• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock X01T?

bodianh

Thanks.
Mình cũng đang tìm bản rom gốc cho máy của mình, nhưng mà tìm chưa có ra. Với lại phần nữa mình đang phân vân là khi mình up wa rom tiếng Anh, vậy liệu vẫn có thể dùng tiếp mạng Softbank của Nhật chứ ? Mình hiện đang ở Nhật và đang dùng con X01T này. Mình là chưa uprom bao giờ nên cũng hơi sợ sợ. Sợ nó trở thành cục chặn giấy thì tiếc wa.
Thanks

bạn yên tâm mình đang nghiên cứu vấn đề này, bạn co thể vào trang myg900.com tìm hiểu thêm đi

bachit07

em xin gia nhập với con này!con của em chưa giải mã nên không chụp hinh+nghe nhạc+...=cục gạch.ông anh bảo chỉ dùng wifi thôi !buồn quá
ai có lời khuyên cho mình không

bodianh

em xin gia nhập với con này!con của em chưa giải mã nên không chụp hinh+nghe nhạc+...=cục gạch.ông anh bảo chỉ dùng wifi thôi !buồn quá
ai có lời khuyên cho mình không
bạn cần gì cứ phone cho mình 0908079545

hoangoclan2605

Thằng bạn em nó gửi cho em con máy X01T JP về hôm qua. Máy bị khóa cả chụp ảnh, nghe gọi... đau nhất là thẻ nhớ cũng bị khóa hay sao ấy các pác ạ. Em đã thử 3 cái thẻ rồi mà máy ko nhận được. Huhu, giờ cái máy tiếng nhật lại chẳng làm được gì nữa cả. :(:)(:)(:)(( pác nào bít cách giúp em với. Cám ơn các pác nhiều ạ.

PhamQuang

Manager
Thằng bạn em nó gửi cho em con máy X01T JP về hôm qua. Máy bị khóa cả chụp ảnh, nghe gọi... đau nhất là thẻ nhớ cũng bị khóa hay sao ấy các pác ạ. Em đã thử 3 cái thẻ rồi mà máy ko nhận được. Huhu, giờ cái máy tiếng nhật lại chẳng làm được gì nữa cả. :(:)(:)(:)(( pác nào bít cách giúp em với. Cám ơn các pác nhiều ạ.

Bạn kiểm tra kỹ lại tên gọi của máy cho chính xác nhé.
Nếu không nhầm máy của bạn là SoftBank X01HT.
Nếu đúng, nó thuộc dòng HTC Hermes.
Đã có khu vực cho dòng này, trong đó có cách UnlockCID và UnlockSIM rồi đó.

hoangoclan2605

Hix, 2 em này khác hẳn nhau mà anh. Em đã thử gọi điện hỏi mấy tiệm mà nó ko unlock dc, chỉ có ghép sim để gọi thôi chứ ko mở đcj phần mềm. Sao X01T cũng là X01HT được nhỉ? Thôi cứ thử làm giống HT xem sao. Cám ơn anh nhiều ạ.

bk9sw

mình lúc trước đã xài qua e X01T này, nghe gọi được luôn, ban đầu ông anh mua của Lamthanhle bên 5giay, sau để lại cho mình, xài tốt, sóng ổn, nghe gọi rõ ràng, nhưng mình vẫn ko hiểu làm sao có thể unlock được. Mà theo lời Lamthanhle thì bro đó mua của 1 anh trai "đại gia", khi mua máy đã đc unlock sẵn. Mình coi kỹ rồi, imei trùng, nhưng thông số trong là của G900. Do đó mình nghi rằng, máy đc thay mặt nạ trc và nắp pin sau của Softbank còn ruột của G900.

thiemhoang

Tính đến thời điểm hiện tại VN đã có 3G
Các bác cho em hỏi là em hiện tại đang có 1 con như này! Em vào đọc thấy các bác tranh luận nên ảo quá không biết con của em là loại gì
Chỉ biết là vỏ ghi "X01T" Các bác nhìn ảnh hộ em nhé

Bác nào biết chỗ nào Unlock chỉ giúp em với, Và con này có unlock = code đc không?
Số điện thoại của em là 0986.123.820
Mail: thiemhoang.net@gmail.com
thanks các bác!

havanduc

Hi all,

Dưới đây là các bước up ROM tiếng Anh cho X01T mà mình đã áp dụng thành công sau khi thử nhiều cách. Nhưng cũng xin lưu ý là up ROM có thể biến con dế cưng của bạn thành "cục gạch", cách dưới đây có thể hiệu quả trong trường hợp của mình và có thể không có tác dụng trong trường hợp của bạn. Chúc các bạn thành công và... may mắn!!! ;))

Chuẩn bị:
- X01T đã được xạc hơn 50% pin.
- Cáp nối USB của X01T với máy tính
- Tốt nhất là dùng PC chạy Win XP.
- Thẻ micro SD cho X01T.

Link tham khảo:
http://myg900.com/index.php?showtopic=863

Mình xin lược dịch và chia sẻ cùng mọi người.

Download tools và ROM về nhé:
http://rapidshare.com/files/109540222/mod.rar.html

BƯỚC 1: UP IPL cho X01T thành G900.

1 Unzip file vừa download.
2 Chạy file "SUPER RUU utility"
3 Chọn option "IPL"
4 Browse đến file IPL.BIN
5 Click "UPDATE TARGET"
6 Trên X01T: bấm tổ hợp phím A + J + Power ON (vào Boot Loader mode)
7 Connect the USB cable.
8 Restart X01T

Đến giờ thì màn hình khởi động của X01T là TOSHIBA PORTEGE, không còn hiện lên logo SOFTBANK nữa.

BƯỚC 2: UP ROM cho X01T (giờ đã là G900).

9 Rút dây nối USB với X01T.
10 Tốt nhất là làm trống SD_CARD. Sau đó copy TF__ORCA.XLD vào mini_SD !
11 Lắp mini_SD vào X01T. Bấm tổ hợp phím D + Power ON
12 Kiên nhẫn nhé! Cần khoảng 8 phút để update xong.
Sau khi hoàn thành, X01T báo bạn bấm bất kỳ phím nào để restart.

Nếu thành công thì bạn đã có thể boot vào màn hình WM6. Sau đó, máy sẽ hiện lên 1 warning và X01T sẽ tự động tắt. Đừng lo lắng, thực hiện tiếp Bước 3.

BƯỚC 3: Giải quyết "kẻ phá bĩnh"

13 (X01T lúc này đã tắt). Bấm tổ hợp phím Z + M + Power ON.
14 Lúc này thì máy đã vào đc WM6 hoàn hảo. Chạy chương trình File Explorer. Tìm đến thư mục My Device/ Windows/ StarUp
15 Xóa file FingerErase.exe
16 Restart X01T.

Enjoy bản WM 6.0 English Ver.

Good luck!!!
bạn ơi, link die rồi! làm ơn gửi giúp mình link khác với, mình đang cần @@ hoặc gửi vào mail havanduc2712@gmail.com , help mình với nhé