• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up FW thành công cho N73

habaolinh

Super V.I.P
;;) Product code của bạn chính xác là N73 ME màu Vanilla và fw Euro1
Mã:
0539343: N73 Music Edition - Vanilla - EURO 1
Còn imei thì bạn kiểm tra trên numberingplans tại đây
Phiên bản fw N73 cao nhất hiện tại là v4.0839.42.2.1 RM-133 và có một bản N73ME RM-133 4.850.43.0.1 xem tại đây
Tuy nhiên bản 4.850.43.0.1 này Nokia mới chỉ phát triển cho Hong Kong và Taiwan với các product code này:
* HK CV SP : 0539692
* HK CV WM : 0514756
* HK CV WR : 039696
* Taiwan CHT SP : 0542477
* Taiwan CHT WR : 0542478
* Taiwan CV SP : 0539684
* Taiwan CV WR : 0539682
Các bạn có thể download tại đây

Sax, mình check code đấy ở đâu cúng thấy báo là:
RM-133 Cust Trx Apac1(Black)(0539343) còn bạn lại check là ...Vanila-Euro1 thì lạ thật.
Thứ 2 là mình cũng chưa thấy N73 ME nào có màu khác ngoài màu đen.
Thứ 3 là bản FW mới nhất của N73ME là 4.839.42.2.1 còn N73 thường là 4.850.43.0.1
bạn xem lại đi nhé.

tuyetha

Em Không biết là có màu khác không.nhưng cho em xin hỏi 1 vấn đề là :những dòng chữ như black,gold hay pink...Thường đi kèm với code ở fw của một số dòng máy có thật sự là màu của máy hay không ạ? Hay nó sẽ liên quan tới vấn đề khác như màu font,theme....của máy được up ạ.Em tét thử thì thật sự chưa phát hiện ra đc điều gì,chắc tại kô biết chỗ để phát hiện.Cảm ơn mọi người

habaolinh

Super V.I.P
Em Không biết là có màu khác không.nhưng cho em xin hỏi 1 vấn đề là :những dòng chữ như black,gold hay pink...Thường đi kèm với code ở fw của một số dòng máy có thật sự là màu của máy hay không ạ? Hay nó sẽ liên quan tới vấn đề khác như màu font,theme....của máy được up ạ.Em tét thử thì thật sự chưa phát hiện ra đc điều gì,chắc tại kô biết chỗ để phát hiện.Cảm ơn mọi người

Nó là màu của máy, do đó theme mặc định theo máy sẽ có màu đó.
VD khi bạn up FW của 6300red thì sẽ có theme đỏ còn 6300white sẽ có theme trắng...

tuyetha

Nó là màu của máy, do đó theme mặc định theo máy sẽ có màu đó.
VD khi bạn up FW của 6300red thì sẽ có theme đỏ còn 6300white sẽ có theme trắng...

Dạ ! Vậy thì theo anh nó sẽ qui định màu của theme mặc định thôi chứ đâu liên quan tới màu của máy phải kô ạ?

habaolinh

Super V.I.P
Dạ ! Vậy thì theo anh nó sẽ qui định màu của theme mặc định thôi chứ đâu liên quan tới màu của máy phải kô ạ?

Thế bạn đi mua máy mới thì có để ý là theme nguyên bản có trùng với màu của máy không?

tuyetha

Thế bạn đi mua máy mới thì có để ý là theme nguyên bản có trùng với màu của máy không?

Em chỉ có ý muốn tìm hiểu cho rõ ràng thôi ạ!Bởi vì máy màu đỏ vẫn có thể up black cho theme nguyên bản.Anh hiểu sai ý em rồi.Xin lỗi anh.Cảm ơn anh đã hướng dẫn cho em

AquaSta

Moderator
Sax, mình check code đấy ở đâu cúng thấy báo là:
RM-133 Cust Trx Apac1(Black)(0539343) còn bạn lại check là ...Vanila-Euro1 thì lạ thật.
Thứ 2 là mình cũng chưa thấy N73 ME nào có màu khác ngoài màu đen.
Thứ 3 là bản FW mới nhất của N73ME là 4.839.42.2.1 còn N73 thường là 4.850.43.0.1
bạn xem lại đi nhé.

Ông làm fw mà ngu vãi cả đ...X-( Không thấy người ta ghi là màu Vanilla, chứ có phải máy màu Vanilla đâu mà nói? Đến ngay N70 ông up music nó cũng có màu theme khác. Tôi đã nói rõ Music cho code, ông không biết đọc à? Đừng ra vẻ tinh tướng dạy đời!

habaolinh

Super V.I.P
Em chỉ có ý muốn tìm hiểu cho rõ ràng thôi ạ!Bởi vì máy màu đỏ vẫn có thể up black cho theme nguyên bản.Anh hiểu sai ý em rồi.Xin lỗi anh.Cảm ơn anh đã hướng dẫn cho em
Đúng là có thể up bất kỳ FW nào để tạo theme theo sở thích của mình. Ở đây mình chỉ muốn nói là các chữ như pink, black,red... là quy định màu của máy thôi.
Ông làm fw mà ngu vãi cả đ...X-( Không thấy người ta ghi là màu Vanilla, chứ có phải máy màu Vanilla đâu mà nói? Đến ngay N70 ông up music nó cũng có màu theme khác. Tôi đã nói rõ Music cho code, ông không biết đọc à? Đừng ra vẻ tinh tướng dạy đời!

Vâng tôi ngu, anh khôn, anh check đc là cái code này là vanila còn tôi check chỉ là black trong khi tôi check trong Navifirm là server trực tiếp của Nokia. Tôi ngu tôi chỉ biết khi ghi N73 Music Edition - Vanilla tức là vỏ máy màu vanila còn anh khôn anh biết ghi vanila tức là màu đen.=))=))=))