• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng hỗ trợ PPC sử dụng thẻ 4-8Gb

vndtdd

Nếu như hiện nay máy bạn chỉ hỗ trợ
khe cắm thẻ micro SD tối đa là 2GB,
sau khi bạn chạy tệp tin .cab này, bạn thử cắm
thẻ 4G,8G và 16G vào,nếu máy nhận là thành công rồi.
đã test and working trên WM 6 / 6.1.
Khi chạy soft, lưu ở device mới được nhé.

Còn đối với những máy bạn nào thấy lâu nay
máy mình được nhà sản xuất quảng cáo là sử dụng thẻ đến 8G,
vậy mà bạn thử dùng thì chỉ được từ 2GB trở xuống (nghĩa là bản rom đó bị lỗi).
Bạn chỉ cần dùng soft này là thành công 100%.

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Nếu như hiện nay máy bạn chỉ hỗ trợ
khe cắm thẻ micro SD tối đa là 2GB,
sau khi bạn chạy tệp tin .cab này, bạn thử cắm
thẻ 4G và 8G vào,nếu máy nhận là thành công rồi.
đã test and working trên WM 6 / 6.1.
Khi chạy soft, lưu ở device mới được nhé.

Còn đối với những máy bạn nào thấy lâu nay
máy mình được nhà sản xuất quảng cáo là sử dụng thẻ đến 8G,
vậy mà bạn thử dùng thì chỉ được từ 2GB trở xuống (nghĩa là bản rom đó bị lỗi).
Bạn chỉ cần dùng soft này là thành công 100%.

Test trên prophet, nothing change, máy vẫn chỉ chạy được thẻ 2GB như bình thường. :D Cắm 4GB vào bó tay.com

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Không rõ o2 iis có hỗ trợ đọc thẻ 4gb không.

anhcos

O2s dùng thẻ SD 4GB vô tư, không cần cài cái jì hết.
Đã dùng với WM5 cho đến 6.5 mà k có rắc rối nào.

sác cho em hỏi bình thường thì hp 6828 có chạy dc thẻ 4g ko ạ ko thấy khuyến cáo j hết trơn hic

hitoshi

Atom exec cũng dùng thẻ 4g bình thường ko cần cài j hết .. cám ơn bạn đã chia sẽ =D>

leopard_nhan

Mà dùng thẻ 4-8GB làm gì, chỉ tổ nặng máy thôi, đôi khi treo luôn mới chết:(. Tôi dùng O2 Atom thẻ 2GB mà dùng có hết đâu, nghe nhạc thì tạm được, xem phim thì mỏi mắt nhưng ứng dụng thì tuyệt vời.;)

hungtd2

Cái này có cũng khá lâu roài, file cab của bạn sẽ như driver cho WM nhận thẻ SDHC :)
Khá tiện dụng vì một số bản Rom không tích hợp sẵn, các bác nào mà cắm đã nhận là Rom tích hợp driver rồi.
Mình đang dùng thẻ 8gb mà vẫn thiếu :D, thẻ nhớ to không hẳn đã tốn pin và treo máy như một số người vẫn lầm tưởng, chẳng qua do chất lượng của thẻ nhớ mà thôi
Hi, thanks for sharing :D

abu8310

O2II sau khi cài vào vẫn kg nhận được thẻ SDHC 4gb, có ai xài được không xin chỉ giáo....=D>

baby1982

Thẻ 2GB của ai đó mà ko use hết thì nên use cái mobile THAH là tốt rồi, triệu mấy thôi. Người ta thường đi lên phát triển ngay cả trong vấn đề giải trí. Thế mà có người hài lòng với hiện tại. Chậc...

sác cho em hỏi bình thường thì hp 6828 có chạy dc thẻ 4g ko ạ ko thấy khuyến cáo j hết trơn hic,sax bác nào trả lời cho em câu này phát

thật đấy dùng thẻ 2G mà thấy đủ thì quả thật potay.com luôn cái hp 6828 của em xem phim đẹp màn 256nghin mà cop vô tối xem có phải thích ko đang dung 1G ít quá đi mất

levibinhdinh

ăc ặc !!! cái D810 của mình từ khi up W6.1 thì bỏ thẻ MICRO SD -> MINI SD 8G nó chạy phà phà mà chưa có hack cái gì hết !!! Cái này chắc dùng cho những bản ROM không hổ trợ thẻ nhớ lớn !!!

ăc ặc !!! cái D810 của mình từ khi up W6.1 thì bỏ thẻ MICRO SD -> MINI SD 8G nó chạy phà phà mà chưa có hack cái gì hết !!! Cái này chắc dùng cho những bản ROM không hổ trợ thẻ nhớ lớn !!!
cái bác này rom nào là rom ko hỗ trợ thể nhớ =))=))=))=))=))=))

levibinhdinh

cái bác này rom nào là rom ko hỗ trợ thể nhớ =))=))=))=))=))=))

thì ROM nào mà không hổ trợ thẻ nhớ - ý mình là thẻ nhớ dung lượng lớn + tốc độ cao đó. chứ máy xài thẻ mà không hổ trợ thì nói chi. lúc trước xài WM5.0, chạy đâu dc thẻ 4G đâu, giờ thì up WM6.1 thì chạy dc 8g.
đọc kỹ người ta nói gì nha !!!Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: