• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock cho Bavapen b-p800

b0merang

em được ông anh cho 1 con máy Bavapen b-p800,khi khởi động xong (đã chạy xong logo hãng,hiện các icon trên màn hình )thì nó hiện ra chứ Unlock ở phía dưới bên trái màn hình ( hơi giống lock bàn phím người sử dụng) nhấn vào thì nó báo "this device is loked.Enter your device password and cilck unlock.to make an emergency call,click Menu>cancel.then dial"
đòi pass để mở,ông anh em ko có pass
em đã thử 1 số cách như thử uprom đã cài ActiSyn 4.5 nhưng ko thể kết nối--->ko thể cài rom khác được.Nhấn nút bkack+power trên thân máy cũng ko ăn thua ( lắp sim rồi vẫn nhận được cuộc gọi chứng tỏ máy vẫn ngon ,chỉ tội ngoài nhận cuộc gọi ra thì ko làm ăn được gì hết)
có ai giúp em unlock nó được ko

Chỉnh sửa cuối:

silva

Máy của bạn ai đã lock bằng password rồi. cái này thì chịu, có cách hỏi thử anh bạn đã dùng số nào rồi điền vào thôi.

b0merang

có ai biết hard reset máy này không chỉ tui với :((,có người bảo tui hard reset nó = cách nhấn 2 phím trên phím home và phím back cùng 1 lúc sau đó nhấn thêm nút nguồn--->nhưng máy vẫn khởi động bình thường

b0merang

hôm qua mình tìm đc cách hard reset để unlock nó rồi,mình nhấn 2 phím trên phím home và phím back,sau đó nhấn nguồn,máy vẫn khởi động bình thường nhưng một lúc thì màn hình đen thui,sau đó mình làm lại lần nữa thì có hiện chữ xóa bộ nhớ,thế là unlock đc nó

tutinhtu

sao tôi cũng bị giống bạn tôi nhấn zữ 2 phím trên phím home và phím back thì nó hiện ra "Usb Calibration" zị là sao hả các pro