• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.02.37 Final Việt Fix Proxy by Jimmy88

jimmyvn88

Định chờ có bản fix Sever Eng sẽ up cho mọi người dùng nhưng xem ra ko đc rồi vì thấy ROHAN... đã kêu bó tay với bản Final này. Đành chờ bản chính thức từ UC vậy.
Đành để anh em dùng tạm bản Fix proxy này thui, test xem có hay ko nha. có 3 nhà mạng rùi, bạn nào cần thêm thì pm mình nhé
Pm quen thuộc nên ko giới thiệu nhiều nha

UCWEB_7.0.2.37_Final Viet fix proxy Vinaphone.sis
UCWEB_7.0.2.37_Final Viet fix proxy Mobifone.sis
UCWEB_7.0.2.37_Final Viet fix proxy Viettel.sis

Chỉnh sửa cuối:

chemi1209

Ko biết có bạn nào giống mình ko: Mình vào mấy trang wap thì bị App Closed ngay lập tức, còn vào wed thì vẫn ok!

hungphutho

mình dùng UCWeb7 proyx Mobiphone cài đặt proxy măc định 1 vào google vẫn ra trang google china bạn ah
có cách nào để nó thành server eng không vậy?
từ trước đến giờ mình vẫn phải dùng 6.3 vì chưa tìm thấy bản nào chuyển đc thành server eng , chỉ cài đặt xong cái là remove luôn cho dù bản dịch của các bạn rất chuẩn
bản server china này có rất nhiều hạn chế cho người việt nam chúng ta khi vào 1 số trang họ chặn thằng china,và có thể không cho download được 1 số file ví dụ file này nếu là 6.3 vẫn down ok nhưng 7.0 pó tay
http://shal.wen.ru/mostwanted/Opera.Browser.v8.65.S60.SymbianOS7.Cracked-BiNPDA.sis
http://shal.wen.ru/s60apps/Lonely.Cat.Games.LCGJukebox.v2.12.S60.SymbianOS.Cracked-BiNPDA.sis
nếu là copy địa chỉ vào download manage thì vẫn đc nhưng click thằng vào link không down đc :D

hungphutho

Fix proxy là sao? Có khác j với để ngyên xàj ko mấy pác

proxy là để truy cập được vào những trang hạn chế IP của sever china , nó cũng có thể tác động đến tốc đô truy cập của bạn nếu là proxy tốt có thể lướt wap nhanh hơn,
theo mình chưa có giải pháp cho cái proxy cảu bản 7.0.x này đc vì chúng ta vẫn phải qua cái server china trung gian,cho dù bạn có thay đổi thế nào đi nữa thì khi truy cập vào google hay 1 số trang thông minh thì trang đó vẫn cho bạn là người trung quốc

Thich_Mobile

proxy là để truy cập được vào những trang hạn chế IP của sever china , nó cũng có thể tác động đến tốc đô truy cập của bạn nếu là proxy tốt có thể lướt wap nhanh hơn,
theo mình chưa có giải pháp cho cái proxy cảu bản 7.0.x này đc vì chúng ta vẫn phải qua cái server china trung gian,cho dù bạn có thay đổi thế nào đi nữa thì khi truy cập vào google hay 1 số trang thông minh thì trang đó vẫn cho bạn là người trung quốc

Bác nói kn sai tẹo nào,tui test rất nhiều bản uc7 thêm proxy đều kn ăn thua điển hình là google luôn toàn tiếng china:(

jimmyvn88

Bác nói kn sai tẹo nào,tui test rất nhiều bản uc7 thêm proxy đều kn ăn thua điển hình là google luôn toàn tiếng china:(
Posted via Mobile Device
Cái Google này thì phải chờ bản Sever Eng do bọn UC cung cấp chứ ko thì chả làm đc gì

hungphutho

còn lâu ucweb mới vượt được thị phần của opera cũng chính vì nó nằm ở trung quốc , và có lẽ cũng lâu nữa mới có ucweb 7.x server ENG :D
theo quan sát của các chuyên gia thì ucweb là miễn phí do vậy để thuê đc 1 host usa để đặt toàn bộ ucweb lên đó sẽ tốn không ít kinh phí , hơn nữa nếu sang mỹ mà tác oai tác quái thì bọn opera vốn là đang đá ở sân chủ nhà sẽ làm việc cái mã nguồn ngay ,đặt ở nhà nó mà. :d he he ví dụ uc mà sang pdaviet thuê host thì chết vs mấy admin :D
ucweb rất hay nhưng lại bị hạn chế ở đẳng cấp thi đấu quốc tế

phuonxinh

còn lâu ucweb mới vượt được thị phần của opera cũng chính vì nó nằm ở trung quốc , và có lẽ cũng lâu nữa mới có ucweb 7.x server ENG :D
theo quan sát của các chuyên gia thì ucweb là miễn phí do vậy để thuê đc 1 host usa để đặt toàn bộ ucweb lên đó sẽ tốn không ít kinh phí , hơn nữa nếu sang mỹ mà tác oai tác quái thì bọn opera vốn là đang đá ở sân chủ nhà sẽ làm việc cái mã nguồn ngay ,đặt ở nhà nó mà. :d he he ví dụ uc mà sang pdaviet thuê host thì chết vs mấy admin :D
ucweb rất hay nhưng lại bị hạn chế ở đẳng cấp thi đấu quốc tế

Vậy việc Ucweb 6 server Eng thì bạn có lời bình nào không? Chẳng lẽ Ucweb 7 không thể phát triển được từ cái gốc đó hay sao? Mình tin Ucweb sẽ phát triển được ngừơi dùng chỉ có điều bây giờ họ đang chủ yếu dành cho ngừơi dùng trong nước họ
Posted via Mobile Device

hoilamgi88

bác jimmy ơi.em down ban 7.02.37 cua bác và cả bản final ở trang của ucweb va cả bên gsm hay mobiwould nhưng tại sao bản nào củng chỉ dùng được mấy lần thôi.sau khi thoát ra là không vào lại được nửa.mong bác chỉ cách khắc phục cho em với.trước em dùng 6.3 co bi sao đâu.mong nhận đươc trả lời sóm của bác.thank nhiều.

hoilamgi88

Định chờ có bản fix Sever Eng sẽ up cho mọi người dùng nhưng xem ra ko đc rồi vì thấy ROHAN... đã kêu bó tay với bản Final này. Đành chờ bản chính thức từ UC vậy.
Đành để anh em dùng tạm bản Fix proxy này thui, test xem có hay ko nha. có 3 nhà mạng rùi, bạn nào cần thêm thì pm mình nhé
Pm quen thuộc nên ko giới thiệu nhiều nha

em dung ucweb 7.02.37 nhung khj caj vao va thoat ra thj khong the vao laj duoc.em da font da ngon ngu roj.mog bac chj em cach khac phuc voj.thank nhjeu

Thangnd31082

em dung ucweb 7.02.37 nhung khj caj vao va thoat ra thj khong the vao laj duoc.em da font da ngon ngu roj.mog bac chj em cach khac phuc voj.thank nhjeu

Bạn tải lại xem sao nhé ! Hình như Jimyvn88 mới cập nhật thì phải , bạn xem mấy bài trên sẽ rõ ! Viết bài bằng TV có dấu bạn nghe !

Phương án khác : Bung File .sis do JM chia sẻ bằng Sisboom , tách lấy File .rsc trong thư mục cài đặt,
Tải bán China từ trang chủ của UC , cài đặt rồi chép đè file rsc vừa bung dùng tạm cho tới khi chủ topic phúc hồi tới bạn nhé !