• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK FREE DÀNH CHO T-MOBILE SHADOW

PhamQuang

Manager
Unlock Free cho T-Mobile Shadow​

Phương pháp Unlock dưới đây sưu tầm của các đồng nghiệp trên XDA.
Cách này đã áp dụng khá nhiều dòng và đã thành công, áp dụng cho T-Mobile Shadow cũng tốt.
Các bạn có thể test và thử sử dụng xem sao.

Các bước:
Trong file txt đính kèm.

1/ Kết nối máy với PC, có NET, cho SDA_ApplicationUnlock.exe chạy.
2/ Copy "bkondisk.exe" vào máy hoặc thẻ rồi nhấn chạy.
3/ Trong máy (My Document) sẽ sinh ra file BK_02_0005.img
4/ Copy file này ra ngoài PC.
5/ Dùng ứng dụng Hex Editor nào đó hoặc HxD.exe kèm theo mở file trên ra.
6/ Chuyển tới các địa chỉ Hex 0X0400F0 & 0X040100, bạn sẽ thấy 1 dãy số gồm 8 chữ số.
Có hình minh họa kèm theo để các bạn dễ dàng tìm thấy dãy chữ số này.
Đó chính là Unlock Code cho máy của bạn, hãy ghi nhớ lại.
7/ Dùng Code này để nhập Unlock máy.

quang_nguyen

Bác Phạm Quang ơi, bác có cao kiến gì không ? Em up con Shadow lên WM6.5 thì không thể nào Sync được với WMDC nữa (tất cả các chức năng của điện thoại vẫn bình thường, trừ Homescreen và Settings bị lỗi). Con Excalibur thì Sync bình thường (cũng là WM6.5). Mà con Shadow này không Sync được thì k thể làm các bước Hard SPL để up rom khác được. Em có vào bootloader để up ROM zin của T-Mobile Shadow nhưng báo lỗi Invalid Device ID. Cám ơn Bác

quynhlam

Làm như hướng dẫn nhưng không tìm thấy file BK_02_0005.img bác ơi

Tôi đã làm như hướng dẫn và k có file file BK_02_0005.img được tạo ra. Ai đã có kinh nghiệm xin giúp mình. Thanks

lamnhon

sao em tìm địa chỉ Hex 0X0400F0 & 0X040100 mà không thấy vậy,em đã tạo được file BK_02_0005.img .Ai chỉ giúp cám ơn nhiều.

thangmymobi

Cũng đang gặp 1 con giống như anh.Thấy cái file BK_02_0005.img nhưng tìm mỏi mắt cũng không thấy code.Ai có kinh nghiệm nhiều về con này xin cho ý kiến với.

PhamQuang

Manager
Cũng đang gặp 1 con giống như anh.Thấy cái file BK_02_0005.img nhưng tìm mỏi mắt cũng không thấy code.Ai có kinh nghiệm nhiều về con này xin cho ý kiến với.

Dùng Hex Editor và tất nhiên phải có chút hiểu biết về trình này sẽ tìm thấy ngay thôi. Bài hướng dẫn trên đã nói rõ địa chỉ tìm rồi đó mà.

PhamQuang

Manager

Các bạn lưu ý hình ảnh chỗ mình đánh dấu đỏ đó.

thangmymobi

Con tìm mãi vẫn không thấy chú ạ.Chú làm ơn tìm giúp con với.Cảm ơn chú rất nhiều.Chúc chú thật nhiều sức khỏe ạ

bk_02_0005

kellyyang

Chả là em vừa được cho 1 con HTC Shadow mới unlock hết 1chai2 mà bây giờ về cắm thẻ Micro SD vô nó không nhận thẻ nhớ, mấy bác ai xài con này hoặc biết chỉ em với, có cần phải chỉnh gì dể nó nhận thẻ không, em lục tung cả máy mà cũng ko được sync nó với PC cũng không nhận thẻ nhớ nữa.
Ah nếu bây giờ em up room cho em nó, em nó có bị lock ko các bác. Nếu ko các bác cho em xin bản room coock nào ngon ngon với. Thanks các bác rất nhìu.

ngothuongtri

moi xác ốp lên nhe mấy bác
hôm nay em mới nhận 1 chú shadow unlock sim, làm theo cách trên read được file BK_02_0005.img, dùng HxD mở nó ra nhưng không tìm được dòng 0X0400F0 & 0X040100
bên khung phải hiển thị ra mả hóa gì đó, không tìm được imei & code
mong các bác giúp em

PhamQuang

Manager
moi xác ốp lên nhe mấy bác
hôm nay em mới nhận 1 chú shadow unlock sim, làm theo cách trên read được file BK_02_0005.img, dùng HxD mở nó ra nhưng không tìm được dòng 0X0400F0 & 0X040100
bên khung phải hiển thị ra mả hóa gì đó, không tìm được imei & code
mong các bác giúp em

Bạn Up file img của bạn lên đây, mình tìm giúp cho. Nếu thực hiện đúng các bước, sẽ phải có kết quả tốt thôi.

PhamQuang

Manager
Nếu file img của bạn lấy ra đúng thì cái sô hiển thị: 67735481 là Code để Unlock đấy.