• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tư vấn mua điện thoại LG

congtuluoiyeu

Mình đang định mua 1 chiếc LG nhưng thời gian vừa qua thấy nổi lên vụ điện thoại LG bị liệt cảm ứng. Các bác cho e biết đó là những chiếc đt nào được không để e tạm thời tránh mua trong thời điểm này. Như e được biết thì đó la LG G2 và LG Optimus G F180 (hình như là mấy loại cảm ứng liền màn hình) còn những loại nào có nguy cơ die cảm ứng nữa các bác cho e biết vs. E đang nhắm chiếc LG G pro không biết có nằm trong số trên không

tinh_la_gi

Administrator
Mình đang định mua 1 chiếc LG nhưng thời gian vừa qua thấy nổi lên vụ điện thoại LG bị liệt cảm ứng. Các bác cho e biết đó là những chiếc đt nào được không để e tạm thời tránh mua trong thời điểm này. Như e được biết thì đó la LG G2 và LG Optimus G F180 (hình như là mấy loại cảm ứng liền màn hình) còn những loại nào có nguy cơ die cảm ứng nữa các bác cho e biết vs. E đang nhắm chiếc LG G pro không biết có nằm trong số trên không

Mình thấy đa phần lổi cảm ứng là do tác động của người dùng hoặc nguồn hàng
Bạn có thể tham khảo về các loại máy Hàn QUốc về VN có rất nhiều loại ... http://hcm.24h.com.vn/thoi-trang-hi...ne-sieu-re-xach-tay-han-quoc-c407a649597.html

Đơn cử bài viết trên là 1 ví dụ.
G2 hay F180 hay F Pro có nhiều bản ... nhưng nếu mua đúng hàng "ngon" thì bạn chạy lại ROM thì dùng ngon lành ko phải lo nghĩ. Còn mua nhầm hàng "lên" hàng "nấu" thì đành chấp nhận "thương đau"

venusian

Moderator
Mình đang dùng G2 đây. Máy mua full box. HÀng chuẩn luôn.
Nhưng vẫn chết cảm ứng như thường. Nếu đã chấp nhận mua G2 thì phải chấp nhận bỗng một ngày thấy máy lác lác, kiểm tra ra thì mất hẳn một đoạn cảm ứng. :D
Tầm tiền mua G2 có rất nhiều lựa chọn cho bạn.
HTC ONE M7 chẳng hạn. Hay thêm chút nữa tầm hơn 8tr bạn có con Samsung Note3 Docomo rồi.

tinh_la_gi

Administrator
Nhưng vẫn chết cảm ứng như thường. Nếu đã chấp nhận mua G2 thì phải chấp nhận bỗng một ngày thấy máy lác lác, kiểm tra ra thì mất hẳn một đoạn cảm ứng. :D
HTC ONE M7 chẳng hạn. Hay thêm chút nữa tầm hơn 8tr bạn có con Samsung Note3 Docomo rồi.

Thảm kịch thế !!!
Anh còn đang dính 1 em mọi thứ vần ngon lành cành đào .. chỉ vấn đề nó ko chịu rung ! Đo rung lấy rung khác thay , đo đường cả mọi thứ chuẩn như Lê Duẩn mà nó nhất quyết ko chịu rung :(

venusian

Moderator
Thảm kịch thế !!!
Anh còn đang dính 1 em mọi thứ vần ngon lành cành đào .. chỉ vấn đề nó ko chịu rung ! Đo rung lấy rung khác thay , đo đường cả mọi thứ chuẩn như Lê Duẩn mà nó nhất quyết ko chịu rung :(

tHẾ thì xem chỗ nào thoáng thoáng cho nó đi anh ạ. Ngấy mấy cn lg này lắm rồi ạ

congtuluoiyeu

cho mình hỏi sau khi mua bao lâu thì e nó phát bệnh thế bạn

xlive

Member
Lte2, LTe3, Gpro, G2 dòng máy xách tay, mình dùng ổn cả. giá vừa phải cấu hình cao, chất lượng ổn định