• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự chế pin ngoài cho HD2

dthong

Em đang dùng Pin dung lượng cao ở chỗ 60 hàng cót huy diễm mobile, đặc điểm là ko bị phồng đít mà vẫn đạt được mức gấp đôi pin zin.
Nó bảo hành cũng yên tâm.
Cảm nhận là rất đã so với mức giá 500k. nếu chỉ lướt web chơi game ít ít thì 2 ngày sạc 1 lần, còn nếu mà xem phim thì cũng khá lâu đấy, em chưa thử dùng kiệt hẳn đc bao lâu nhưng trung bình là 2 ngày sạc.

Pin đó có dung lượng bao nhiêu mà gấp đôi pin zin ? mấy loại pin bán trên ebay ghi là 1500, 1600mAh nhưng mua về xài thì thực tế thời gian sử dụng cũng chỉ tương đương với 1300mAh mà thôi (quảng cáo láo). Được cái mua trên ebay rất rẻ, không tới 10 đô (200.000 đ) 1 cục, bộ sạc rời cũng khoảng đó. Bưu điện giao hàng tận nhà, miển thuế vì giá trị hàng nhận được dưới 1 triệu, khỏe re.

Chỉnh sửa cuối:

vagabondkt

ở chỗ huydiem em thấy bán quả Pin này rồi với giá khoảng 500k chưa dám mua về check thử... bác nào qua đó mua về check xong cho anh em biết với.... em nhát gan lắm lắm... hi hi...............

dthong

Đừng tin vào quảng cáo dung lượng cao của pin TQ so với pin gốc nếu chúng có cùng kích thước vì nhà sản xuất gốc đã tối ưu dung lượng đối với kích thước hạn chế của cục pin. Chỉ khi nào tăng kích thước hay thay đổi vật liệu chế tạo khác đi thì mới tăng dung lượng lên được. Nếu tăng vài chục mAh thì có thể tin được còn tăng tới vài trăm mAh thì chỉ có pin TQ mới dám "nổ" như vậy thôi.
Tớ đang dùng 2 cục Galilio 1500mAh mà thời gian sử dụng thực tế chả hơn pin zin (1250mAh) chút nào, tại giá nó cũng bằng pin thường nên mua xài thử.

Chỉnh sửa cuối:

doanduyngoc

Các bác mua ở đâu vậy, chỉ địa chỉ em mua với.
Thanks.

Bác lên Huydiemmobile ở 60 Hang Cót - HN mua dùng thử. Nếu tốt bác mách em nhé. Em cũng không tin vụ này lắm. Với lại dùng pin zin vẫn yên tâm hơn, sạc nhiều cũng được nếu chai thì mua cục khác, nhỉ./.

ncpvn001

Bác lên Huydiemmobile ở 60 Hang Cót - HN mua dùng thử. Nếu tốt bác mách em nhé. Em cũng không tin vụ này lắm. Với lại dùng pin zin vẫn yên tâm hơn, sạc nhiều cũng được nếu chai thì mua cục khác, nhỉ./.

----------------------------------------------------------------------------------------------
Mình thì cũng mua 1 cục pin 1500 ma ở HuyDiem. Hôm đó mua có khuyến mại 400k pin và 200 xạc ngoài. Thấy dùng cũng chỉ như pin theo máy thôi.
Mình phải đến đổi vì lần 1 mua về thấy xạc quá lâu (trên 6h) pin để qua đêm pin đang 90% (dùng chút chút) sang hôm sau còn 6%. Mình đổi được viên mới và đổi luôn cả xạc mới luôn, thấy cũng ổn ổn chút. Mình tự chế cách xạc theo kiểu xạc trực tiếp từ nguồn Out của xạc theo máy sau đó nối vào 2 cực của xạc cốc vào Pin (xạc cốc khi đó chỉ đơn thuần là đế để giữ pin) nhưng không xạc được. Không hiểu do nguyên nhân gì! Vì mình nghĩ chỉ cần cắt dây xạc USB của xạc cốc ra lấy 2 đầu dây đó 1 nối vào -, 1 nối vào + (sao cho đúng) là xạc được thế mà k được các bạn à!
nên lại phải xạc bằng xạc cốc mất khoảng 4h xạc để pin đầy.

doanduyngoc

----------------------------------------------------------------------------------------------
Mình thì cũng mua 1 cục pin 1500 ma ở HuyDiem. Hôm đó mua có khuyến mại 400k pin và 200 xạc ngoài. Thấy dùng cũng chỉ như pin theo máy thôi.
Mình phải đến đổi vì lần 1 mua về thấy xạc quá lâu (trên 6h) pin để qua đêm pin đang 90% (dùng chút chút) sang hôm sau còn 6%. Mình đổi được viên mới và đổi luôn cả xạc mới luôn, thấy cũng ổn ổn chút. Mình tự chế cách xạc theo kiểu xạc trực tiếp từ nguồn Out của xạc theo máy sau đó nối vào 2 cực của xạc cốc vào Pin (xạc cốc khi đó chỉ đơn thuần là đế để giữ pin) nhưng không xạc được. Không hiểu do nguyên nhân gì! Vì mình nghĩ chỉ cần cắt dây xạc USB của xạc cốc ra lấy 2 đầu dây đó 1 nối vào -, 1 nối vào + (sao cho đúng) là xạc được thế mà k được các bạn à!
nên lại phải xạc bằng xạc cốc mất khoảng 4h xạc để pin đầy.

Tức là Bác bảo em không nên mua đúng không?
Cám ơn bác nhiều. Đôi khi kinh nghiệm phải trả học phí bằng tiền. Hôm nọ, mua em HD2 em bán hàng cứ bảo phải mua miếng dán màn hình (150k) cho khỏi xước, bây giờ phải bỏ ra tại vì màn hình của em HD2 có bị xước đâu.:(

ncpvn001

Cám ơn bác nhiều. Đôi khi kinh nghiệm phải trả học phí bằng tiền. Hôm nọ, mua em HD2 em bán hàng cứ bảo phải mua miếng dán màn hình (150k) cho khỏi xước, bây giờ phải bỏ ra tại vì màn hình của em HD2 có bị xước đâu.:(

Không phải là không nên mua mà mình thấy pin 1500ma ở đó cũng chỉ như 1350ma theo máy, tuy nhiên vậy là tốt rồi. Vì với giá 400k là tương đối chấp nhận được rồi mà họ bán cũng bảo đảm được đổi ngay nếu có vấn đề.

nguoiduatin

Màn Hd2 không bị xước hả bác,sao không thấy ai nói nhỉ

hanamibuu

Chỉ hạn chế trầy xước thôi chứ không hoàn toàn chống trầy. Máy em vẫn bị 2 vết mặc dù rất nhỏ.