• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM 6.1 cho Cingular-8125?

kanuhong

ặc sao các bác kia đều hướng dẫn unlock bằng aWizard thì đâu có vô bootloader đâu anh??? vô bootloader có die máy hok

fantomaskl

à, quên, bạn copy 2 file vào trong máy cài, rồi chạy. Bạn cứ thử lại xem :D

hector

mình bảo rồi bạn đưa IPL/SPL về 1.xx thì mới unlock được.bản rom ship của cigurla hơi khó tìm nhưng chịu khó tìm kiếm đi bạn.sau khi úp rom đó bạn sẽ có win 5 vàIPL/SPL 1.xx sau đó bạn unlock bằng các cách trên như bình thường,sau khi bạn unlock thành công thì cài win 6 và IPL/SPL cao hon!ok?hoc tập là vinh quang!ok?

kanuhong

mình bảo rồi bạn đưa IPL/SPL về 1.xx thì mới unlock được.bản rom ship của cigurla hơi khó tìm nhưng chịu khó tìm kiếm đi bạn.sau khi úp rom đó bạn sẽ có win 5 vàIPL/SPL 1.xx sau đó bạn unlock bằng các cách trên như bình thường,sau khi bạn unlock thành công thì cài win 6 và IPL/SPL cao hon!ok?hoc tập là vinh quang!ok?

bản rom CID locked 1.1 của bác cho em cũng vẫn ko thể nào up được cho con Cing 8125 của em,nhưng bác kia cho em rom ship 1.05 của Cing rồi em sẽ thử và báo cáo cho các bác

kanuhong

đã up thử rom ship 1.8 của Cingular nhưng nó báo là NBF file can not be used.please try newer NBF file

hector

như thế là bản rom này kô fai của wizar rùi!để tối mình sẽ kiêm cho bây giờ đang bận wa!mà trong diến đàn nhiều lắm mà?

hector

thật vậy không?nhanh vãi đái thê ah?để mình down thử cái!

MaDemCT

Con 8125 của mình bị y chang như chủ topic, up đủ kiểu cũng không thể hạ IPL và SPL về 1.xx được úp bản 1.05 thì chỉ có IPL về SPL thôi SPL nó vẩn để 2.25 úp 2 lần liên tục cũng vậy.Ai có bản ROM về 1.xx đã test OK giới thiệu cho mình với

To:bonmat8888, VUHEO
Bản ROM bạn cho là 2.25 máy của mình cũng đang là 2.25 thế sao mình unlock CID không được, Trên forum kêu đưa về 1.xx vậy úp cái 2.25 của bạn cho SPL sẽ là bao nhiu? Mình hơi khó hiểu phần này bạn giải thích rỏ giùm nhé.

tomngoan

trang nay die roi cac bac oi, neu bac nao co rom con cingular 8125 HTC thi cho minh xin nhe.