• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCBrowser_7.2.2.51.Final VI Server EN

daoquangsu

Trình duyệt web quen thuộc không cần giới thiệu thêm.Nay được sửa từ sever china sang sever Eng.Không bị chặn tại các trang như mediafire,các trang wap v.v...Google tiếng Việt.Đã việt hóa hoàn chỉnh.Cùng test nào.

daoquangsu

Muốn vào được google tiếng việt bạn làm theo hình như sau.Lần sau vào thì vẫn là google tiếng việt
Và nên cài đặt mạng như thế này

longxech2

Bản này có phải official ko a,
Có phải dùng font đa ngôn ngữ ko a...?

hiepipod

Sao em vào bình thường nhưng khi mở cửa sổ mới hay trở lại trang mở đầu thì bị out ngay và lần sau không vào được nữa, thế là phải gỡ bỏ và cài lại, huynh fix lại giùm được không?

thanhtungsx

Sao em vào bình thường nhưng khi mở cửa sổ mới hay trở lại trang mở đầu thì bị out ngay và lần sau không vào được nữa, thế là phải gỡ bỏ và cài lại, huynh fix lại giùm được không?

Mình vào vẫn bình thường mà . Bạn gỡ ra rồi cài lại xem sao ?!

manhtu

Mình xin up phiên bản Server Việt nam được sửa từ phiên bản China gốc, có sử dụng File ngôn ngữ Việt hóa của Đào Quang Sự và các Themes của phuonxinh
Mình cũng đã fix lại bản UC 7.0 Final ngôn ngữ English với server VN, bạn nào thích thì mình sẽ up lên cho

Chỉnh sửa cuối:

Tduy

Manhtu nhanh thật, đã biết fix server rồi nhé!. Server việt cùa mình, ngôn ngữ của ĐQS, theme của pxinh : sự kết hợp hoàn hảo!! Các Mem dùng bàn fix cùa mình có lỗi gì thì up lên nha! Server VN, EN hiện tại vẩn chưa hỗ trợ đầy đủ cho UC 7.2

manhtu

Server của UcWeb tạo ra chứ hehe. Bản mình up ở trên đã sửa lại đường dẫn để không ảnh hưởng đến uc 7.0 final.
Nói thật nhé, theo mình nghĩ nếu không có bản uc server Việt java thì chưa chắc uc 7.2 sis này có server Việt đâu,mà cũng không ai biết sửa server ở chỗ nào đâu, chỉ có vài người biết fix proxy mà thôi.

phuonxinh

Server của UcWeb tạo ra chứ hehe. Bản mình up ở trên đã sửa lại đường dẫn để không ảnh hưởng đến uc 7.0 final.
Nói thật nhé, theo mình nghĩ nếu không có bản uc server Việt java thì chưa chắc uc 7.2 sis này có server Việt đâu,mà cũng không ai biết sửa server ở chỗ nào đâu, chỉ có vài người biết fix proxy mà thôi.
Ở forum UC cũng thấy có bài hướng sửa server cho UCWeb bằng Siêu Dịch với 2 server 351 và 352 nhưng còn chung chung chung,
lần này UC đặt thêm server 401 cho VN là ngoài mong đợi
trong tương lai gần chúng ta sẽ đc dùng UCWeb official Tiếng Việt Full. Cảm giác chắc sẽ khác khi dùng Server chỉnh sửa.

Tduy

Có thể đây là lần fix server cuối cùng. Ver update sau này thì cứ vào UC down trực tiếp ver tiếng việt luôn! Hj!

leminhhai111

Có thể đây là lần fix server cuối cùng. Ver update sau này thì cứ vào UC down trực tiếp ver tiếng việt luôn! Hj!

Ở forum UC cũng thấy có bài hướng sửa server cho UCWeb bằng Siêu Dịch với 2 server 351 và 352 nhưng còn chung chung chung,
lần này UC đặt thêm server 401 cho VN là ngoài mong đợi
trong tương lai gần chúng ta sẽ đc dùng UCWeb official Tiếng Việt Full. Cảm giác chắc sẽ khác khi dùng Server chỉnh sửa.

UCWEP nó đang mở rộng để cạnh tranh với OPERA thì phải

manhtu

theo mình thì sẽ là như bạn nói, nhưng chắc chắn sẽ chậm hơn server china, như server eng đó - china thì ra offical từ đời nào rồi mà mãi đã có đâu
cập nhật ko đc đồng bộ cho lắm

nobita001

Anh manhtu làm ơn chỉ giúp dùm e sao mà e vào phần khởi tạo nó báo thành công nhưng khi lên mạng thì lại ko vào được trang nào cả. E đã vào phần thiết lập mạng thiết lập rồi mà vẫn ko được. Mà e cài ucweb của phuonxinh vh thi lai lướt web đươc còn cái của a và của a daoquangsu thì ko được, e dùng N72!!

manhtu

Anh manhtu làm ơn chỉ giúp dùm e sao mà e vào phần khởi tạo nó báo thành công nhưng khi lên mạng thì lại ko vào được trang nào cả. E đã vào phần thiết lập mạng thiết lập rồi mà vẫn ko được. Mà e cài ucweb của phuonxinh vh thi lai lướt web đươc còn cái của a và của a daoquangsu thì ko được, e dùng N72!!

Bạn kiểm tra lại xem nhé, bản mình up lên là sửa trực tiếp từ bản gốc. Máy mình không dùng font TTF còn vào đc vài lần mới bị out không dùng đc nữa, chứ đã cài TTF rồi thì vô tư đi

nobita001

Bạn kiểm tra lại xem nhé, bản mình up lên là sửa trực tiếp từ bản gốc. Máy mình không dùng font TTF còn vào đc vài lần mới bị out không dùng đc nữa, chứ đã cài TTF rồi thì vô tư đi

E đang dùng font đa ngôn ngữ Tahoma logo symbol for N70.N72 of a daoquangsu, máy e ko phải vào rôi bị out mà là kết nôi mạng ko được, khi nhập địa chỉ xong chọn đi tới nó hiện chữ đang kết nối được một lát rồi biến mất trở lại trang mở đầu!!!

DreamLand

E đang dùng font đa ngôn ngữ Tahoma logo symbol for N70.N72 of a daoquangsu, máy e ko phải vào rôi bị out mà là kết nôi mạng ko được, khi nhập địa chỉ xong chọn đi tới nó hiện chữ đang kết nối được một lát rồi biến mất trở lại trang mở đầu!!!
Cái này mình cũng gặp nè, chưa hiểu nguyên nhân vì sao nhưng khi gỡ ra cài lại thì dùng bình thường (cho nó khởi tạo lại) , ko kịp biết lỗi gì nữa, tạm gọi là Ko thể kết nối :p

kikoo350

Cho mình hỏi cái sao bản sever vn của manhtu không down đc trên 4shared vậy? Khi down về nó ra cái file utf-8 gì ák có vài kb à. Má sao mình vào 4shared toàn là tiẽng tq ko vậy? Mìn sài cả bản offical sever en lun vào vẫn tiếng tq làm sao đễ đổi wa tiếng anh hay tiếng việt vậy?

Chỉnh sửa cuối: