• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP rom 6.1 xong không kết nối với pc được nữa,giúp em với

nin1009

em có 2 con Zinc:1 con thì em up bản 6.0 bằng cáp bình thường,nâng lên 6.1 WWECruZZmLit,6.5 đều được,kết nối với pc bình thường,còn con kia thì em up thì nó báo lỗi nên em lấy bản 6.1 WWECruZZmLit up bằng thẻ nhớ,bây giờ em nó không kết nối với pc được nữa.Mấy huynh cao tay ấn làm ơn ra tay hỗ trợ dùm em với nha,em mang ơn nhiều nhiều :-?:-?:-?:(:)(:)(:)((

tatthanh_it

Chưa hẳn đã do ROM đâu bác àh.Có thể do chân tiếp xúc,nếu bác ở hà nội có thể đem qua bên em em xem sao.Em ở 564 Trần Khát Trân ^^!

halamnguyen

Dùng cách up bằng thẻ nhớ mà up lại Rom gốc . Sau đó kết nối với PC thử . Ko được là do lỗi Active Sync hoặc chân tiếp xúc .

Tham khảo bài viết của mình để biết cách giải nén file Rom gốc .exe thành Mars_II.ABI nè :

------------------------------------------------------------------------------
Originally Posted by patrice26
PLEASE HELP ME PLEASE!!!

I upgraded my O2 Zinc with Windows Mobile 6 that I downloaded from myxda for O2 Zinc.

After the installation...it reboot and stopped at the splash screen (the blue welcome screen). It is not restarting properly and it is not connecting to Active Sync so I cannot reinstall the OS. =( please help..anybody who knows how to resolve this? please please?

I've written a guide to help you Flashing O2 Zinc without connect with Active Sync, but because the forum does not allow files attachment , please download files attachment by put "http:/" and "/" in head address or paste it in address bar of Internet Explorer :

nguyenlam24111.webs.com/ZincRom.rar

Download ZinRom.rar , extract it, you will get a folder "ZincRom" ! See pictures Flash.ZinC.Died.1.GIF , Flash.ZinC.Died.2.GIF, Flash.ZinC.Died.3.GIF , i wrote helps in they !

*** Notice ***
-You will must transfer file MarsII_G4.ABI to Mini SD card by Card Reader !
- Format Mini SD type FAT (Not FAT32) and less than 2GB .
- Connect your Device with charger when do press Dpad Right button and press hole Reset ***

Or contact me ==> Email: nguyenlam24111@yahoo.com or Yahoo: nguyen_lam24111, I will help you Flashing ZinC without Active SynC !

Wish you success !

I'm from Viet Nam .

Hoàng Lâm
nguyenlam24111@yahoo.com
Phone : +84909145597 .