• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK X02HT SoftBank (Nhật)

michealle

Phải đó mình củn muốn biết cách làm sao để unlock Softbank X02ht , có ai biết cách chỉ dùm với , mình đang cần gấp lắm!!!!!!!!!!!!:(

PhamHien

Phải đó mình củn muốn biết cách làm sao để unlock Softbank X02ht , có ai biết cách chỉ dùm với , mình đang cần gấp lắm!!!!!!!!!!!!:(

các bạn ơi mình hỏi con này unlock như nào vậy :((

Các bạn theo hướng dẫn sau nhé! Máy của các bạn thuộc dòng Cavalier của HTC.

I. Cách chạy SSPL(hay JumpSPL)cho dòng Cavalier.

Sau khi chạy SSPL xong, bạn có thể tạo HardSPL cho máy của mình. HardSPL là một SPL (bootloader) mà không thể overwritten. Khi máy đã tạo được HardSPL thì bạn có thể up bất kỳ bản ROM nào-kể cả ROM gốc hay ROM cook-hoặc có thể up một thành phần của ROM như radio, OS, splash... Nếu bạn muốn thay đổi HardSPL, bạn phải chạy lại SSPL sau đó flash SPL khác.

Các bước tiến hành:

1.Chạy unlock applications.
Tải SDA_application unlock về PC, kết nối Cavalier với PC và chạy SDA, sau khi xong, khởi động lại máy
2. Chạy SSPL.
- Kết nối Cavalier với PC qua USB cable và chờ quá trình Synch hoàn tất. - Tải Cavalier_JumSPL .zip, giải nén trên PC và chạy tệp "sspl.bat". Confirm từng bước bằng cách nhấn Enter đồng thời theo dõi màn hình Cavalier. Nếu quá trình suôn sẻ, màn hình máy sẽ chuyển sang tricolor bootloader hoặc có thể là màu xám, đen or trắng.
3. Chạy HardSPL
- Rút USB cable sau đó kết nối lại và chờ khoảng 20 giây cho Ativesync bị ngắt hẳn.
- Giải nén "HardSPL-Cavalier-1.0-JockyW.zip" trên PC và click vào "ROMUpdateUtili ty.exe" để chạy HardSPL

Quá trình hoàn tất bạn có thể tải bất kì bản ROM nào để up! Chúc các bạn thành công!

File cần thiết:
SDA_ApplicationUnlock.zip
Cavalier-JumpSPL.zip
HardSPL 1.0

II. Hướng dẫn up ROM cho Cavalier.

Trước tiên ,nếu máy của bạn là mới thì phải chạy SSPL và Hard SPL sau đó mới có thể up ROM. Sau khi chạy các tool trên, thì tải bản ROM về và kết nối với PC để chạy ROM UpdateUtility

Đây là hướng dẫn cụ tỉ:
HOW TO....
Note: Make sure ur dev is Super CID unlocked, download mtty & do commad below:
CMD> task 32
Level=0 (super CID)
then u r set to flash ur cava
METHOD 1
1. Before flashing make sure you have done hard SSPL, if not pls use the attach SSPL-Hard.zip & do a hard SSPL or refer HERE
2. Flash the rom
METHOD 2
1. Download ROM
2. Rename RUU_signed.nbh to CavaIMG.nbh
3. Copy to miniSD
4. Reboot is bootloader mode (Camera+Recorde r+Power)
5. Follow instruction on screen
(xdaforum)

Chú ý: Phải chắc chắn máy của bạn đã unlock CID thành SuperCID, hãy tải công cụ MTTY và thực hiện tao tác kiểm tra sau:
- Chuyển chế độ USB trên MTTY
- Gõ lệnh: CMD> task 32, nếu thấy Level=0 tức là máy đã SuperCID
- reset máy và chuẩn bị up ROM
Cách 1.
1. Kết nối PC với Device, Chạy SSPL và HSPL trước khi up
2. up bản ROM đã có
Cách 2:
1. Tải bản ROM
2. Đổi tên file RUU_signed.nbh trong ROM thành CavaIMG.nbh
3. Chép file vừa đổi tên vào thẻ nhớ
4. Đưa máy về bootloader(Came ra+Recorder+Pow er)
5. thực hiện theo chỉ dẫn trên màn hình

III. Link tải ROM cho Cavalier

Các bạn tải bản WM6.1-tại đây nhé
1. Full ROM
http://asapload.com/173822
2. Customize ROM
http://asapload.com/173944

demon85

Unlock X02HT SoftBank Nhật Gấp

Cho mình hỏi máy X02HT Softbank lúc khởi động có dòng chữ
"User not for Sale"
Thì có unlock được không
Merci cả nhà:-/

duyhtb

Đã làm theo hướng dẫn của anh, kiểm tra máy báo là Super CID rồi.
Em đã up Rom lên bản RUU_Cavalier_WM65_3VO.1.30.070109 thành công.
Tuy nhiên khi gắn Sim vào thì nó vẫn báo SimLock. Có cách nào giải quyết cho chuyện này không anh.

Cảm ơn anh

Chỉnh sửa cuối:

duyhtb

Model X02HT này nghe nói là unlock được tất cả.

Tuy nhiên mình mới unlock được software thôi, còn unlock sim vẫn chưa được.

neocms

chả có cái nào chỉ Unlock cả :mad:).với dòng x02ht bạn sẽ chỉ unlock bằng code hoặc =file unlock,cả 2 thứ này đều phải mất tiền mua
Nếu cần unlock thì call mình 0973271986 hoặc YM:logs_files

tuantu1

Giúp em con X02ht của sotfBank ko SDA_ApplicationUnlock được!

Máy khoá sim bị Counter Blocked,em chạy SDA_ApplicationUnlock thì nó báo phone is not unlockable,thì em copy file regeditSTG2 vào phone,nhưng ko tài nào vào phone được,để sửa file regeditSTG2.Giờ có code rồi nhưng ko unlock được,các anh xem giúp em với,gấp quá.Thanhk nhiều.:((

tuantu1

Các anh mod đi đâu hết rồi,ko có bác nào tư vấn cho em một câu àh!

tuantu1

Con này chắc do khách người ta nhập sai nhiều quá,máy mang nước ngoài về!

bmt_9x

Các bạn theo hướng dẫn sau nhé! Máy của các bạn thuộc dòng Cavalier của HTC.

I. Cách chạy SSPL(hay JumpSPL)cho dòng Cavalier.

Sau khi chạy SSPL xong, bạn có thể tạo HardSPL cho máy của mình. HardSPL là một SPL (bootloader) mà không thể overwritten. Khi máy đã tạo được HardSPL thì bạn có thể up bất kỳ bản ROM nào-kể cả ROM gốc hay ROM cook-hoặc có thể up một thành phần của ROM như radio, OS, splash... Nếu bạn muốn thay đổi HardSPL, bạn phải chạy lại SSPL sau đó flash SPL khác.

Các bước tiến hành:

1.Chạy unlock applications.
Tải SDA_application unlock về PC, kết nối Cavalier với PC và chạy SDA, sau khi xong, khởi động lại máy
2. Chạy SSPL.
- Kết nối Cavalier với PC qua USB cable và chờ quá trình Synch hoàn tất. - Tải Cavalier_JumSPL .zip, giải nén trên PC và chạy tệp "sspl.bat". Confirm từng bước bằng cách nhấn Enter đồng thời theo dõi màn hình Cavalier. Nếu quá trình suôn sẻ, màn hình máy sẽ chuyển sang tricolor bootloader hoặc có thể là màu xám, .....

Chạy sda_application nó báo not unlockable là sao vậy bạn :(

Update : Đã khắc phục được sau khi sửa register
HKLM\Security\Policies\Policies\00001001 = 1
HKLM\Security\Policies\Policies\00001005 = 40

Thanks all :)

Chỉnh sửa cuối:
xem lai mấy bài cả tây cả ta thì mới ra kết quả.

Regarding the App Unlocking, I ran into the same problem. In my case, I could not complete the registry edits that were required to app unlock the phone.

I used the following app, unzip it, copy it into the main memory on your phone and run it via File Explorer on your phone.

Then edit the following registry keys:

HKLM\Security\Policies\Policies\00001001 = 1
HKLM\Security\Policies\Policies\00001005 = 40

Chỉnh sửa cuối: