• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 Beta 2 English UNOFFICCIAL for s60v2 by YAKISARA !

Thangnd31082

Phiên bản Beta 2 mới ra đời của UCweb 7.0 đang rất được ưa chuộng,
Trên diễn đàn đã có bản Việt hóa, mình up bản EN này của tác giả YAKISARA cho anh em nào có nhu cầu dùng thử nhé !=D>

thanhquany

Bản này đã là bản chính thức của ucweb 7.0 chưa thế bro?.Chạy có ổn định không nhỉ:-?.Ai test rồi cho kết quả với

TruBic

Well-Known Member
Bản này đã là bản chính thức của ucweb 7.0 chưa thế bro?.Chạy có ổn định không nhỉ:-?.Ai test rồi cho kết quả với

Bạn ơi nhìn cái tiêu đề là bạn thấy nó vẫn là beta 2 nhưng được dịch ra từ china sang tiếng anh, giống như chúng ta Việt hóa ấy mà.Chưa có bản chính thưc đâu bạn ơi.

Manhha44

Các bạn cho mình hỏi là phiên bản này có cần cài font tiếng trung đa ngôn ngữ của Daoquangsu nữa ko vậy?Hay là phải cài font đa ngôn ngữ thì mới chạy được ko bị bật ra?:-/

TruBic

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi là phiên bản này có cần cài font tiếng trung đa ngôn ngữ của Daoquangsu nữa ko vậy?Hay là phải cài font đa ngôn ngữ thì mới chạy được ko bị bật ra?:-/

do server của nó Vẫn là server CHina nên bạn vẫn phải cài font đa ngôn ngữ nhé bạn, bản này chỉ được dịch lại từ china sang english thôi nè.

S

solitary151

Guest
thanks nha! mình không thích mấy soft Việt hóa cho lắm. chỉ thích xài eng thôi nên giờ mới down

TruBic

Well-Known Member
thanks nha! mình không thích mấy soft Việt hóa cho lắm. chỉ thích xài eng thôi nên giờ mới down

chỉ cần click thank là đủ không post bài thank, các soft việt hóa nếu ko thích dùng thì hãy để trong lòng đừng nói ra như thế, anh em nghe đượ sẽ buồn bạn nhiều lắm đấy.
Đồng ý là tùy vào sở thích của mỗi người, nhưng góp ý thì cũng nên dùng từ dễ nghe và tránh các từ gây mất đoàn kết chứ bạn.

NGUYENTRANDUNG

Muốn xài bản chuẩn thì dùng bản China đi bạn, bản Anh cũng như Việt đều dịch ra từ China thôi, bọn English có tóc, có mắt, có tai, có miệng thì người Việt của mình cũng có, nó thông minh biết đâu ta lại hơn=))

Thangnd31082

Vẫn phải cài Fonts đa ngôn ngữ nhé !

Chạy ổn thì tui mới pót lên chứ bạn, đã test rồi , cứ thế mà dùng nhé ! Chúc vui !

S

solitary151

Guest
Muốn xài bản chuẩn thì dùng bản China đi bạn, bản Anh cũng như Việt đều dịch ra từ China thôi, bọn English có tóc, có mắt, có tai, có miệng thì người Việt của mình cũng có, nó thông minh biết đâu ta lại hơn=))

không phải là chuẩn hay không chuẩn mà mình dị ứng với mấy soft Việt hóa thôi
còn bản này vào google Việt Nam không được, toàn chuyển qua google Hồ Cẩm Đào

DreamLand

Dị ứng sao vậy bạn, bạn có biết bạn phát biểu như thế lần thứ mấy rồi không nè?
Hi vọng bạn là người cuối cùng than phiền về bản Việt hóa!
Ý mình muốn lặp lại anh trubic786484 rằng những ai không thích thì cứ giữ trong lòng!Không ai ủng hộ người phủ phàng công sức của người Vh bỏ ra!
Xài hay không đâu bị mọi người ép buộc đâu nè :D
Hồ Cẩm Ðào hay Tưởng Giới Thạch là vì sever China nên toàn là tiếng China đó bạn.

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Hic! Gì mà phải dị ứng với soft việt hoá thể bạn? Đã bảo là ko dùng thì cứ để trong lòng, , thế mà còn phát biểu 1 câu nghe chướng tai quá.Còn về chuyện bản ucweb này ra làm sao thì bạn tự ngâm cứu nhé.

n2ln2l

Đồng ý với bạn là có một số thuật ngữ khi dịch sang Tiếng Việt rất dài dòng nhưng việc này sẽ giúp cho những người dùng khong hoặc biết ít Tiếng Anh dễ dàng sử dụng các ứng dụng.Dị ứng soft Việt Hóa thì bữa sau khi vào PDA đừng kích vô mục "ỨNG DỤNG VIỆT HÓA" là xong :(