• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock Cid cho HTC touch 3g

Status
Không mở trả lời sau này.

pandagrand

Có bạn nào có chương trình unlock cid cho máy ko?
Mình muốn up rom máy(WM6.1-->WM 6.5), nhưng mình thử nhìu lần mà ko đc. Mình coi kĩ( khi vào bootloader) thì thấy cũng là SPL phiên bản mới nhất, nhưng ko phải của olimex, mình thử cài lại cái HardSPL của bác Phạm Quang gửi, nhưng cài mãi cũng ko được.
Mình lướt qua một số web nước ngoài, thấy người ta bảo phải unlock cid, chứ ko là các chưong trình ko phải của nhà sx, thì ko chạy được (cụ thể là rom bác Phạm Quang là do bác í làm, ko phải của nhà SX).
Thanks mọi người trước.

Có bạn nào có chương trình unlock cid cho máy ko?
Mình muốn up rom máy(WM6.1-->WM 6.5), nhưng mình thử nhìu lần mà ko đc. Mình coi kĩ( khi vào bootloader) thì thấy cũng là SPL phiên bản mới nhất, nhưng ko phải của olimex, mình thử cài lại cái HardSPL của bác Phạm Quang gửi, nhưng cài mãi cũng ko được.
Mình lướt qua một số web nước ngoài, thấy người ta bảo phải unlock cid, chứ ko là các chưong trình ko phải của nhà sx, thì ko chạy được (cụ thể là rom bác Phạm Quang là do bác í làm, ko phải của nhà SX).
Thanks mọi người trước.
HSPL chính là UnlockCID đó bạn ạ, bạn làm không được chắc là do làm không đúng thôi. Bạn nên dùng phiên bản HardSPL V5.20 để tránh bị lỗi và khi tiến hành HSPL thì máy bạn phải Sync vưói PC hoàn chỉnh (nghĩa là quả cầu xanh hết xoay) và PC phải kết nối mạng...

pandagrand

Mình đã làm theo hướng dẫn cụ thể của bác Phạm Quang, nhưng mình làm 4-5 lần, tới lúc hiện ra cái khung %, chuẩn bị chạy để cài đặt, mình chời quài mà nó ko lên một xí % nào. Mãi một lúc, nhìn lên màn hình máy tính mới thấy nó báo ko cài được, bị lỗi TT_TT. Bạn này chỉ cụ thể lại cho mình được ko

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã làm theo hướng dẫn cụ thể của bác Phạm Quang, nhưng mình làm 4-5 lần, tới lúc hiện ra cái khung %, chuẩn bị chạy để cài đặt, mình chời quài mà nó ko lên một xí % nào. Mãi một lúc, nhìn lên màn hình máy tính mới thấy nó báo ko cài được, bị lỗi TT_TT. Bạn này chỉ cụ thể lại cho mình được ko

Đã có Topic hướng dẫn HSPL tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-Touch3G-HardSPL-V5-20-by-OLINEX-(NEW)
Bạn hãy tham khảo kỹ trước khi thực hiện là mọi việc sẽ dễ thôi.
Bạn nói máy bạn có phiên bản SPL mới nhất,nhưng không phải của Olinex(?)=> như vậy là bạn còn mơ hồ về vấn đề này rồi.
Bạn hãy ghi lại thông số SPL trên máy(tại bootloader),và ROM version post lên cho rõ ràng để tiện tham khảo.
Không rõ bạn đã thực hiện trên máy tính chạy HDH nào,có gì hãy tham gia tại topic đã có rồi mọi người sẽ trợ giúp,không tạo thêm chủ đề nhé bạn.
Thread closed.

Status
Không mở trả lời sau này.