• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng mobiTV của viettel, bị lổi xem tv mất tiếng?

star_night

Mình dùng điện thoại vào trang mobitv.vn và tải ứng dụng mobitv về cài đặt vào đt nokia N95 cài đặt hoàn tất, khởi động lại máy luôn.
Khi mở trương trình và chạy thử các kênh thì kênh nào cũng không có tiếng.
Có bạn nào cài thử ứng dụng này chưa, có bị như mình không, mình không có máy để khác để thử hic.
Với lại ứng dụng này không hay, xem tv mà màn hình lại tắt đèn hoặc chạy screesnave phải nhấn nhấn liên tục chán.:-/

Raoul

Mình dùng điện thoại vào trang mobitv.vn và tải ứng dụng mobitv về cài đặt vào đt nokia N95 cài đặt hoàn tất, khởi động lại máy luôn.
Khi mở trương trình và chạy thử các kênh thì kênh nào cũng không có tiếng.
Có bạn nào cài thử ứng dụng này chưa, có bị như mình không, mình không có máy để khác để thử hic.
Với lại ứng dụng này không hay, xem tv mà màn hình lại tắt đèn hoặc chạy screesnave phải nhấn nhấn liên tục chán.:-/
Mình sử dụng Samsung i450 chạy Real xem bt mà bạn, chỉ có điều là kênh thì tiếng to, kênh thì bé thôi. Có lẽ là do đường truyền. Còn N95 bạn sao lô thế :p up lại fw khác xem sao, Nokia thiếu gì fw.

doicodoc011188

tui sài 6680 cũng mang căn bệnh tuơng tự, chỉ nghe dc tiếng - ko xem dc hình, mặc dù đã cài FM coreplayer. mong các bác chỉ dùm cho hứơng đi!!?

gh_3210

mình dùng win mobi, mở web xem bằng streaming media của máy, có tiếng chẳng có hình. Không biết có phải tại máy không. Chẳng biết bak giờ có Pm cho ppc nhỉ, hix

songtoan93

Bạn qua box phần mềm ứng dụng của s60v3 mà xem nha, ở bên đó người ta đang thảo luận sôi nổi về pm này lắm

clarkht

Mình sử dụng Samsung i450 chạy Real xem bt mà bạn, chỉ có điều là kênh thì tiếng to, kênh thì bé thôi. Có lẽ là do đường truyền. Còn N95 bạn sao lô thế :p up lại fw khác xem sao, Nokia thiếu gì fw.

Nokia nhiều FW thật nhưng nếu up bản mới nhất rồi mà up nhầm bản cũ thì...=))

henry_c

Mình xài nokia6120C vào mytv.vn xem bình thường mà. Chất lượng am thanh hình ảnh khá tốt. Có sẵn 10 đài, muốn thì dk thêm...

MinhThang

Manager
Test tv 3G trên N82 xem rất chuẩn còn trên N92 thì tiếng và hình cách nhau cả cây số.:-?

Vothikieu

N70ME Kô có để mà coi luôn nè. Muốn đăng kí nhưng ko xem được nên hủy rồi. Vô trang chủ tải phân mềm no báo là chưa hỗ trợ cho loại máy này.
Còn phần mềm trên máy N70ME có xem được không?

client84

N70ME vẫn xem được bằng pm Real player trên máy nhưng sóng 3G phải ổn định, nếu không sẽ bị có hình không có tiếng hoặc tiếng bị rè, mà bây giờ mạng cứ nhảy giữa 3G với 3.5G thì chịu rùi, tháng này mình cũng phải hủy mobitv là vì thế :|

MinhThang

Manager
N70ME vẫn xem được bằng pm Real player trên máy nhưng sóng 3G phải ổn định, nếu không sẽ bị có hình không có tiếng hoặc tiếng bị rè, mà bây giờ mạng cứ nhảy giữa 3G với 3.5G thì chịu rùi, tháng này mình cũng phải hủy mobitv là vì thế :|

N92 cũng đã hủy rồi đấy bạn, xem tiếng sau hình, hoặc trước hình, đang xem chọn kênh khác treo.
Nói chung 3G chưa hoàn thiện.