moderator
ok, dc rồi, tks c! phải cho chung file nhạc mp3 vào ổ đấy thì mới dc :| trc mình cho cả 2 file nhạc và lời vào music thảo nào ko thấy

Không nhất thiết phải cho file nhạc và lời vào chung 1 chỗ đâu bạn :D

ch3mistry

-radium: thế à? tks c nhé :)) hehe
- chủ thớt: ông nghe nhạc của justin bieber à =)) bài u smile :)

duylinh27884

Moderator
Lời nhạc ttpod ko nhất thiết là file .lrc,dùng xplore tạo file văn bản lời nhạc ngay trên đt save với đuôi .txt vẫn ok

ch3mistry

Lời nhạc ttpod ko nhất thiết là file .lrc,dùng xplore tạo file văn bản lời nhạc ngay trên đt save với đuôi .txt vẫn ok
xplore tao dc file ttx ha? ban, vu. nay moi' a` nha. ma` h minh` fat' hien. ra la` minh da~ nham, cho file .lrc vao o? ttpod/lycric nhung khi vao ttpod no van ko hien loi cho minh, cai' loi hien len la do no tu dong tai ve =.= chu' loi` minh chep vao thi ko hien.
sr, may minh hong unikey, chua fix nen viet ko dau

Radium

Moderator
xplore tao dc file ttx ha? ban, vu. nay moi' a` nha. ma` h minh` fat' hien. ra la` minh da~ nham, cho file .lrc vao o? ttpod/lycric nhung khi vao ttpod no van ko hien loi cho minh, cai' loi hien len la do no tu dong tai ve =.= chu' loi` minh chep vao thi ko hien.

Nếu bạn nhất thiết muốn dùng lời của bạn thì đổi tên file .lrc của bạn cho giống của máy rồi quăng vào thử xem

duylinh27884

Moderator
Vài điều bạn cần lưu ý:
txt chứ ko phải ttx nha bạn và cho vào đúng tên thư mục TTPod/Lyrics chứ ko phải ttpod/lycric . tên file nhạc và file lời nhạc phải giống nhau, vd tên bài hát là mua.mp3 thì tên file lời là mua.txt hoặc mua.lrc ,nếu bạn để là mưa.txt hoặc mưa.lrc thì ttpod cũng sẽ ko nhận.Trước lời nhạc phải có thời gian,ví dụ [00:24.00] lời nhạc..
Chỉ cần làm đúng các thứ trên ko có lý do gì lời ko hiện ra cả.

ch3mistry

Vài điều bạn cần lưu ý:
txt chứ ko phải ttx nha bạn và cho vào đúng tên thư mục TTPod/Lyrics chứ ko phải ttpod/lycric . tên file nhạc và file lời nhạc phải giống nhau, vd tên bài hát là mua.mp3 thì tên file lời là mua.txt hoặc mua.lrc ,nếu bạn để là mưa.txt hoặc mưa.lrc thì ttpod cũng sẽ ko nhận.Trước lời nhạc phải có thời gian,ví dụ [00:24.00] lời nhạc..
Chỉ cần làm đúng các thứ trên ko có lý do gì lời ko hiện ra cả.
mình viết thiếu thui mà :| vd nhé, mình để trong thẻ nhớ bài i'll be.mp3 còn trong lycrics để i'll be.lrc rồi nhưng vẫn ko hiện. à mà cái lời mình lên zing.mp3 cop về word nên ko có time :| chắc đó là nguyên nhân ko hiện

duylinh27884

Moderator
mình viết thiếu thui mà :| vd nhé, mình để trong thẻ nhớ bài i'll be.mp3 còn trong lycrics để i'll be.lrc rồi nhưng vẫn ko hiện. à mà cái lời mình lên zing.mp3 cop về word nên ko có time :| chắc đó là nguyên nhân ko hiện

Bạn down trên zing.mp3 về hay copy theo dạng bôi đen lời bài hát rồi copy sau đó paste đoạn đó vào file văn bản?nếu copy theo dạg bôi đen rồi đem paste như vậy ko hiện đâu nhé,vì bạn copy kiểu đó chỉ copy đc lời thôi vẫn còn thiếu thời gian của từg đoạn lời nhạc.Một vấn đề nữa là bạn nên vào xem coi tên thư mục chứa lời đã chính xác chưa,mình thấy bạn viết cả 2 lần điều ko đúg tên thư mục này.Ko phải lycric hay lycrics mà là Lyrics nhé, ko có chữ s sau y nhé