• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWeb 7 Việt Hóa cho S0-6-7-8 (Gửi Vokhanhyen)

Thân gửi vokhanhyen cùng tất cả anh em diễn đàn PV
Đây là ứng dụng mà anh em Việt hóa thường bảo là rất khó VH vì dễ bị lỗi, nhưng với UltraRSCeditor (có người bảo là đồ đá=))=))) thì mọi phần mềm viết trên C++ từ OS 6-7-8-9 đều phang gọn một cách dễ dàng. Không cần nói nhiều, mời các anh em thưởng thức:D;;)
Chúc diễn đàn luôn phát triển;;);;)

nguoiqualoicu

Tuyệt vời =D>, làm 1 chủ đề giới thiệu về cái UltraRSCeditor đi em trai,để anh em việt hóa cả v1,v2 và v3 có thêm nhiều công cụ VH cũng như tránh đc lỗi xảy ra (làm trên mobi mà khi gặp lỗi thì rất mệt,nhất là khi dịch từ tiếng China or Russia). Trong chủ đề đó em hãy up hoặc đưa link của phần mềm UltraRSCeditor mới nhất hoặc là bản em đang sử dụng và chia sẻ với anh em 1 vài mẹo sử dụng nó nhé :D.

hihoha

Well-Known Member
Thân gửi vokhanhyen cùng tất cả anh em diễn đàn PV
Đây là ứng dụng mà anh em Việt hóa thường bảo là rất khó VH vì dễ bị lỗi, nhưng với UltraRSCeditor (có người bảo là đồ đá=))=))) thì mọi phần mềm viết trên C++ từ OS 6-7-8-9 đều phang gọn một cách dễ dàng. Không cần nói nhiều, mời các anh em thưởng thức:D;;)
Chúc diễn đàn luôn phát triển;;);;)

Việt hóa bằng gì cũng được mà bạn,tùy theo ý thích mỗi người thôi miễn là tạo được những sản phẩm tốt không lỗi để chia sẻ cho ae thôi heng:D

Tuyệt vời =D>, làm 1 chủ đề giới thiệu về cái UltraRSCeditor đi em trai,để anh em việt hóa cả v1,v2 và v3 có thêm nhiều công cụ VH cũng như tránh đc lỗi xảy ra (làm trên mobi mà khi gặp lỗi thì rất mệt,nhất là khi dịch từ tiếng China or Russia). Trong chủ đề đó em hãy up hoặc đưa link của phần mềm UltraRSCeditor mới nhất hoặc là bản em đang sử dụng và chia sẻ với anh em 1 vài mẹo sử dụng nó nhé :D.

UltraRSCeditor vẫn là bản cũ thôi anh;;) Có điều là bản UltraRSCeditor đã Việt hóa cho dễ dùng vậy thôi à. Khi nào rảnh sẽ làm hướng dẫn cho mọi người nhé, em cũng mới ngộ ra cách VH của thằng này thôi à. Search mà không thấy 4rum nào hướng dẫn chi tiết cả.:D

Việt hóa bằng gì cũng được mà bạn,tùy theo ý thích mỗi người thôi miễn là tạo được những sản phẩm tốt không lỗi để chia sẻ cho ae thôi heng:D

Nhưng nếu VH trên PC cho V2 và 3rd sẽ nhanh hơn nhiều so với Mobile. Riêng với V1 (N-G, QD) thì hơi mất thời gian một chút;;):D

jimmyvn88

Bản này bạn gửi VKY thì là bản của V1 phải ko? sao ghi tiêu đề là"SO 6, 7, 8" thế, hay dùng cho tất cả vậy?

thanhtungsx

UltraRSCeditor vẫn là bản cũ thôi anh;;) Có điều là bản UltraRSCeditor đã Việt hóa cho dễ dùng vậy thôi à. Khi nào rảnh sẽ làm hướng dẫn cho mọi người nhé, em cũng mới ngộ ra cách VH của thằng này thôi à. Search mà không thấy 4rum nào hướng dẫn chi tiết cả.:D

Vậy làm một bài hướng d6n4 cho anh em PV tham khảo đi bạn ! >:)

jimmyvn88

Dùng cho tất cả từ N-Gage, QD tới OS 7-8:D
Ok. Đã test trên 7610, chưa gặp lỗi tự out ở đâu, nhưng trog phần cài đặt còn nhiều string là ngôn ngữ China wá nhưng ko xét vội, Quan trọng nhất là để anh em nào dùng V1 test thử

Ok. Đã test trên 7610, chưa gặp lỗi tự out ở đâu, nhưng trog phần cài đặt còn nhiều string là ngôn ngữ China wá nhưng ko xét vội, Quan trọng nhất là để anh em nào dùng V1 test thử

Bạn phải đọc bài này Ở đây. Ai biết cách cho hiện tiếng Trung trong UltraRSCEditor thì xin chỉ giáo, nếu hiện được thì quá dễ dàng

jimmyvn88

Bạn phải đọc bài này Ở đây. Ai biết cách cho hiện tiếng Trung trong UltraRSCEditor thì xin chỉ giáo, nếu hiện được thì quá dễ dàng
Mình đã đọc hwa rồi nên mới nói chưa xét vội. Đây là nhược điểm đầu tiên của UltraRSCeditor mà.
Bạn có bản UltraRSC Việt hả Shared cho anh em với.

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Trên pc bạn apply font có hỗ trợ cả tiếng Trung và Việt xem.Mất điện cả ngày hôm nay,để tối có điện mình test thử ultra rsc editor,nếu được sẽ send font cho bạn

Mình đã đọc hwa rồi nên mới nói chưa xét vội. Đây là nhược điểm đầu tiên của UltraRSCeditor mà.
Bạn có bản UltraRSC Việt hả Shared cho anh em với.

có thời gian sẽ hướng dẫn kèm theo luôn bạn à. Hôm nay chưa rảnh;;) thông cảm nhé:(

vokhanhyen

2 ! Cảm ơn đã việt hoá uc cho VKY.Như vậy là bạn đã dùng ultra để việt hóa.Nhưng khoan đã.Sao bản này lại hỗ trợ cả os6,7,8 nhỉ ??? Hay thật.Trong bất kì 1 pm nào cũng vậy thôi.Khi nó được hỗ trợ cho v1 hay v2 thì nó đã đc mặc định sẵn mã hóa unicode hay ascii rồi.Mình không ngạc nhiên j khi bạn dùng Ultra để việt hóa cả.Bình thường.Mình việt hóa 1 pm,mình phải dùng ít nhất 2 pm trở ljjên.

Chỉnh sửa cuối:
2 ! Cảm ơn đã việt hoá uc cho VKY.Như vậy là bạn đã dùng ultra để việt hóa.Nhưng khoan đã.Sao bản này lại hỗ trợ cả os6,7,8 nhỉ ??? Tiếc thật.

Bản của bạn đưa lên cho mình lại đi thắc mắc:O:-?? Đa số pm dành cho V1 thì V2 đều dùng đươc cả, vì mình đã từng cài:D
Mình đoán không nhầm, bạn VH pm UC phải mất 1 tuần cho N-G QD. Loại này chỉ hỗ trợ UNicode mà thôi!

Chỉnh sửa cuối:

vokhanhyen

Vậy thì bạn lại nhầm rồi.Tùy từng pm mà v2 có thể test cùng v1 thôj.Khi bạn việt hóa bằng ultra thì sẽ ko có lỗi lẫn lộn giữa v1 và v2.Nhưng cũng đáng ngạc nhiên là bản uc7 này hỗ trợ 6,7,8.Tuy nhiên mình,qua đây cũng cho thấy rằng bạn đã dùng biết đến công dụng đắc lực của Ultra.Chúc bạn may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

2 ! Cảm ơn đã việt hoá uc cho VKY.Như vậy là bạn đã dùng ultra để việt hóa.Nhưng khoan đã.Sao bản này lại hỗ trợ cả os6,7,8 nhỉ ??? Hay thật.Trong bất kì 1 pm nào cũng vậy thôi.Khi nó được hỗ trợ cho v1 hay v2 thì nó đã đc mặc định sẵn mã hóa unicode hay ascii rồi.Mình không ngạc nhiên j khi bạn dùng Ultra để việt hóa cả.Bình thường.Mình việt hóa 1 pm,mình phải dùng ít nhất 2 pm trở ljjên.
Ông bạn test thử chưa vậy, có đc ko? Theo mình thì ko tự dưng mà bọn UCWEB nó phải phân ra 2file cho 2dòng máy như thế.Chắc có cái j đó khác nhau mà mọi ng thì thường ko có cả V1 với V2 để mà test và biết đc.

Ông bạn test thử chưa vậy, có đc ko? Theo mình thì ko tự dưng mà bọn UCWEB nó phải phân ra 2file cho 2dòng máy như thế.Chắc có cái j đó khác nhau mà mọi ng thì thường ko có cả V1 với V2 để mà test và biết đc.

V2 đọc được 2 chuẩn là Ascci và Unicode, còn N-G, qd chỉ đọc được Unicode thôi bạn ạ, chính vì vậy mà những pm VH trên MobileHex hay Siêu dịch thì dòng V1 sẽ không bao giờ dùng được, vì nó đã Save chuẩn Ascci.