• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNCLOCK SOFTBANK X01T

Status
Không mở trả lời sau này.

ThuSinh

Hi các bác,
Số là mấy ngày gần đây, Softbank lại tung ra thị trường 1 em mới thay cho X01HT đã bị bà con unclock nhẵn nhụi.
Đó chính là X01T, sản xuất bởi Toshiba
Tính năng thì cũng tương tự như X01HT, nhưng vì sinh sau đẻ muộn nên pro hơn 1 chút về RAM, Screen...
Thusinh đang quan tâm không biết có tiếp tục truyền thống unclock như trước hay không?:-??
Vì đây là sp của Toshiba, nên không rõ lắm về ROM thuộc loại nào?
Mong rằng với bài viết này, X01T sẽ được các bác ghé mắt và tìm hiểu cách unclock ẻm:p

Thân ái
Thusinh

exec1984

Active Member
Hi các bác,
Số là mấy ngày gần đây, Softbank lại tung ra thị trường 1 em mới thay cho X01HT đã bị bà con unclock nhẵn nhụi.
Đó chính là X01T, sản xuất bởi Toshiba
Tính năng thì cũng tương tự như X01HT, nhưng vì sinh sau đẻ muộn nên pro hơn 1 chút về RAM, Screen...
Thusinh đang quan tâm không biết có tiếp tục truyền thống unclock như trước hay không?:-??
Vì đây là sp của Toshiba, nên không rõ lắm về ROM thuộc loại nào?
Mong rằng với bài viết này, X01T sẽ được các bác ghé mắt và tìm hiểu cách unclock ẻm:p

Thân ái
Thusinh
Mình đoán có lẽ bạn là thành viên mới :
Softbank X01HT thuộc dòng Hermes,unlock cid và sim khá đơn giản.
-Rom cho máy cũng khá nhiều rồi,rom PV mình cho nó cũng có mấy bản rồi
-thảo luận sử dụng thì vào mục rom cho Hermes và sử dụng hermes nhé
lần sau mình nghĩ bạn nên sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn rồi hãy hỏi,tránh để loãng các chủ đề chúc vui;;)
Mình cũng xài X01ht giống bạn,vô đó góp vui đê

canary2012

@exec ơi cho mình hỏi cách unlock softbank x01ht với
mình mới có 1 con mà chưa bít cách unlock (lính mới mà)
thx alot

exec1984

Active Member
@exec ơi cho mình hỏi cách unlock softbank x01ht với
mình mới có 1 con mà chưa bít cách unlock (lính mới mà)
thx alot

Đã nhắc các bạn vào mục rom dành cho hermes rồi mà
của bạn đây nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519

Tìm bài của Nugift :(bác ý đăng kèm tool luôn rùi)
1- Giải nén file kèm theo đây, copy vào PPC.
2- Chạy file SSPL-Herm.exe từ trong PPC. bạn sẽ nhận thấy màn hình PPC chuyển về trạng thái bootloader với SPL kết thúc bằng 'ds' là OK.
3- Kết nối PPC với PC, thấy chữ 'usb' là chạy rom mới thôi.
4- Quá trình up khoảng 5 phút là xong với bản Live này.

Status
Không mở trả lời sau này.