• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UC Browser 7.7.(351) Final S60v5 S^3 VI phần mềm lướt web pro(26.04.2011)

hymalaia1

Đợi mãi mà không có bản VH, thử nghịch tý cho anh em dùng soft này dễ dàng hơn,
nếu có sai quy định thì mod xóa hộ đệ nhé

bản này lấy từ bản EN do mod kienvp up( xin phép bác )
vẫn là sever EN (mong các cao thủ chuyển hộ), không ảnh hưởng mấy
có 1 số thứ vẫn giữ lại của bản En(không ảnh hưởng gì)
tốc độ theo mình thấy là cao hơn bản cũ
load pdaviet ~1s:O
giao diện cũng nuột hơn
HTML:

UC Browser 7.7.(351) Final là phiên bản mới nhất từ các nhà phát triển của Trung Quốc.

Phiên bản này được thiết kế đặc biệt cho Series 60 phiên bản thứ 5 và Symbian ^ 3 .

Phiên bản này đã được cải thiện giao diện và ổn định hơn các phiên bản trước đó .

- Tính năng phiên bản mới :

- Phím tắt trực tiếp đến các trang web tương ứng

- Cải thiện ( Wap 2,0 ) nâng cấp kinh nghiệm duyệt web đầy đủ

- Tối ưu hóa tin tức( giúp đỡ cụ thể hơn, nhiều thông tin phản hồi kịp thời...)
- Page control :mang lại hiệu ứng thị giác cảnh quan tươi hơn

- Hỗ trợ Dim-Night Mode . Xử lý hình ảnh, logo màu sắc rõ ràng .

- Hỗ trợ hoàn toàn Symbian 3

link:
http://www.mediafire.com/?7glk7gphm7idzra
thôi không nghịch nữa , thi cử tới nơi rồi8-|
chúc anh em vui vẻ
ý quên, nếu topic nài có rùi thì các mod xóa topic này hộ em nhé:

hung160990

có khác gì so với bản trước k vậy
bản trước mình đang dùng thấy ổn định rồi

hymalaia1

có khác gì so với bản trước k vậy
bản trước mình đang dùng thấy ổn định rồi

ổn định hơn pác ah. Tốc độ theo mình là nhanh hơn. Giao diện cũng pắt mắt hơn. Và hình như "chia sẻ " hay hơn

Khoaaaa

Active Member
Giao diện có thay đổi đôi chút>ưu,khả năng trượt cứng hơn mượt hơn>ưu,load trang có vẻ nhanh hơn,dàn trang cải thiện hẳn vàwan trọng là ổn định,tóm lại update đáng giá ,kết cái giao diện

nghia_kn

có bài hướng dẫn mod sever Vn dó neu bạn nào muốn làm thì nó dây
Sis Editor tải tại đây: http://symbianvn.net/showthread.php?t=1150

Siêu dịch tải tại đây: http://symbianvn.net/showthread.php?t=405

X-plore chắc máy nào cũng có rồi

Các bước thực hiện:

Bước 1:

Dùng Sis Editor bung phần mềm UCbrowser để lấy file UcWeb60Signed.exe. Bước này thì anh em Việt hóa đã làm quá nhiều rồi nên khỏi cần nói thêm và hình minh họa nữa.

Bước 2:

* Dùng Siêu dịch bung file UcWeb60Signed.exe ta sẽ được file UcWeb60Signed_unpack.exe ( như hình )
* Tiếp đến dùng siêu dịch lần lượt mở file UcWeb60Signed_unpack.exe theo dạng mở văn bản. Rồi nhập nội dùng cần tìm và thay thế cho mã code của server Việt Nam. Tôi lấy mã file này của Trung Quốc là 999 đổi sang Việt Nam là 401. Sau khi đổi xong thì lưu lại ( như hình )

Code:
999 : trung quốc
401 : việt nam
350 : in đô nê xi a
351 : ấn độ
352 : quốc tế
400 : nga

Vậy là xong bước đổi mã bằng văn bản.

* Tiếp đến là mở file UcWeb60Signed_unpack.exe theo dạng mã hex. Rồi nhập nội dùng cần tìm và thay thế cho mã code của server Việt Nam. Tôi lấy mã file này của bản quốc tế là 1033 đổi sang code Việt Nam là 1066.

Mã hex 30 tương đương số 0, ...39 -> 9.

Do vậy, các bạn chỉ cần thay từ 1033 = 31 30 33 33
thay thành 1066 = 31 30 36 36

Code:
2052:trung quốc
1033:quốc tế
1057:in đô nê xi a
1081:ấn độ
1049:nga
1066:việt nam

Sau khi thay xong các bạn lưu lại ( Như hình )

* Khi các quá trình trên hoàn tất dùng siêu dịch đóng gói file UcWeb60Signed_unpack.exe ( Như hình )
* Sau khi đóng gói xong vào nơi chứa các file đó và làm theo như hình hướng dẫn, rồi dùng Sis Editor đóng gói lại là được phiên bản UCbrowser sever Việt Nam

Bài hướng dẫn tuy có dài nhưng các bạn chỉ thao tác trong vài phút. Chúc các bạn thành công !!!

jack_hunter97

Thế có bạn nào biết cách tải mediafire bằng ucweb kô mình thử qua post s60v3 coi nhưng cái giả lập bàn phín số xài kô dc nên kô biết anh em có cách nào giúp kô

Dragon459

Manager
nếu không phải update ban 7.7final thì theo m nên sửa lại tên topic để tránh hiểu nhầm
thanks bạn vì tinh thần đóng góp

hoangkien102

có bạn nào giống như mình ko? Sao mình cài vào lại bị mất hết các app chỉ còn mỗi cái history thôi ̉ .các pro giúp mình với

NTiolanDatluu

bản của bác kiên chưa pải là bản chính thức đâu, bản chính thức ra 12.5 kia, mình đã up bên ứng dụng chung các bác qua xem nhé!

missthuha

có bạn nào giống như mình ko? Sao mình cài vào lại bị mất hết các app chỉ còn mỗi cái history thôi ̉ .các pro giúp mình với

Hjnh như lỗi này từ mạng chủ chứ pản 7.6 vi tải từ trang chủ của uc cũng bị vậy hjx :(

jack_hunter97

Bạn chủ topic việt hóa cái ucweb mới update ở ứng dụng chung đi bạn nhớ để cái thanh tổng công cụ giống bản cũ nha nhớ đổi luôn cái server việt nam luôn khi nào có mình thank

Dragon459

Manager
có bác nào biết file chứa link mặc định trong ucwed không?đang muốn bung ra để add mấy box pdaviet mình vô đó.mỗi lần flash lại máy cài lại phải paste từ bookmark mặc định của trình duyệt mặc định,mệt muốn chết

kaise

có bác nào biết file chứa link mặc định trong ucwed không?đang muốn bung ra để add mấy box pdaviet mình vô đó.mỗi lần flash lại máy cài lại phải paste từ bookmark mặc định của trình duyệt mặc định,mệt muốn chết
úi.em cũng đang muốn hỏi vấn đề này.bác nào giúp với ak
@dragon459 thank bác vì câu hỏi....có ích:))^^

hymalaia1

vào ngôi sao (chỉ mục) ở home , vào thj nó hỏi thêm chỉ mục, chọn có. Là nó tự add bookmarks mặc định vào