• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển T9 tiếng Việt không dấu

kimsonkieu266

Các bạn dùng 5800 chắc hẳn khi chat chit hay nhắn tin hay thất vọng vì ko có bàn phím cứng, soạn văn bản kiểu bình thường chắc chat liên tục dc nửa tiếng là nản luôn hả :D
Các bạn có bao giờ nghĩ tốc độ viết tin nhắn của mình sẽ trở lên chóng mặt chưa, dùng 5800 mà chat siêu pro lun ý. :D
Thôi mình ko nói nhiều nữa, mình có bộ T9 tiếng Việt không dấu đã dùng dc hơn 1 năm mang lên share cho các bạn chat chit cho đã tay luôn.

Cách dùng: Down về, giải nén được file 101F8615_F.dat
Dùng X-plore copy file đó vào thư mục C:\Predic khi hỏi chép đè ko thì bạn đè overwrite luôn nha.
Xong nhớ restart lại điện thoại.
Dùng nhớ bật T9, ngôn ngữ viết tiếng Anh nha :D
Mình ko dám chắc tất cả từ tiếng Việt có hết trong bộ này, nhưng mình đảm bảo ko phải ít :D
Viết từ điển T9 chắc các bạn hiểu hết rồi nhỉ, tận hưởng nào =D>

Download ở đây nha View attachment 172787

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Thứ 1 : Bạn post lộn Box
Thứ 2 : Bạn share file 101F8615_F.dat mà không up kèm phần mềm.Sửa bài lại để mình move qua Box ứng dụng hoặc phải xoá topic này :(

jinsk8r

Cái này là 1 dạng mod chứ đâu fai~ ứng dụng @>@

Thanks bạn đã share

kimsonkieu266

đúng đấy, cái này do kinh nghiệm dùng dt lâu mình mới có dc file dữ liệu T9 kia mà :(
hướng dẫn cách dễ hiểu quá còn gì, ko hack cũng dùng dc đó bạn :D

bosscarrot

Thank you very muk... HEHE, bạn có thể có cách nào thêm kiểu đánh telex của n97 và mấy dòng E vào 5800 không bạn

galabuon

dùng Nokia custom dic soạn 1 file văn bản rồi import vào thế là có T9 kiểu j thì kiểu

kimsonkieu266

Thank you very muk... HEHE, bạn có thể có cách nào thêm kiểu đánh telex của n97 và mấy dòng E vào 5800 không bạn
Hì mình nghĩ bộ gõ là do phần mềm hệ thống can thiệp, mà cái này thì mình mù tịt :(

tohiepvn

Mình làm y chang, tuy nhiên vẫn hiện ưu tiên tiếng anh trước mới hiện tiếng việt không dâu, vậy có tiện hơnmấy đauhả bạn

anhxike

cái này có xài đc cho N97 ko bạn, vì mình thấy trong C:/Predic của mình không giống với file .dat mà bạn đã up....

baohungmobile

bạn ơi mình không down được giúp mình với,mình cần lắm,mình muốn viết tin nhắn bằng từ điển này

minhduc1989

Các bạn dùng 5800 chắc hẳn khi chat chit hay nhắn tin hay thất vọng vì ko có bàn phím cứng, soạn văn bản kiểu bình thường chắc chat liên tục dc nửa tiếng là nản luôn hả :D
Các bạn có bao giờ nghĩ tốc độ viết tin nhắn của mình sẽ trở lên chóng mặt chưa, dùng 5800 mà chat siêu pro lun ý. :D
Thôi mình ko nói nhiều nữa, mình có bộ T9 tiếng Việt không dấu đã dùng dc hơn 1 năm mang lên share cho các bạn chat chit cho đã tay luôn.

Cách dùng: Down về, giải nén được file 101F8615_F.dat
Dùng X-plore copy file đó vào thư mục C:\Predic khi hỏi chép đè ko thì bạn đè overwrite luôn nha.
Xong nhớ restart lại điện thoại.
Dùng nhớ bật T9, ngôn ngữ viết tiếng Anh nha :D
Mình ko dám chắc tất cả từ tiếng Việt có hết trong bộ này, nhưng mình đảm bảo ko phải ít :D
Viết từ điển T9 chắc các bạn hiểu hết rồi nhỉ, tận hưởng nào =D>

Download ở đây nha View attachment 172787

đính kèm k down được bạn ơi

jack_hunter97

Cách dùng nhấn # ( 2 lần ) sau đó viết thử "4" , "6" , "2" , "3" ( xong # là viết luôn không cần chuyển sang ra phím số ) ra chữ hoà đó , mỗi số "4 " , "6" , "2" , "3" tương úng vói "h", "o " ,"a " , " \ " . Về dấu ta có "2" (/) , "3" (\) , "4" (? ) , "5 " (~) , "6" (.) . Thử gõ đi sẽ thấy rất nhanh đó