• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo lyric trên mobile với Lyric Editor Việt Hóa

Xmen86

Mình chia sẽ cùg mọi người một cách tạo lyric trực tiếp trên mobile, anh em ai không có điều kiện làm trên pc có thể làm cách này. Các bạn cần bàn phím ảo và công cụ lyric editor là đủ.
B1: mở bàn phím ảo lên, chọn v_k (english)
.
B2: khởi chạy lyric editor, tùy chọn > file âm thanh, dùng bàn phím ảo tìm đến file âm thanh cần làm > ok
.
B3: tùy chọn > tạo văn bản mới, search google rồi chép vào cho nhanh nhé, các bạn có thể chỉnh sữa lại lời bài hát
.
B4: Tùy chọn > bắt đầu, các bạn có thể điền tên bài hát, tên ca sĩ,chọn lưa lại.
CHÚ Ý Ở BƯỚC NÀY BÀN PHÍM ẢO PHẢI CHUYỂN SANG QWERTY thì mới có phím Green.
B5: bấm trở về, nhạc đã bắt đầu chạy, nghe và ấn green theo như ca sĩ hát cho đến hết bài.
.
B6: chọn lưu lại, dùng fím ảo tìm đến E\ttpod\lyric chọn ok, nhập tên file trùng với tên bài hát, OK.

Mở ttpod, thành quả là đây

Hix, oline mobile chọt mỏi tay quá. Nếu có rồi mod xóa hộ với. Bài đầu tay mong mọi người chém ít, hj.
Chúc cả nhà năm mới zui zẻ, chúc diễn đàn ngày càng phát triển, lớn mạnh!
Tải lyric editor việt hóa tại đây : www.mediafire.com/?uurbu3za4lwo02q

Last edited by a moderator:

Hiepboy92

Dùng phím ảo à bác. Thế thì dùng lyric make trên pc có lẽ tốt hơn nhỉ. Dù sao cung thank bác.

Xmen86

Dùng phím ảo à bác. Thế thì dùng lyric make trên pc có lẽ tốt hơn nhỉ. Dù sao cung thank bác.

Đây là mình muốn chia sẻ với những ai không có điều kiện để làm trên pc bạn àh

h04ngl0ng

Tên của soft Bàn phím ảo là gì thế chủ top.để tớ search mình tải mấy soft mà ko thấy cái nào có phím gọi xanh cả

haitayhaiem

mềnh nhớ k nhầm có bạn post rùi thì fải, cái này cần Python thì fải :)