• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng trên eMbedded Visual C++4.0 bị lỗi?

redbee

Xin chào các bạn,

Mình đang có đề tài làm một project trên ppc sử dụng eMbedded Visual C++4.0. Mình đã build ứng dụng với tuỳ chọn là STANDARDSDK, Win32(WCE ARMV4) Release , STANDARDSDK Emulator. Sau đó mình vào folder của project trong mục Release thì copy file .exe vào máy HTC Touch Diamond 4Gb (Windows Mobile 6.5 Professional , CE OS 5.2.21232) thì không chay và báo lỗi như sau: "The file '...' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its component cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file".

Mình đã build với tùy chọn Win32 (WCE emulator) Release thì ứng dụng vẫn chạy bình thường trên môi trường giả lập.

Các bạn biết fix lỗi này, help mình với nha. Thanks alot :)

thekhoa202302

Thực chất ra trên môi trường giả lập máy PPC trên PC có thể thực thi được hết các nhiệm vụ của nó nhờ hệ thống của Window thông qua Microsoft. nh ờ có nền tản C++ của PC nên nó mới chạy dc.
Qua 1 loạt các thông báo sau:
"The file '...' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its component cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file".
từ PPC. đây có thể là do soft đó quá cũ so với fimware của PPC. với thông báo chứng chỉ ko có giá trị, soft build quá cũ hoặc thiếu Files hệ thống gì đó so với những bản build 6.5!
Bạn thử cài trên Win5 hoặc 2003 xem sao?
_Mình ko biết gì nhiều về PPC càng ko rành về PC. nhưng cũng muốn giúp bạn 1 tay trong sự hiểu biết có thể! =D> cho developers như bạn!
Chúc thành công!